Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukoo wa marealle waandamwa na dhambi ya kupenda madaraka

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Jackbauer, Jun 16, 2011.

  1. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #1
    Jun 16, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    The clan of the late paramaount chief Thomas Marealle of the chagga tribe has announced December 28 2011 as the day when the clan will choose its new family leadership as well as select a replacement for the late chief Augustine Marealle who passed away on may 28 2006.

    In meeting held in marangu in moshi Rural District in the presence of journalists,the clan categorically rejected claims by Mr Frank Marealle,a busnessman and one of chief Augustine Marealle's younger brothers that he is the heir to the marangu chiefdom.
    But according to the family,the matter has yet to be decided upon and no decision will be made until the full clan meeting in Dec.
    Speaking on the clan's behalf the acting chairman and first son of the late chief marealle,Mr Teddy Marealle dismissed as unfounded claims by frank that has been chosen by the marangu people to inherit the throne.
    He said that frank's campaign to be bestowed as chief ran contrary to chagga customary practise whereby a chief's position is normally inherited by one of his children and not a relative.
    "we have received information alleging that frank has been holding unofficial meeting and claiming that the people of marangu have chosen him to inherit chief Augustine as the new marangu chief and that preparations to anoint him were underway.All these claims are false and unfounded" Teddy claimed.

    Source:DAILYNEWS
     
  2. nkasoukumu

    nkasoukumu JF-Expert Member

    #2
    Jun 16, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    rekebisha kwanza hapo juu ni chief wa marangu tu na si kwa wachaga wote
     
  3. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #3
    Jun 16, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    sio maneno yangu haya ni ya hiyo source!hata hivyo topic inajieleza.
     
  4. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #4
    Jun 16, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180
    hivi bado wanatambulika kikatiba?nakumbuka nyerere hawakuwapenda hawa?
    babu yangu alikuwa chiefu kule machame,nyerere alimpa shida sana
     
  5. F

    FJM JF-Expert Member

    #5
    Jun 16, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Chifu wa wachaga? Hawa Marealle are not in tune with the reality. Familia za machifu wengine wa kichagga walisha-move on. Shangali, Mangi Sina, wote hawa husikii wanafamilia wakijikweza kuwa wao ni machifu. Lakini Marealle tena miaka hii ya karibuni wameibuka na huu upuuzi. Na sasa bila aibu wanataka kusema wao ni chifu wa wachagga yaani wachagga wote; Rombo, Machame, Uru, Kibosho. Labda huko Marangu kwao watakubaliwa lakini wasijaribu kupeleka hayo makengeza machame na kibosho watatolewa utumbo!
     
  6. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #6
    Jun 16, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180
    mzee FJM neno makengeza limeniacha hoi
     
  7. L

    LAT JF-Expert Member

    #7
    Jun 16, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    this is mockery , cheo hichi ni cha ubishooo tuu kwa sasa hivi, politically , economically and socially this tittle has no any function nor does not benefit in any community

    acha marealle waendelee kushoia
     
  8. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #8
    Jun 16, 2011
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,380
    Likes Received: 1,154
    Trophy Points: 280
    niliwahi kusikia eti kule Nigeria hiyo title ya "chief" wengine wanailipia tena kwa mapesa mengi tu
     
  9. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #9
    Jun 16, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,532
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    wamarangu nao watakuwa wajinga watupu kama watawasikiliza hawa. Mi nafikiri wanatafuta mzee wa ukoo hapa na siyo Chifu tena kwani uchifu utawasaidiaje wachagga au tuseme Wamarangu tu. Hawa jamaa ni wasomi na sikutegemea waje na hoja mufilisi kama hii mi nimewadharau sana kwa sababu huo uchifu hauna impact yoyote kwa wachaga.Kwa msiojua historia naomba niwaeleze kwamba huyu mzee Marealle aliukataa Uhuru wa Tanganyika na kutomtambua Nyerere ili eti aendelee kutawala Wachagga akiwa kibaraka wa wazungu. Na alimwambia Nyerere uhuru uwe sehemu nyingine na siyo kwa Wachagga ndipo Nyerere akataka kumkamata akakimbilia nje ya nchi mpaka aliporudi miaka ya nyumba baada ya hali kutulia.Sasa yale yale mapepo ya madaraka ya baba yao bado yanawaandama hawa watoto na sijui wanataka nini mi naona wanataka kuwa chifu wa ukoo wao kwani akija kwetu Machame watamshangaa. Kwanza Chifu for what? anaweza kujenga hata Kilometa Moja ya barabara, au darasa moja?. watu wamekosa kazi za kufanya wanatafuta vitu rahisi rahisi.
     
  10. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #10
    Jun 16, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180

    hivi unafikiri nani ataunga mkono idea finyu kama hizi,mimi naona wanatingisha kiberiti
     
  11. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #11
    Jun 16, 2011
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,380
    Likes Received: 1,154
    Trophy Points: 280
    Riz1 alipewa uchifu mwaka jana kule Mbeya...who knows, may be atafunga safari ya kuja Marangu kupewa uchifu huko nako:)
     
  12. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #12
    Jun 17, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Bado najiuliza iwapo kuna maslahi wanapata kutoka nje ya nchi yanayofanya wagombee uchief kiasi hiki.
     
  13. u

    ureni JF-Expert Member

    #13
    Jun 17, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Hivi katika dunia hii ya technolojia faida wanayopata kutokana na huu uchifu ni nini?Au kuna kodi watakua wanalipwa na wamarangu?au wakati wa mavuno watakua wanaenda kupelekew vyakula na wamarangu?kuna siri gani hapo?
     
  14. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #14
    Jun 17, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,025
    Likes Received: 6,703
    Trophy Points: 280
    mawazo mgando tuuu kwa sasa cheo hiki hakina mpango wowote yaani ni upupu mtupu hizo hela ya kujitangaza magazetini wangefanya mradi wa maana huko kiraracha khaaaa.
     
  15. M

    Marytina JF-Expert Member

    #15
    Jun 17, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    uchifu wa nini?
     
  16. K

    Kapwani JF-Expert Member

    #16
    Jun 17, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 668
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    power of influence kifamilia, respect, pride,rituals, friendness kwa power of darkness

    mix with yours
     
  17. kisasangwe

    kisasangwe JF-Expert Member

    #17
    Jun 17, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 294
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    waende kulya!!!!!!!!!!..... uchifu uchifu ndo nini!!!. hii tabia ndo inafanya hata watu wa huko marangu kujisikia wako juuuu sana. zama hizi bado wanashoiya tu na mambo hayo. hivo tutegemee yale mambo ya kichief sio... akimpenda nkeo anatuma watu wanamfuata unabaki hola. akiona ng'ombe mnono kwako jioni wanamfungua kesho yake kitoweo. Hahahahahhahahhaha wakusanyane huko uk na kwengineko waliko ndo waanzishe hio kitu huko. kwa sasa haifit.. tena waseme ni chief wa ukoo wao tu na sio wachaga aaaala:A S 114:
     
  18. H

    Haika JF-Expert Member

    #18
    Jun 17, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,241
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Mie siamini kama hii ni news kwa isiyowahusu.
    Kwa sie Wamarangu ni ishu kubwa, na ni dalili ya kutaka kuturudisha nyuma.
    Hatujahusishwa, hatutambui.
    Ni bora wamuite ni chifu wa ukoo wao, itakuwa vizuri sana, itasaidia kutunza, mila desturi, na utaratibu wa familia/ukoo husika.
    LAkini kumuita chifu wa wachaga, kwanza hilo jina hakuna, chifu ni jina la kiingereza, na kundi husika lililoongozwa na huyo chifu, limeshasambaratika, Wachaga kama kabila tulikuwa, au tuna kiongozi anaeitwa Mangi tu.
     
  19. Kibukuasili

    Kibukuasili JF-Expert Member

    #19
    Jun 17, 2011
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 855
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hawa mareale pumbaf kabisa. Uchifu? This is 2011 guys!
     
  20. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #20
    Jun 17, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Umenichekesha sana na "kushoia" itabidi ulifafanue maana wengine watatoka kapa
     
Loading...