Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukutiiiiii ukutiiii......

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Mtazamaji, Jul 1, 2011.

  1. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #1
    Jul 1, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    jamani ehee tukumbushane enzi zile ile zile za chekechea darasa la kwnaza la pili mpaka tatu.

    Ile michezo ya
    • Ukuuuuuti ukutiiiiiiiiiiii wa mnaziiiiii wa mnaziiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii........ nimesahu hapo sijuie uliendeleaje
    • Kile kitabu cha Juma na Rosa unakumbuka hadithi gani
    • Au kile kitabu Neema Musa baraka Mr and Mrs Daudi.
    • mchezo mwingine wa kombolela au kibaba baba na kimama mamam.........
    • Siku ya kufunga shule kuna mchezo wa chamuagano

    Unaumbuka nini wakati wa umri wa miaka 5 - 8 ?
     
  2. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #2
    Jul 1, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,140
    Likes Received: 266
    Trophy Points: 180
    nakumbuka mchezo wa baba na mama.
     
  3. s

    shosti JF-Expert Member

    #3
    Jul 1, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 4,960
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    mhhh naona hali mbaya...ngoja nkalale mie!
     
  4. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #4
    Jul 1, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,034
    Likes Received: 9,721
    Trophy Points: 280
    Wa mnazi wa mnazi :)
     
  5. s

    shosti JF-Expert Member

    #5
    Jul 1, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 4,960
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    bak kalale bwana...utaimba ukute mpaka sauti ikauke,umeme umekatika hakuna hata shikilimu
     
  6. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #6
    Jul 1, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kioo kiooo..alikivunja naaaani?!
    Simjui simjui wa mwisho akamatwe atiwe hatiaaaani!!


    Watoto wangu ehhhh...
    EHHHHHHH
    Mimi baba yenu...sina nguvu tena za kuua simba.Simba ni mkali...alia mama...akaua kaka...akau mjomba.
    Watoto wangu njoooooooni!
     
  7. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #7
    Jul 1, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0

    Nimekukubali Lizzy kiooo kiooo si ndo ule watu wawili wanshikana mikono alafu wengine mnapita mmoja moja kati kati yule mabye wimbo unaishia kiwa kati kati inakuwaje ....... Miwshoni minavutanaaaaau nimekosea


    Hiyo ya watoto wangu eheeeeeeee
    sie tulikiwa tunase hivi
    watoto wangu eheeeeeeeeee
    mimi baba yenu
    sina nguvu tena
    ya kuuuua simba
    Simba ni mkali
    aliua mama akaua kaka
    aya kimbieni....
     
  8. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #8
    Jul 1, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Mtazamaji inawezekana mimi ndo nimepotosha mwisho wa “simba ni mkali“.....it‘s been a while!!Ehheh alafu kuna huu nlikua naimbiwa na mimi nachangia bila kujua naimbwa mimi!! Desh desh na Devi wanameremeta *4Ohh wanameremeta!!Then nakumbuka tulioteshaga karanga zetu pembeni ya mfereji mimi na msichana wa jirani...waaaay older than me.Nadhani ndipo nilipojenga mazoea ya siku zote kua kwenye kampani ya watu wakubwa kuliko mimi kiumri.Tulikua tunapika kwenye vikopo fulani hivi sijui vilikuaga vya kitu gani....kichoma mahindi nje....kwenda shule na mahindi ya kukaanga....kunywa uji wa chumvi na limao sikuwahi kupenda wa sukari....maparachichi na makande au ugali wa maharage shuleni...chakula la walimu kwa wale tuliokua matawi kidogo....kushika namba asubuhi...kuagizwa kuni,vifagio na vidumu vya kumwagilia...kufinywa ukikosea MWANDIKO....kuhesabu kwa kutumia vifuniko vya soda aka VISODA...kutoroka shule...Dah...lots of memories.Ngoja niwatafute wenzangu tukumbushane vituko vyetu vya enzi zile!
     
  9. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #9
    Jul 1, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Ukuti ukuti

    Wamnazi wamnazi

    Gunia gunia

    La chumvi la chumvi

    Mwenzetu kapondwa

    Na nini, na gari

    Tukampleke hospitali, atakaeanguka shauri yake, asije kusema, kwa mama yake, yamle yamle yamle waaaahhh
     
  10. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #10
    Jul 1, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,041
    Likes Received: 5,224
    Trophy Points: 280
    Sisimba ya mwalimu Msuya kabla Mtawa hajapokea kijiti
     
  11. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #11
    Jul 1, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Hiyo ya kuipikilisha always nilikuwa nakuwa mtoto siku moja nikagoma kuwa lazima niwe baba. nikaambiwa eti mdogo... . teh teh teh.

    Then siku moja moja nilikuwa nacheza na wadada ile inaitwa Ready shake kama sikosei na ule mchezo mwingine wa kuruka ruka vyumba square vilivyochorwa chini sijui unaitwaje

    Hahahahhaa and waht about
    • kombolelaaaaaaaaaaa
    • Tayariiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii badooooooooooooooooooooooo?
     
  12. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #12
    Jul 1, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,234
    Likes Received: 1,905
    Trophy Points: 280
    Abunwasi na mkewe eliza, eliza
    walikwenda na safari
    ktk ya safari .......................

    karudi baba mmoja, toka safari ya mbali,
    kavimba yote mapaja, na kutetemeka mwili,
    watoto wake wakaja, ili kumtaka hali,
    wakataka na kauli, iwafae maishaini,

    kitabu cha wagagagigigogo
     
  13. Uda'a

    Uda'a JF-Expert Member

    #13
    Jul 1, 2011
    Joined: Jun 27, 2007
    Messages: 221
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Aisee minakumbuka hii salamu kwa walimu na wagen.....

    CCM inaamin ya kwamba, kila binadamu ni sawa, na kila mtu anastahili heshima, shikamoooooo mwalimuan je unahali una hali gani?????

    Hiyo ni mwalimu akiingia darasan....
     
  14. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #14
    Jul 1, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Hili shairi kama sikosei ni std six tujifunze lugha yetu. Au siooo. hapo mwalimu ndio mn afundishwa vina na mizani.

    Lakini kabla ya darasa la sita kuna lile shairi la darasa la tatu la sungura

    hadithi inayokuja ni ya sungura sikia
    hadithi uliyongoja leo ninakuleatea
    Alitoka siku moa njaaa aliposikia
    Njaaa aliposikia sungura nakuambia

    Siku ile akaeeeeda porini kutembeleaaaa
    akayaona matunda mtini yameeeneaaaa
    Sungura akayapenda mtini akasogea,
    Mtini akasogea sungura nakuambia
    ..................................

    anayeumbuka amalizie . Wish i could rewind my age


    hahahhaha Aluuuuu umenikubusha Sisi katika kikwabgizo nadhani kuna shemu tulikuwa tunasema " elimuuuuu ni msingi wa maendeleo Shikamoooooo mwalimuuuuu"

    Kuna Yale madftar yakujifunzia mwandiko yenye mistari mkubwa na mdogo uliyatumia wewe Udaa?
     
  15. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #15
    Jul 1, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    hahah mnanikumbusha wailes nyie jaman....
    ukut ukut ndani ya get la mamamwera...
    kibaba baba..jaman dahh..usiposema ahhh..siiiiiiiiiiii tamu basi aukui baba na mimi..ndo ivo anakulalia juu na nguo zake zote na wewe na ligauni lako lakin lazima asemee ehh ahhhh tamuuu ndo mchezo unaendelea asiposema kesho akubaliki kuwa bab et ajakua bado
     
  16. kisasangwe

    kisasangwe JF-Expert Member

    #16
    Jul 1, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 294
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mweeee umenikumbusha mbali weeeee. tulikua na zam za kuwapikia walimu basi siku ukiwa jikoni we ni muhimu sana, kama hakuna mwalimu wa kuwasimamia kwa saaana hahahhaha msosi unapitia dirishani.....na kuanzia asubuhi ukijua uko zam hata hom hunywi chai......

    kwa wale wa kazi za UK... kubebe mchanga, kuchuma kahawa, kulima vibustani vya waalimu loooh.... kwa wale waliokua wa kwanza kujiliza na deko kibao wanabaki skuli kudeki madarasa yote...

    na kombolelaaaaaaaa.... duuu watoto wa siku hizi sijui kama haya mambo yako tena. utasikia mambo ya kina ben 10, super mario na vikatuni kibaaaao na game kibao hata ngoma hakuna tena......

    eeehe na somo la sanaa na uchoraji.... kuchonga miiko ( ukiwa mzuri unabaki jikoni au mwalimu anaupeleka kwake), na kutengeneza magari kwa mabua.... ubunifu ule atiii. siku hizi
     
  17. kisasangwe

    kisasangwe JF-Expert Member

    #17
    Jul 1, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 294
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kibwagizo hiki nacho

    wasichana mnapenda niniii? mbo....**** mboga za majani!!!!
    wavulana mnapenda niniii? hahahahahhaha kuu .... kumaliza shule...
     
  18. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #18
    Jul 1, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,892
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Ooh! Wakati umekwenda wapi...jamani loh!! Nakumbuka enzi zile za Shule ya msingi. Mwenge ukiwa unapita ktk Tarafa yenu basi shule zote ndani ya Tarafa mnaenda kushangilia mwenge. Kutwa mnapigwa na njaa, kiu, jua kali na vumbi. Jioni wakati mnarudi kwenu mashamba yaliyo kando ya njia yanaipata kisawa! Mihogo na vingine vinavyofaa kupoza njaa vinakuwa halali yenu. Kesho yake malalamiko lukuki yanaletwa na wenye mashamba. Kinachofuatwa ni adhabu ya kucharazwa viboko kati ya vitatu hadi vitano kulingana na uharibifu wenyewe. Kesi imekwisha maisha yanaendelea mbele. Masomo matamu kama Jiografia, Historia, Siasa, Sayansi Kimu, Sanaa nk. Ikifika kipindi cha English angalia watu wanavyokuwa wagonjwa ghafla au ruhusa za kwenda msalani kibao, kisa... English bwana we! Raha kweli wajameni.
     
  19. T

    Teko Senior Member

    #19
    Jul 1, 2011
    Joined: Jul 3, 2010
    Messages: 189
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ikiwa kiongozi fulani wa nchi anatembelea wilayani kwenu,mnakwenda kupamba barabara atakayopita kwa miti iliyozungushiwa majani,na wakati anapokuja mnakwenda kijipanga barabarani kumkaribisha.
     
  20. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #20
    Jul 1, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    ........ hahahahhah
    Kutengeneza magari ya maboksi, kubumba vitu kwwa ule udongo mfinyanzi. nakumbuka unamuunda mdoli wa udongo w akike unamuwekea na vinyonyo.
     
Loading...