Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

ujambazi CBA Nyerere Rd: Picha kamili

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mkurabitambo, Sep 7, 2012.

  1. M

    Mkurabitambo JF-Expert Member

    #1
    Sep 7, 2012
    Joined: Feb 3, 2010
    Messages: 222
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    WATU wanaodhaniwa
    kuwa ni majambazi
    wamevamia na kutumia
    mbinu za uhalifu wa
    hali ya juu na kupora
    magunia ya fedha
    kutoka Benki ya
    Biashara ya Afrika
    (CBA), iliyopo barabara
    ya Nyerere, jijini Dar es
    Salaam.
    Tukio hilo linaloweza
    kufananishwa na filamu
    za kimafia, lilitokea
    jana kati ya saa 2.30 na
    saa 2.45 asubuhi.
    Waliondoka na magunia
    hayo wakiwa
    wameyapakia kwenye
    magari yao ya kifahari,
    bila kuua wala kujeruhi
    mtu.
    Kamanda wa Polisi
    Kanda Maalum ya Dar
    es Salaam, Suleiman
    Kova alithibitisha tukio
    hilo na kusema fedha
    walizoiba zinakadiriwa
    kuwa zaidi ya Sh400
    milioni.
    “Hatufahamu kiasi
    kamili lakini,
    tulivyowahoji maofisa
    wa benki wanasema ni
    zaidi ya Sh400 milioni
    ambazo zimeibiwa,”
    alisema Kova.
    Alifafanua kwamba
    tayari meneja wa benki,
    msaidizi wake na mlinzi
    aliyekuwa zamu
    wanashikiliwa na polisi
    kwa ajili ya mahojiano.
    Mashuhuda
    Baadhi ya mashuhuda
    wa tukio hilo walisema
    watuhumiwa hao wa
    ujambazi, waliingia
    kwenye benki hiyo,
    huku wakiwa wamevalia
    vitambusho vya benki
    kujifafanisha na
    wafanyakazi wa benki
    hiyo, mbinu ambayo
    iliwahadaa watu
    waliokuwa kwenye eneo
    hilo wasishtuke kwa
    lolote.
    Vitambulisho hivyo
    viliwafanya walinzi wa
    benki hiyo kutokuwa na
    wasiwasi na
    watuhumiwa hao,
    jambo lilitoa fursa kwao
    kutekeleza uhalifu
    katika mazingira ya
    urahisi zaidi.
    Baada ya kuingia ndani
    ya benki, majambazi
    hao wakiwa na bastola
    yaliwaweka chini ya
    ulinzi walinzi wa benki
    hiyo .
    Wakati hayo yakitokea
    mmoja wa majambazi
    hao aliamuru
    wafanyakazi wa benki
    hiyo kuendelea
    kuwakaribisha wateja
    wao na kila aliyekuwa
    akiingia aliwekwa chini
    ya ulinzi.
    Mtuhumiwa mwingine
    wa ujambazi akiwa na
    bastola, alimfuata
    mtunza funguo wa
    chumba maalum cha
    kuhifadhia fedha na
    chumba cha Mashine za
    Kutolea Fedha (ATM) na
    kumwambia, atoe
    funguo.
    “Tena jambazi huyo
    alimtaja kwa jina
    mtunza funguo huku
    akisema naomba
    funguo za strong room
    tumekuja kuchukua
    fedha zetu,” alisema
    mmoja wa mashuhuda
    akimkariri jambazi huyo
    na kusema alipewa
    funguo bila kizuizi.
    Baadaye majambazi hao
    walifanikiwa kufungua
    kwenye vyumba hivyo
    na kuchukua fedha zote
    na, kuzihifadhi kwenye
    magunia manne.
    Wakati shughuli hiyo
    ikiendelea majambazi
    wengine waliharibu
    mitambo ya kamera
    zinazoonyesha watu
    wanaoingia na kutoka
    kwenye benki hiyo.
    “Tunajua mnaturekodi
    kwenye kamera zenu na
    sisi tunaifahamu vizuri
    teknolojia hii, ndiyo
    maana tunalazimika
    kuharibu mtandao
    mzima,” mmoja wa
    jambazi alikaririwa
    akisema huku akifungua
    mtambo wa kamera.
    Baada ya kumaliza
    kuharibu mitambo ya
    kamera, waliondoka na
    maguni ya fedha na
    kwenda walikoegesha
    magari yao ya kifahari
    na kupakia.
    Walioshuhudia
    walisema, majambazi
    hao walikuwa
    wakitumia magari
    matatu ya aina ya
    Toyota Land Cruiser,
    Nissan Patrol na Toyota
    Noah na kwamba,
    wakati wakitekeleza
    ujambazi huo madereva
    wote walikuwa
    wamebaki kwenye
    magari hayo yaliyokuwa
    yameegeshwa karibu na
    benki hiyo.
    Baada ya magari hayo
    kupakia magunia hayo,
    madereva hao
    waliyaondoa magari
    hayo kwa kasi kuelekea
    eneo la katikati ya jiji.
    Wameendelea kusema
    kwamba wakati
    majambazi hayo
    yanaondoka katika
    eneo hilo mnamo saa
    2.45 asubuhi, hakukuwa
    na msongamano wa
    magari katika barabara
    ya Nyerere kama
    kawaida.
    “Unafahamu muda huu
    eneo hili huwa na
    msongamano wa magari
    lakini, tunashangaa
    wakati tukio hili
    linatokea hakukuwa na
    magari hadi tukadhani
    labda kuna msafara wa
    viongozi,” alisema
    mmoja wa mashuhuda.
    Baada ya tukio hilo
    kumalizika maofisa wa
    Jeshi la Polisi walifika
    katika benki hiyo
    iliyopo kwenye jengo la
    Jamana wakiongozwa
    na Kamanda wa Kanda
    Maalum ya Mkoa wa
    Dar es Salaam,
    Suleiman Kova.
     
  2. awp

    awp JF-Expert Member

    #2
    Sep 7, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,717
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    dili hilo
     
  3. MATESLAA

    MATESLAA JF-Expert Member

    #3
    Sep 7, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,252
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Aiseee babaangu jeshi la policcm wanajisahau sana ndio maana majambazi wana wana2mia mwanya huo kufanya uwalifu,,

    ngoja nikapate mbege
     
  4. Az 89

    Az 89 JF-Expert Member

    #4
    Sep 7, 2012
    Joined: Nov 20, 2011
    Messages: 1,551
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    wajomba wana technic kuliko kova na mwema
     
  5. Az 89

    Az 89 JF-Expert Member

    #5
    Sep 7, 2012
    Joined: Nov 20, 2011
    Messages: 1,551
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    wapo busy na chadema
     
  6. Mwanaukweli

    Mwanaukweli JF-Expert Member

    #6
    Sep 7, 2012
    Joined: May 18, 2007
    Messages: 4,275
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kuhusu camera za security, majambazi hao hawaelewi vizuri jinsi zinavyofanya kazi.

    Camera zinatuma picha zake moja kwa moja kwenye server na hata kama ukiharibu camera, bado wanaweza kupata picha zilizorekodiwa kabla ya kuharibu mitambo. Picha zote zinakuwa uploaded kwenye DriveHQ FTP server palepale zinapochukuliwa na zinabaki.

    "Even if an intruder destroys a security camera, he cannot destroy the recorded data, which can be immensely helpful for tracking down the intruder."
     
  7. ndenga

    ndenga JF-Expert Member

    #7
    Sep 7, 2012
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 1,594
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Hii lazima itainvolve mlolongo wa watu..kuanzia bank mpaka polisi.
     
  8. a

    abby Member

    #8
    Sep 7, 2012
    Joined: Oct 1, 2007
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hawa polisi wetu wangeambiwa ni CDM wameingia hapo mbona wangefika haraka sana!!!!!!!
     
  9. Whisper

    Whisper JF-Expert Member

    #9
    Sep 7, 2012
    Joined: Jun 2, 2009
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Gud Shule. Thanks mkuu
     
  10. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #10
    Sep 7, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,889
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    kama hawakuvaa ski mask kwa kujidanganya kuharibu camera basi imekula kwao...naipenda set it off starring jada,latipha na vivica fox i suppose
     
  11. f

    fakisi Member

    #11
    Sep 7, 2012
    Joined: Sep 4, 2012
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Trafiki watakuwa walisafisha njia (barabara) ili jamaa wapite, inawezekana vipi Nyerere ikawa empty saa 2:45 asubuhi halafu wanaelekea mjini!
     
  12. m

    mamajack JF-Expert Member

    #12
    Sep 7, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    polis wako mapumzikoni wanasubiri kikwete awape amri ya kuua kwenye mikutano ya chadema.wanakula bata.
     
  13. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #13
    Sep 7, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Nchi inayoendelea hupiga hatua za maendeleo kwenye nyanja zote.
     
  14. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #14
    Sep 7, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,442
    Likes Received: 763
    Trophy Points: 280
    ingekua ni chadema issue polisi. wote wangehamia cba hadi baba yao mkuu

    priorities differ
     
  15. K

    Kituko JF-Expert Member

    #15
    Sep 7, 2012
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    nadhani hata Traffic aliyekuwa pale kwenye Taa (Banda la ngozi) anaweza kuwa alihusika kuyaryhusu magari ili njia iwe nyeupe kwa wazee wa kazi wapite
     
  16. n

    nganashee Member

    #16
    Sep 7, 2012
    Joined: Sep 2, 2012
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ata me nadaut
     
  17. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #17
    Sep 7, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,532
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    Polisi wamefacilitate zoezi la kuzuia magari ili watu wao wapite kirahisi hivyo polisi waliokuwa eneo hilo ni sharti wachunguzwa
     
  18. roby2006

    roby2006 JF-Expert Member

    #18
    Sep 7, 2012
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 399
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Mjini mipango
     
  19. m

    mdoe mchaina Senior Member

    #19
    Sep 7, 2012
    Joined: Dec 1, 2011
    Messages: 138
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sasa kazi ya ile chopa ya polisi ni nini au ni kwa ajili ya mafuriko tu .kweli tuna safari ndefu kufika hakuna hata kituo kimoja cha televition chenye chopa .mambo kama haya tungekuwa tunayaona live .
     
  20. tutaweza

    tutaweza JF-Expert Member

    #20
    Sep 7, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 614
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 45
    Sio camera zote ndugu yangu! Camera nyingi huwa wanakusanya tapes na kuzipeleka kwenye back up houses. Ninachoshangaa ni kwamba hizo strong room imefunguliwa na mlango mmoja na haikuwa na combinations!
    What a weak security!
     
Loading...