Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukiwa mdadisi usiangalie taarifa za habari kupitia TV za Tanzania

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Polisi, Oct 8, 2011.

  1. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #1
    Oct 8, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Wakuu leo sikuwa busy sana na hivyo nikaona ni fursa muafaka kukaa na my wife kuangalia taarifa ya habari. Kuna mambo mawili yamenishtua kidogo na nikawa najiuliza lengo hasa la taarifa ya habari ni nini?
    Jambo la kwanza ni la mwandishi wa ITV kumuhoji mhe. Prof. Mwandosya juu ya uvumi kuwa amefariki dunia. Aliuliza hivi 'Mhe. Mwandosya kuna uvumi kuwa umefariki dunia, unaweza kuwaambia nini watanzania?' Tatizo langu: Je mwandishi alitaka ku confirm kama mwandosya amefariki kutoka kwa mwandosya mwenyewe?
    Nikaendelea kukodolea macho TV. Nikamsikia mhe. Nape na kauli hii: 'Tanzania ina wenyewe, na wenyewe ni CCM'. Nikajiuliza, hivi kweli nape alidhamiria kuongea neno hilo?
    MUNGU IBARIKI TANZANIA, MUNGU IBARIKI JAMIIFORUMS
     
  2. kingxvi

    kingxvi JF-Expert Member

    #2
    Oct 8, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 883
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    da nimeipenda sana
     
  3. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #3
    Oct 8, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    Hiyo ya Mwandosya umeua mkuu
     
  4. MR. DRY

    MR. DRY JF-Expert Member

    #4
    Oct 8, 2011
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 639
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Nimeipenda hiyo ya nnauye jr..........khaaa
     
  5. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #5
    Oct 8, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,818
    Likes Received: 1,976
    Trophy Points: 280
    mnnh hiyo ya Mwandosya kubwa kuliko
     
  6. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #6
    Oct 8, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,704
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    ya mwandosya mkuu umeua. Khaaa, hivi kwa nini namimi sikujiuliza hili la mwandosya, maana wakati anamuuliza kwa simu saa 12 jioni nilimsikia live. Aisee uko makini mkuu, mweeee!
     
  7. T

    THK DJAYZZ JF-Expert Member

    #7
    Oct 9, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,034
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Nataman nami ningejionea live.
     
  8. pitbull

    pitbull JF-Expert Member

    #8
    Oct 9, 2011
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 560
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 45
    mkuu umeuaaa!
     
  9. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #9
    Oct 9, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nimeipenda ID yako ingawa unaongoza kwa kula rushwa
     
  10. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #10
    Oct 9, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,896
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    Hivi ndivyo tasnia ya habari ilivyo hapa Tanzania, ukitaka kupata kichefuchefu mwite mwanahabari mpe habari yako kisha kesho angalia kilichooandikwa.
     
  11. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #11
    Oct 9, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kama waandishi wa habari ni kioo cha jamiiTZ basi tumekwisha
     
  12. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #12
    Oct 9, 2011
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,142
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    Tatizo mwandishi wa tz akitoka shule na cheti chake anaingia kazini na kuanza kuandika habari bila kupewa mafunzo maalum na wanahabari mashuhuri/wazoefu. Usitarajie kama kuna semina fupi ya kuwafunda wanahabari ili wawe bora, sidhan kama hii kitu kipo(semina).
     
  13. M

    Mutambukamalogo JF-Expert Member

    #13
    Oct 9, 2011
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Ni sawa na unaongea na mtu live kisha unamuuliza' hivi wewe ninayeongea nawe umekufa au mzima?'
     
  14. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #14
    Oct 9, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Mkuu, polisi wanaongoza kwa kushawishiwa kupokea hongo. Hakuna polisi mwenye ubavu wa kula rushwa. Rushwa wamekula akina RA, EL, na ....na . nadhani wawajua
     
  15. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #15
    Oct 9, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Nakwambia jana mimi nilibaki mdomo wazi. Ningekuwa mimi ningemwambia ' ni kweli mtangazaji nimekufa, nione atasemaje'. Te. te
     
  16. c

    chaArusha Member

    #16
    Oct 9, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ile ya Mwandosya ilidhalilisha taaluma ya uandishi
     
  17. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #17
    Oct 9, 2011
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,142
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    Alaf kitu kingine ni kwamba, mwandishi anayemhoji mtu lazima awe na capacity kubwa ya reasoning kichwani mwake, kama mwandishi reasoning yake ni ndogo ndo kama hivyo iliyomtokea Mwandosya!

    Ni aibu yaaani!
     
  18. Bei Mbaya

    Bei Mbaya JF-Expert Member

    #18
    Oct 9, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 2,152
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    waandishi wengi ni failures as waalimu, na waafrika ni wavivu wakutafuta maarifa mengine ili kujiweka fiti kwenye professional
     
  19. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #19
    Oct 9, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Kweli kabisa mkuu. ile issue ilikuwa nyeti na ilitakiwa ahojiwe na senior journalist mwenye capacity kubwa ya reasoning. Taarifa kama ile ikiwa mislead inaweza kuleta maumivu makubwa kwa baadhi ya watu mioyoni
     
  20. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #20
    Oct 9, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,369
    Likes Received: 1,043
    Trophy Points: 280
    da! Mwandosya kahojiawa na zuzu..
     
Loading...