Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukiweza fanya biashara hii

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by Malila, May 16, 2011.

  1. M

    Malila JF-Expert Member

    #1
    May 16, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Nilipata kutembelea bonde la Kilombero(Ifakara) wakati fulani. Wakati wa msimu wa kilimo,kuna uhitaji mkubwa sana wa matrekta. Unakuta mtu mmoja ana oda ya kazi mpaka anachemsha. Yaani trekta linafanya kazi sana, wakulima wanalipa in-advance ili wapate huduma. Ukimaliza kulima trekta linageuka basi wakati wa masika, kumbuka huko mvua ni nyingi, kwa hiyo barabara hazipitiki.

    Wakati wa mavuno, trekta linakuwa lori, kuna vijiji vina matatizo makubwa ya usafirishaji mazao. Jamani fursa za biashara ni nyingi mno.
     
  2. Kiresua

    Kiresua JF-Expert Member

    #2
    May 16, 2011
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Asante sana Malila, nakuunga nkono ni kweli kabisa shida ya matrecta bondeni kule ni kubwa mno! niliwahi kuoda kulimiwa nikakosa na nikapata hasara mwisho wa siku, kazi ni nyingi mno! niko kimya sana Bro, najipanga ile mambo yetu!!
     
  3. Kichwa Ngumu

    Kichwa Ngumu JF-Expert Member

    #3
    May 16, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,707
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mtaji tu wateja wapo
     
  4. Mkeshahoi

    Mkeshahoi JF-Expert Member

    #4
    May 16, 2011
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 2,429
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Nilikuwapo huko miaka ya 2007/2008... Ni kweli usemayo... sema Mto ukijaa kaa tayari kulala na mamba chumbani..:biggrin1:
     
  5. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #5
    May 16, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Wamekusikia mkuu. Hope nawe ile biz yako inaenda vyema
     
  6. sekulu

    sekulu JF-Expert Member

    #6
    May 16, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 911
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Ifakara, Idete, Ruipa, Mbingu, Mgeta, Chita, Mlimba!,Mahenge, Viwanja60,

    Utatengeneza hela ila Hujuma uwe macho!,
     
  7. M

    Malila JF-Expert Member

    #7
    May 16, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Utakapokuwa tayari njoo, utatukuta mbele ya safari. Ila troup inakuwa kwa speed ya jumbo jet mkuu wangu.
     
  8. M

    Malila JF-Expert Member

    #8
    May 16, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Bila kusema uongo,inakwenda vizuri sana. Nilikwenda kule ili walau nipate shamba la kulima migomba.
     
  9. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #9
    May 16, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,021
    Likes Received: 1,321
    Trophy Points: 280
    kwa bei ya diesel inavyopaa mkulima atamudu kweli kukodi trekta?heka 1 sh ngapi kulima,lita 1 unalima eneo kiasi gani?
     
  10. M

    Malila JF-Expert Member

    #10
    May 16, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Mimi na mamba damu damu, pale mkuranga walijichanganya wakaingia anga zangu nikawaitia Mzungu fulani, kawalamba wote hadi mayai yao. Hiyo nayo fursa nyingine.
     
  11. r

    reen elius em Member

    #11
    Sep 18, 2014
    Joined: May 17, 2014
    Messages: 56
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Hahahaaa mkuu umenfraixha kwakwel
     
  12. M

    Malila JF-Expert Member

    #12
    Sep 18, 2014
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Bora mwenzangu ulivyo furahi na kujiongezea maisha !!!!!. Kila kitu deal, cha msingi ujue pa kuanzia na kumalizia.
     
Loading...