Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ufugaji wa Mbwa kwa biashara

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by Malila, Apr 20, 2012.

  1. M

    Malila JF-Expert Member

    #1
    Apr 20, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Miongoni mwa mambo yanayotusumbua sana wafugaji ni pamoja na suala zima la ulinzi. Mbwa ni mlinzi mwaminifu kwa karne nyingi na mahitaji ya mlinzi huyu yanaongezeka kila siku.

    Mbwa wanaopatikana sokoni si wale wa kiwango cha kimataifa. Ukiwa na mtaji changamkia biashara hii. Bei ya mtoto wa mbwa aina bora haishikiki kabisa. ukiamua kuwafuga mbwa kibiashara, basi andaa ulinzi kumlinda mlinzi. Mbwa nao wanaibiwa sana siku hizi teheeeee.

    Ukitaka kujua aina bora ya mbwa, nenda chuo cha polisi Kurasini.
     
  2. M

    Mama Joe JF-Expert Member

    #2
    Apr 21, 2012
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,510
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Hii ni kweli nami nitahitaji ila wawe mbegu nzuri. Polisi nimesikia ukiwapelekea wakiwa wadogo wanakusaidia kuwapa mafunzo. Tupate info zaidi maana kuwafuga kama sio mbegu nzuri na hawajafunzwa hawasaidii na wanakula kuku.
     
  3. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #3
    Apr 21, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,074
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    kufuga mbwa kibiashara ni nzuri sana ila lazima uwe na vitu viwili,

    1. Kwanza kuzalisha hao mbwa na kuwauza wakiwa wadogo

    2. Pili kuwa na altenative kama kampuni ya ulinzi ya kutumia mbwa ili basi mbwa wasipo nunuliwa na wakiwa wakubwa watumike katika biashara hiyo
     
  4. M

    Malila JF-Expert Member

    #4
    Apr 21, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Ni kweli, lakini biashara hii haijavamiwa.Kila ninakouliza mbwa ili ninunue naambiwa wamekwisha. Shida iko ktk aina ya mbwa wa kufuga,sio kila mbwa ana soko. Mara ya mwisho mbwa mgodo amefikia bei ya laki moja na nusu.
     
  5. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #5
    Apr 22, 2012
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,341
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kuna rafiki yangu anatokea Kenya,mwaka jana alikuwa na business plan ya kufungua kernel ya mbwa.pia kuzalisha kama kitoweo,kwani siku hizi wakina HuNHA wamekuwa wengi Dar,na kila wanapoweka site/gereji ujue huo mtaa mbwa wataanza kupungua,kwani wana mbinu na mitego mingi ya kuwanasa mbwa.
     
  6. M

    Malila JF-Expert Member

    #6
    Apr 22, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Akina Hwang Ho wameleta balaa, wakati wanajenga uwanja wa mpira, ng`ombe wa Iringa walipotea ghafla sana.Tatizo hawa jamaa wanalamba kila kitu,hadi kinyonga.

    Natafuta mbwa nimpeleke shambani akasaidie ulinzi.
     
  7. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #7
    Apr 22, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,804
    Likes Received: 2,951
    Trophy Points: 280
    Ha ha ha ha ha Hua ni noma hawa jamaa wamejenga majengo mawili hapa Arusha Hotel inayotazamana na Ofisi ya mkuu wa mkoa na jengo lingine la NSSF linatazamana na kanisa la Anglicana Christ Church maeneo yote mawili walikuwepo mbwa koko wengi [Mbwa wasiotunzwa,wasikuwa na mwenyewe] leo hakuna mbwa anayezuruza hovyo wote wameliwa na hua ha ha ha.

     
  8. M

    Malila JF-Expert Member

    #8
    Apr 22, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Inawezekana hawa jamaa na marafiki zao Wahehe kuna kitu wanakiona/wanapata au wanafaidi kutoka kwa mnyama huyu ambacho wengine hatukioni. Nitafanya utafiti nikienda Iringa vijijini kwa wazee, huenda nakosa siri nzito teheeeeeeeeeee
     
  9. Sabayi

    Sabayi JF-Expert Member

    #9
    Apr 22, 2012
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 2,320
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Hivi ukienda Kurasini pale polisi ukataka kununua mbwa kwa ajili ya ulinzi aliyefunzwa vizuri wanaweza kukuuzia?:target:
     
  10. M

    Malila JF-Expert Member

    #10
    Apr 22, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Sina uhakika kama wanafanya biashara hiyo. Wangefanya hiyo biashara wangepiga hela vibaya sana. Sasa hivi mbwa wanatafutwa sana.
     
  11. s

    sithole JF-Expert Member

    #11
    Apr 22, 2012
    Joined: Mar 13, 2012
    Messages: 286
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    mkuu wale mbwa hawauzwi!kuna mdau ali post humu anao puppies anauza,ila kaingia gizani ghafla!tafuta post yake alieka mobile yake pia.
     
  12. M

    Malila JF-Expert Member

    #12
    Apr 22, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Asante,
    Nitamtafuta.
     
  13. Sabayi

    Sabayi JF-Expert Member

    #13
    Apr 22, 2012
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 2,320
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Kwani wale mbwa wa Polisi huwa hawazaliani? wakizaliana watoto wanaenda wapi? kwanini wasiuzwe?
     
  14. kipusy

    kipusy JF-Expert Member

    #14
    Jul 21, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 509
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 45
  15. M

    Malila JF-Expert Member

    #15
    Jul 24, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Mby kipande gani, nataka aende Uwanji akaaongeze ulinzi.
     
  16. s

    sithole JF-Expert Member

    #16
    Jul 24, 2012
    Joined: Mar 13, 2012
    Messages: 286
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    mkuu mbeya mbali sana,mm ninao germany sherphered,ila nashangaa hawatak kuzaa!sijui kwa vila nataka kuuza!ni bness nzuri sana,manake puppy wa miez 2 unauza laki 3!wakizaliwa 10!dah full faida aisee!hakuna cha tra wala nn!
     
  17. M

    Malila JF-Expert Member

    #17
    Jul 27, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Uko mitaa gani sasa mkuu?
     
  18. kipusy

    kipusy JF-Expert Member

    #18
    Jul 27, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 509
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 45
    Napatikana sae karibu na besta
     
  19. kipusy

    kipusy JF-Expert Member

    #19
    Jul 27, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 509
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 45

    Mkuu mie napatikana sae, nipigie simu tuongee vizuri. Hii ki2 yangu ya ukweli
    0713 952 744
     
  20. kipusy

    kipusy JF-Expert Member

    #20
    Jul 27, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 509
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 45
    wewe uko mbeya?
     
Loading...