Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukiwa na moyo dhaifu usifungue ni ajari mbaya boda boda

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by TIQO, Mar 23, 2012.

  1. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #1
    Mar 23, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    [​IMG]

    Ni lini watanzania tunakabiliana na ajari za kizembe zinazo sababisha vifo visivyo tarajiwa?
    Hii ni ajari imetokea maeneo ya ubungo kama unavyo ona dereva na mteja wa boda boda walilambwa na gari.
    Je swala la usalama barabarani linaitaji kuwa swala la mtambuka?
    Je Trafic polisi wameshindwa kazi za kusimamia usalama barabarani?
    Kuna haja kuwepo na usalama shirikikishi barabarani pindi dereva anapo vunja sheria za barabarani raia wamkamate na kumfikisha sehemu husika badala ya kusubili Trafic ndo amkamate?
    Taifa linapoteza nguvu kazi, vijana wanakufa vifo vya kizembe sana barabarani.
     
  2. u

    ukweli2 Member

    #2
    Mar 23, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hakuna ajali ya bahati mbaya..kila ajali inaipukika kama mtu binasfi akijali USALAMA WAKE
    Safety first/Usalama kwanza... tukishaligundua hili ajali zitapungua au zitakwisha
     
  3. e

    enos Member

    #3
    Mar 23, 2012
    Joined: Jul 31, 2010
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kaka kweli ni tatizo,makosa yapo hapa. madereva wa magari wanawadharau sana hawa jamaa wa bodaboda,pili madereva wa bodaboda wengi hawajui sheria za barabarani na wanaharaka sana,tatu sisi abiria huwa tunachekelea tu hata kama dereva wa bodaboda anafanya ujinga akiwa kakubeba. issue ni abiria kuwa wakali na pia wao wazijue sheria za barabarani kwa usalama wao maan kama unajua utaratib utamwongoza dereva wako. nawakilisha
     
  4. gango2

    gango2 JF-Expert Member

    #4
    Mar 23, 2012
    Joined: Aug 31, 2011
    Messages: 1,015
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 160
    mmmh,

    kwakweli kama ndio hivyo sitopande tena Boda boda

    Pamoja na kwamba wenye makosa wengi ni dereva wa bodaboda lakini pia madereva wengi wa magari humu barabarani hasa hapa Dar es Salaam wanadharau sana kwa boda boda, unaweza kuta mahala ambapo anatakiwa kupunguza mwendo ampishe mtu wa pikipiki apite yeye hajali akijua hata ikitokea ajali hato pata madhara kwani yuko ndani ya gari,

    kweli inasikitisha sana tena sana na sana lakini wote tunapaswa kuheshimu sheria za barabarani hata kama unaendesha loli unapaswa kumuheshimu mwendesha baisikeli na pikipiki

    mungu awalaze pema peponi hao wahanga wa ajali hiyo. amina
     
  5. P

    Paul S.S Verified User

    #5
    Mar 23, 2012
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    So Sad
     
  6. mizambwa

    mizambwa JF-Expert Member

    #6
    Mar 23, 2012
    Joined: Oct 8, 2008
    Messages: 3,970
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Inasikitisha Sana!!!!!!!!!!

    Hizi ndizo ajira 2000 alizotuahidi ............. katika kampeni mwaka 2005.


    MIZAMBWA
    INANUIMA SANA!!!
     
  7. Mlitika

    Mlitika JF-Expert Member

    #7
    Mar 23, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 458
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Bog loss to young lives! God make haste to help us!
     
  8. Joss

    Joss JF-Expert Member

    #8
    Mar 23, 2012
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 730
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ni balaa, tumekuwa taifa tusiojielewa, usalama barabarani ni jambo la mtu mwenyewe kwanza kisha jamii kwa ujumla, hata sheria iwe kali vipi, kama mtu hajali usalama wake ni kazi bure. Kama mwenye gari hamjali mwenda kwa miguu/baiskeli au pikipiki basi jamii imepotoka.Turudi nyuma tufundishane kujaliana, na kuheshimu haki ya mwingine kutumia barabara,ndipo tukazie sheria. Tatizo ni kubwa zaidi ya sheria, ni kutokujaliana.
     
  9. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #9
    Mar 23, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Tatizo la bodaboda yaani huwa hawana muda kabisa wa kufuata sheria za barabarani. For example wanaambiwa wawashe taa zao za pikipiki but ni very rare kuona hicho kitu. Na zaidi sana kwenye makutano ya barabara, yaani mataa huwa hawa bwana wanakatiza tu bila kujali trafic anaita magari ya kwenda wapi au imewaka taa ya wapi? sasa kama mtu ametoka speed huko si anawabeba tu jamani. Nafikiri inahitajika elimu ya kutosha kwa hawa jamaa, or else trafic wanatakiwa wawe serious sana na hii mijamaa ambao wengi wao hawana hata lesseni.
     
  10. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #10
    Mar 23, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nani aliruhusu pikipiki zitumike kusafirisha abiria?? Ujinga mtupu!! Inashangaza sana ukilinganisha miaka ya 70s na 80s na wakati huu, usafiri dar ulikuwa wa heshima mabasi makubwa yenye kufuata ratiba inayoeleweka abilia wanaingia kwa mstari mabasi yenye mlango wa kuingilia na kutokea hakuna mpiga debe au konda mpanga watu kama magunia ya mkaa!!!! Sokoinne aliporuhusu dadala pia aliweka vigezo vya gari litakalo ruhusiwa kusafirisha watanzania. Vituko vilianza wakati wa mzee ruksa vikaja vipanya mara chai maharage na hali imezidi kuwa ovyo sasa hivi tuna bodaboda na kubebana migongoni( wakati wa mvua). Nataka mtu anieleze ni kwa nini badala ya kuendeleza kile kilicho chema sisi tuna boronga???? Mbona mwl pamoja na mapungufu yake kama binadamu aliweza kutuwekea mifumo inayoeleweka kwenye sekta zote??? tena hapakuwepo na technologia wala wasomi wengi Kama sasa?? Tatizo tumekosa watu wenye vision, wanaoweka maendeleo ya nchi mbele na bila watu kama hao hatuwezi kuwa na mfumo wa kimaendeleo kwenye sekta yoyote
     
  11. K

    Kanyigo JF-Expert Member

    #11
    Mar 23, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 959
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Aisee hii ni ajari mbaya sana!
     
  12. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #12
    Mar 23, 2012
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Ajali ni ajali tu...ndio maana ikaitwa ajali!
     
  13. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #13
    Mar 23, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Waziri wa ajira alikuwa ana zungumzia ajira hizi za boda boda zimeongezeka mara dufu.
     
  14. Igabiro

    Igabiro JF-Expert Member

    #14
    Mar 23, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 242
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mie nadhani hawa madereva wa boda boda wao wana sheria zao za barabarani, maana wanajiendeshea wanavyojua wao wenyewe na hata abiria muda mwingine wako kimya tu
     
  15. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #15
    Mar 23, 2012
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mungu wangu!!!!!!....RIP wapendwa.
     
  16. MPAMBANAJI.COM

    MPAMBANAJI.COM JF-Expert Member

    #16
    Mar 23, 2012
    Joined: Mar 2, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    its inhuman, even to see them,so sypathy.My the living Lord rest their soul in peace.

    Hope we shall also repy=AMEN
     
  17. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #17
    Mar 23, 2012
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Ohh My God!
     
  18. Ambitious

    Ambitious JF-Expert Member

    #18
    Mar 23, 2012
    Joined: Dec 26, 2011
    Messages: 2,014
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Gooosh!! Hii mbaya sana..vijana na bodaboda ni janga la taifa.Wanakufa sana.
     
  19. L

    LAT JF-Expert Member

    #19
    Mar 23, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mods this image is defamatory
     
  20. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #20
    Mar 23, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    lakini andhani madereva wa bodaboda ni notorious zaidi. Ukiangalia vituko wanavyofanya barabarani, ni vya hatari sana. Nawashangaa sana wanapokuwa kwenye trafic lights jinsi wanavyoshindana na magari!
     
Loading...