Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukipenda,fungua usome!

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by Jaguar, Jul 10, 2011.

  1. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #1
    Jul 10, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Watu wengi wanakumbuka walizaliwa lini,lakini ni siku ipi ya wiki?jumatatu,jumanne,jumatano?hapo sio wote wanaokumbuka!ukipenda nifuate.zingatia table hii:january=0,feb=3,mar=3,apr=6,may=1,june=4,july=6,august=2,sept=5,oct=0,nov=3,dec=5. (STEP1);e.g ulizaliwa 23/june/1986. (STEP 2);Namba ya mwezi june ni 4. (STEP3);Tarehe uliyozaliwa ni 23. (STEP4);Chukua namba mbili za mwisho za mwaka uliozaliwa i.e 86,kisha gawanya kwa 4,chukua jibu kamili ambalo ni 21,achana na desimali au sehemu. (STEP5)Sasa jumlisha hizo namba nne;4 23 86 21=134.
    (STEP 6)Gawanya 134 kwa 7=19 baki 1.Hii baki i.e 1 ndiyo inayokutajia siku ya wiki uliyozaliwa!.sunday=0,monday=1,Tuesday=2,wed=3,thurs=4,frid=5,sat=6.Kwa hiyo kama baki ni 1 ulizaliwa JUMATATU.Ooops!kwa wale waliozaliwa mwaka 2000>>,mkifika STEP 5,jibu mtakalopata mtatoa 1 kabla ya kwenda STEP 6.
     
  2. Kishongo

    Kishongo JF-Expert Member

    #2
    Jul 10, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    It works.
    Very interesting. Thanks.
     
  3. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #3
    Jul 10, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,793
    Likes Received: 259
    Trophy Points: 180
    possible
     
  4. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #4
    Jul 10, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Ngoja nitulie kidogo.
     
  5. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #5
    Jul 10, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Ukirudi nipe ripoti ya tathmini yako mkuu.
     
  6. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #6
    Jul 11, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,767
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    duuuuu.......c utani babake,... haina majoto
     
  7. A

    Alexander Chami Member

    #7
    Jul 11, 2011
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Aise mi nimeprove iko right. Tunashukuru
     
  8. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #8
    Jul 11, 2011
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,657
    Likes Received: 3,962
    Trophy Points: 280
    Duh, ama unaeza kwenda kwenye computer yako uka-backdate tarehe mpaka upate siku uliyozaliwa!???lol
     
  9. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #9
    Jul 11, 2011
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    uongo mtupu
     
  10. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #10
    Jul 11, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kweli kabisa mr.mentor,waweza pia ku-backdate hata kwa mobile phone yako.Hii technic ni pale umekosa vifaa kama kalenda ya zamani,simu au kompyuta.
     
  11. Observer2010

    Observer2010 Senior Member

    #11
    Jul 11, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Japokuwa kuna softcated ways za kujua hiyo siku kwa urahisi sana kama baadhi ya wadau walivyochangia ila hii ni moja ya changamoto za kubrain storm.

    Inawezekana formula yako inafanya kazi kwa tarehe nyingi ila si ZOTE.

    Kwa mfano mtu aliyezaliwa tarehe 25 February 2000

    Step 1 25/Feb/2000
    Step 2 Namba ya mwezi ni Feb = 3
    Step 3 Tarehe ya kzaliwa = 25
    Step 4 Namba mbili za mwisho = 00 gawa kwa 4 = 0
    Step 5 Jumlisha namba hizo nne = 3+25+0+0= 28
    Toa jibu kwa 1 = 28-1= 27
    Step 6 Gawa jibu kwa 7 = 27/7= 3 baki 6

    Haya jibu lililobaki ni 6 means 25/February 2000 ilikuwa Saturday. Na hata usipotoa jibu la step 5 kwa 1 itakuwa 28/7= 4 baki 0 ambayo kwa formula yako ni Sunday Ambayo si kweli, hii siku ilikuwa ni FRIDAY !!!!!!!

    Cheerz

     
  12. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #12
    Jul 11, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Duh!ni kweli mkuu,thanks kwa kuni-alert!
     
  13. IT Guru

    IT Guru JF-Expert Member

    #13
    Jul 12, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 595
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    It worked!! Thats some cool stuffs.
     
  14. Capitol Hill

    Capitol Hill JF-Expert Member

    #14
    Jul 12, 2011
    Joined: Oct 19, 2007
    Messages: 733
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Au kama una computer yenye Microsoft Excel fanya hivi:
    Chagua cell, kwa mfano cell B1. Kwenye hiyo cell (b1) andika tarehe unayotaka ukianza na mwezi/tarehe/mwaka eg.tarehe ya leo 7/12/2011.
    Then nenda kwenye cell nyingine yeyote kwa mfano cell b5 halafu andika hii formula: =TEXT(b1,"dddd"), hii formula itarudisha jina la siku kwenye formula b5. Unaweza sasa ukaingiza tarehe yeyote kwenye b1.
    Thanks,
     
  15. Chuma Chakavu

    Chuma Chakavu JF-Expert Member

    #15
    Jul 12, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,524
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    si kweli, haikubali kwa tarehe zote labda baadhi
     
  16. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #16
    Jul 12, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mtazamo wako ni sahihi.
     
  17. De Javu

    De Javu JF-Expert Member

    #17
    Jul 12, 2011
    Joined: May 5, 2010
    Messages: 266
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
  18. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #18
    Jul 12, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Thanx,mi lyk it!
     
  19. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #19
    Jul 12, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,132
    Likes Received: 14,461
    Trophy Points: 280
    ya nini wakati unaweza google tu????????
     
  20. nachid

    nachid JF-Expert Member

    #20
    Jul 14, 2011
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 852
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    hii fomula haikubali kwa aliezaliwa tar 5.2.1955
     
Loading...