Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

ugonjwa wa DENGE

Discussion in 'JF Doctor' started by Mokoyo, Jun 24, 2010.

  1. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #1
    Jun 24, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,442
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 280
    Ni vyema kwa wale walio na uelewa mzuri wa huu ugonjwa ulioibuka wa DENGE kushare masuala muhimu ili kuikinga jamii. Masuala kama ya visababishi vya ugonjwa, dalili za ugonjwa, kinga za ugonjwa, tiba ya ugonjwa, madhara ya ugonjwa n.k ni ya muhimu kuelimishana.

    Welcome Great Thinkers
     
  2. 2my

    2my JF-Expert Member

    #2
    Jun 24, 2010
    Joined: Jan 30, 2010
    Messages: 289
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sure coz bado cjapata details za huu ugonjwa!
     
  3. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #3
    Jun 24, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,820
    Likes Received: 2,237
    Trophy Points: 280
    ni ugonjwa wa aina gani.....I mean unaumwa sehemu gani ya mwili?
     
  4. B

    Bawa mwamba JF-Expert Member

    #4
    Jun 24, 2010
    Joined: Mar 19, 2010
    Messages: 352
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    DENGERUA,DENGUE FEVER au DENGE LIPI?
     
  5. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #5
    Jun 24, 2010
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Duh! Mkuu wewe ndiyo umenifungua kidogo napata mwanga huenda anaongelea haya magonjwa. Mimi mawazo yangu yote yalikuwa katika style ya kunyoa nywele inayoitwa "Denge", nikaanza kujiuliza how? style ya kunyoa iwe ugonjwa? au ni addiction au nini?. Duh!
     
  6. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #6
    Jun 24, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    DENGUE FEVER.... Huambukizwa na mbu waumao mchana. Jikingeni na mbu, paka mosquito repellant kama uko nje maeneo yenye mbu, spray your home and compounds , lala kwenye chandarua... in short.
    Dalili - homa ya ghafla, maumivu ya misuli na viungo kama malaria ila hii ni kali hadi kuitwa homa ya kuvunja mifupa! , vipele kama vya surua, maumivu ya tumbo, kichefuchefu, kutapika na kuharisha...inatisha wandugu!
     
  7. B

    Bawa mwamba JF-Expert Member

    #7
    Jun 24, 2010
    Joined: Mar 19, 2010
    Messages: 352
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ni DENGE FIVA AU CHIKUNGUNYA FIVA?
     
  8. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #8
    Jun 24, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Chi nini?.......hueleweki
     
  9. B

    Bawa mwamba JF-Expert Member

    #9
    Jun 24, 2010
    Joined: Mar 19, 2010
    Messages: 352
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    CHIKUNGUNYA FEVER .,..hivyo hivyoo
     
  10. B

    Bawa mwamba JF-Expert Member

    #10
    Jun 24, 2010
    Joined: Mar 19, 2010
    Messages: 352
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    bongo mali yetu ni chikungunya fever,..na sio dengue fever na dalili zake ni sawa./..sasa tafiti hatuna matokeo yake tuna copy magonjwa ya wenzetu na tuna paste,.ingawa dalili zake ni sawa lakini virusi ni tofauti,.sasa ni ipi denge au chikungunya fever?
     
  11. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #11
    Jun 24, 2010
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
  12. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #12
    Jun 24, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    @ BM
    Thanks nimekupata...sijui sasa kama ni ipi..ila inasemekana ni dengue!
    @ Balantanda..asante kwa darasa
     
  13. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #13
    Jun 25, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,442
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 280
    Kama ndio hivi mbona utakuwa ugonjwa mbaya sana jamani. Taadhari za mapema inabidi zichukuliwe kwa raia na serikali pia.
     
  14. B

    Bawa mwamba JF-Expert Member

    #14
    Jun 26, 2010
    Joined: Mar 19, 2010
    Messages: 352
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    NILIUSIKIA HUU UGONJWA KIPINDI NILIPOKUWA undergraduate urusi...\\1999,. lakini na kwa mujibu wa PROF aliyekuwa anasoma LECTURE ya malaria alisema kabisa kuwa magonjwa yanayosemekana kuwa ni malaria AFRIKA siyo yote ni malaria,.na akatolea mfano wa Tanzania na CHIKUNGUNYA,.sikumuelewa vizuri,.lakini baada ya kupata publication zake sija sahau mpaka leo...
    Tafiti bongo ni muhimu.,hii ni aibu,..lazima tutoe DIFFERENTIAL diagnostic CHIKUNGUNYA NI MALI YETU
     
  15. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #15
    Jun 28, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    dadaangu bado unajitafuta? kuna kipindi uliomba kupewa maoni ya avatar gani utumie. umeona bora uwe ka invisible ka kike? back to mada. mbona sijawahi kuyasikia haya? ni mbu wale weusi? labda hao ni alliens
     
  16. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #16
    Jun 28, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Dah! Bongo hata maradhi wana copy na ku- paste...!?
     
  17. k

    kichenchele JF-Expert Member

    #17
    Jun 29, 2010
    Joined: Jun 28, 2010
    Messages: 476
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Dengue fever (pronounced UK: /ˈdɛŋɡeɪ/, US: /ˈdɛŋɡiː/) and dengue hemorrhagic fever (DHF) are acute febrile diseases which occur in the tropics, can be life-threatening, and are caused by four closely related virus serotypes of the genus Flavivirus, family Flaviviridae.[1] It is also known as breakbone fever. It occurs widely in the tropics, including northern Argentina, northern Australia, Bangladesh, Barbados, Bolivia[2], Belize, Brazil, Cambodia, Colombia, Costa Rica, Dominican Republic, Guadeloupe, El Salvador, Guatemala, Guyana, Haiti, Honduras, India, Indonesia, Jamaica, Laos, Malaysia, Melanesia, Mexico, Micronesia, Nicaragua, Pakistan, Panama, Paraguay[3], Philippines, Puerto Rico, Samoa[4], Western Saudi Arabia, Singapore, Sri Lanka, Suriname, Taiwan, Thailand, Trinidad, Venezuela and Vietnam, and increasingly in southern China[5]. Unlike malaria, dengue is just as prevalent in the urban districts of its range as in rural areas. Each serotype is sufficiently different that there is no cross-protection and epidemics caused by multiple serotypes (hyperendemicity) can occur. Dengue is transmitted to humans by the Aedes aegypti or more rarely the Aedes albopictus mosquito, both of which feed exclusively during daylight hours.[6]
    The WHO says some 2.5 billion people, two fifths of the world's population, are now at risk from dengue and estimates that there may be 50 million cases of dengue infection worldwide every year. The disease is now endemic in more than 100 countries.[7]
     
Loading...