Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ujenzi wa nyumba kwa siku moja wazinduliwa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by X-PASTER, Nov 19, 2010.

  1. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #1
    Nov 19, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Ujenzi wa nyumba kwa siku moja wazinduliwa.

    Na Peter Mwenda: Majira

    TATIZO sugu la ukosefu wa makazi nchini limepata ufumbuzi baada ya kampuni ya Moladi Framework ya Afrika Kusini kuzindua teklonojia mpya ya ujenzi wa nyumba za
    gharama nafuu na muda mfupi.

    Mgunduzi wa teknolojia hiyo, Bw. Henrick Botes alisema Dar es Salaam jana kuwa ujenzi huo ambao aliugundua mwaka 1986 nchini Afrika Kusini, unatumia gharama ndogo na muda wa siku moja kumalizika.

    Akionesha ujenzi huo katika nyumba iliyojengwa eneo la Wazo Hill Dar es Salaam jana, Bw. Botes alisema wanajenga ukuta kwa kutumia saruji na mchanganyiko ya vitu vingine ambayo ukuta wake unakauka baada ya saa nne.

    Bw. Botes alisema kabla ya kumimina saruji hiyo njia za umeme, mabomba ya maji, fremu za majidisha, milango zinakuwa zinawekwa na baadaye siku ya pili makasha yanayosimamia ukuta yanaondolewa na kupachika madirisha, kupiga bati na kumalizia marumaru.

    Alisema ujenzi wa nyumba yenye vyumba vitatu, sebule, choo na jiko hugharimu sh. mil. 20 bila kuingiza gharama za marumaru, madirisha ya kisasa na mabati ya thamani kubwa.

    Bw. Botes alisema nyumba ambayo imewekwa marumaru na vitu vingine vya kisasa inagharimu sh. mil. 40 hadi mteja kukabidhiwa nyumba yake kuishi.

    Alisema Kampuni ya Moladi Framework imefanikiwa ujenzi huo katika nchi za Zambia, Ghana, Zimbabwe, Angola, Botswana, Msumbiji, Nigeria na Afrika Kusini.

    Alisema kampuni yake ya Moladi imefungua tawi nchini na mkandarasi aliyeteuliwa kwa sasa ni kampuni ya Holtan ya jijini Dar es Salaam.

    Meneja Mkuu wa Kampuni ya Moladi Framework nchini, Bw. Abeid Abdallah alisema kampuni yake ambao ni wakala pekee imedhamiria kutoa ufumbuzi wa uhaba wa makazi kwa kutengeneza nyumba kwa kutumia muda mfupi.
     
  2. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #2
    Nov 19, 2010
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,971
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
  3. nginda

    nginda JF-Expert Member

    #3
    Nov 19, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 745
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    milioni 20, unafuu uko wapi? mbona hata teknologia tunayotumia itakuwa nafuu zaidi?
     
  4. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #4
    Nov 19, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    I bet you give me that money, nitakutolea nyumba ya ghorofa moja -vyumba vitatu vya kulala ya tofali za kuchoma huku niliko. hata dar 20ml si nyumba ya maplastik
     
  5. Kite Munganga

    Kite Munganga JF-Expert Member

    #5
    Nov 19, 2010
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,294
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Soko huria/.....& kichwa cha mwendawazimu...ohh dear my Tz
     
  6. D

    Dina JF-Expert Member

    #6
    Nov 19, 2010
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 2,735
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Mie nilipoona headlines nikasema afadhali, zile nyumba za matope na nyasi zimefikia ukomo wake! Hee, kumbe mil 20, hasa unafuu uko wapi hapo?
     
Loading...