Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uhamisho wa adhabu

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by JamboJema, Jul 13, 2011.

  1. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #1
    Jul 13, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,147
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kuna rafiki yangu kapewa barua na mwajiri kuwa anahamishwa kituo cha kazi kwa kuwa ni mtovu wa nidhamu. Tafsiri yangu huu ni uhamisho wa adhabu. Na ati hatakiwi kulipwa stahili zozote za uhamisho. Kituo kipya ni zaidi ya kilomita themanini. Namhurumia atasafirishaje familia yake katika hali hii. Hata hivyo swali ni je Sheria zinasema nini kuhusu hili? Ni sawa? Ndugu yangu huyu ni mwajiriwa wa serikali hii hii.
    Nawasilisha.
     
  2. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #2
    Jul 13, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Je ni civil servant au ni katika private sector?
     
  3. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #3
    Jul 13, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,147
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Civil servant, serikali kuu.
     
  4. W

    Wasegesege Senior Member

    #4
    Jul 13, 2011
    Joined: Oct 22, 2009
    Messages: 107
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu yangu.

    Ukisoma Sheria ya Utumishi wa Umma Na. 8 ya mwaka 2002 [Public Service Act No. 8 of 2002] pamoja na marekebisho yake Na. 9 ya mwaka 2007, na Kanuni za Utumishi wa Umma za mwaka 2003 [Public Service Regulation of 2003] pamoja na Kanuni za Kudumu za Utumishi wa Umma Toleo la tatu la mwaka 2009 [The Standing Orders, third Edition of 2009]. Aidha hata ukisoma Sheria ya Ajira na Mahusiano Kazini Na. 6 ya mwaka 2004 [The Employment and Labour Relation Act No. 6 of 2004] na Kanuni zake za mwaka 2007 [Rule of Employment and Labour Relation of 2007] Hakuna sehemu inayosema mtumishi wa Umma au Binafsi atahamishwa kwa adhabu baada ya kufanya makosa.

    kwa maneno mengine UHAMISHO WA ADHABU ULISHAFUTWA.

    Nipatie taarifa kamili za mwajiri wake huyo mtumishi kama ni wa Umma kama ni binafsi namshauri aende kwenye vyama vya kutetea watumishi.

    E-Mail yangu ni:

    nkembanyi74@yahoo.co.uk
     
  5. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #5
    Jul 14, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,147
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Asante. Nitakutafuta.
     
Loading...