Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukikubali kuolewa na Mchaga, kubali kufata mila

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by rosemarie, Mar 19, 2012.

  1. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #1
    Mar 19, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    Jumamosi tulikuwa kwenye harusi ya ndugu yetu hapa Machame,ndugu yangu anaoa mwanamke kutoka DAR YAANI MZARAMO,mila zetu ni kwamba baba mzazi wa bwana harusi anachukua ""upata lwa wari"" maarufu kama mbege na kuria kidogo halafu kumkabidhi mtoto wake bwana harusi, na yeye ana riya kidogo na kumkabidgi baba yake, halafu tena baba ana riya kidogo tena na kumkabidhi bibi harusi ili ariye kidogo.

    Lakini tunashangaa eti bibi harusi alitaka kukataa kuria ile mbege, kwa taarifa tu ni kwamba kile kitendo ni cha kimila na kinafanyika vile mbele za watu ili kuonyesha upendo katika familiya na umoja, sasa huyu dada yetu alikuwa hajui hayo??

    Kama umekubali kuolewa na mchaga ujue hiyo ndiyo mila yetu, sisi hatuna mambo ya ngona na kanga moja kama huko kwenu, ukimpenda mchaga kubali yote.
     
  2. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #2
    Mar 19, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,632
    Likes Received: 3,352
    Trophy Points: 280
    Sio lazima, kila mmoja abaki na mila zake. Acha udiktaita wa kichaga
     
  3. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #3
    Mar 19, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,122
    Trophy Points: 280
    hakuna njia nyingine ya kuonesha upendo? maana uwepo tu wa baba mkwe hapo harusini ni upendo tosha, au mpaka mnyweshane vya kunyweshana?
     
  4. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #4
    Mar 19, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    nasikia kuna ile mume/mtoto akisafiri baba anakaimu nafasi ya mwanae. bado ipo?
     
  5. T

    Thadeus JF-Expert Member

    #5
    Mar 19, 2012
    Joined: Nov 24, 2007
    Messages: 262
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Wewe hii umeiskia wapi?
     
  6. Apolinary

    Apolinary JF-Expert Member

    #6
    Mar 19, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 4,681
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    ukipenda boga penda na ua lake,
     
  7. S

    SWEET GIRL JF-Expert Member

    #7
    Mar 19, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 351
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    hawana lolote watu wa hili kabila, matapeli wakubwa
     
  8. C

    C programming JF-Expert Member

    #8
    Mar 19, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 1,428
    Likes Received: 230
    Trophy Points: 160
    hili kabila,.....................................
     
  9. S

    Stany JF-Expert Member

    #9
    Mar 19, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 278
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Maswala ya mila mara nying yanakuwa respected na watu kutoka machame asili yaani kata za machame kask,kusn,uswaa,nronga uraa na maeneo mengine yaliyo kwene huu ukanda.lakini maeneo mengine kama kata za masama,lemira,boma etc haya mambo hayapo kabisa.
     
  10. Foundation

    Foundation JF-Expert Member

    #10
    Mar 19, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 1,329
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Vipi mke atabaki machame au atarudi naye mjini?
     
  11. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #11
    Mar 19, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    jadili hoja kwa hoja
     
  12. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #12
    Mar 19, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    jadili hoja kwa hoja
     
  13. roby2006

    roby2006 JF-Expert Member

    #13
    Mar 19, 2012
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 399
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Bila shaka wewe ni shemeji yangu ulipigwa kibuti haiwezekani utokwe povu namna hii
     
  14. roby2006

    roby2006 JF-Expert Member

    #14
    Mar 19, 2012
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 399
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Sasa hapo sijui itakuwaje kuriya mbege kidogo tu kakataa mbolea atazoa kweli huyo si atakuambia hawezi kushika mavi mkiambiwa msioe vyasaka hamsikii
     
  15. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #15
    Mar 19, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    bibi kama umekosana na mtu wako usijumuishe watu wote wa kabila hili
     
  16. S

    Stuxnet JF-Expert Member

    #16
    Mar 19, 2012
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,012
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Kama kuna kabila lenye mila za hovyo dhidi ya wanawake Tanzania hii ni la wachagga. Wazee wa kichagga wanakula binti zao. Wazee wa kichagga wanakula hata wake za watoto zao. Aibu eti wanajifanya ndiyo ukisasa
     
  17. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #17
    Mar 19, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Usasa huo umeusikia wapi kama si kudanganyana kwenye vijiwe vya "tangawiziii..."?

    Fanya uchunguzi kabla ya kuandika kitu.. Kwanza lazima uandike kwa kila ukionacho?
     
  18. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #18
    Mar 19, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,709
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Mkuu huwa inafanyika hivyo kwa ajili ya mambo ya biashara, katika hali ya kawaida huwa hawafanyi kabisa!
     
  19. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #19
    Mar 19, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,709
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kuriya ndo nini hebu weka sawa mleta mada maana hiyo maneno sijawahi kuisikia kule R***o si unajua lugha yenu ilivyotofauti kulingana na mahali!
     
  20. m

    mdawi Member

    #20
    Mar 19, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Weeee ishia hapo hapo kabila ni letu na mila ni yetu haujaombwa kuchangia
     
Loading...