Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Udsm na mauaji ya vibaka kila kukicha........chui nae atishia maisha.au ndio matukio ya miaka 50!!!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MASAMBI, Jul 3, 2011.

  1. MASAMBI

    MASAMBI Member

    #1
    Jul 3, 2011
    Joined: Feb 4, 2011
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hapa UDSM imekuwa kawaida wanafunzi kuwaua vibaka wanaposhikwa wakiiba mali zao, mfano ni tukio la juzi ijumaa tarehe mosi julai pale hall five (5) wanafunzi walimwua kibaka licha ya juhudi za auxilliary police kutaka kumwokoa wakashindwa na nguvu na kundi la wanafunzi waliokuwa na hasira. Isitoshe wiki tatut zilizopita mauaji kama haya yalitokea pale mabibo hosteli,ilikuwa asubuhi saa tatu hivi kibaka aliingia hostel na kunyemelea wanafunzi wanapoingia bafuni au kuacha milango wazi kwa sababu yeyote ile wanaigia vyumbani na kutoka hasa katika pilikapilka za kujiandaa kutoka kuelekea katika shughuli zao. mara nyingi wanafunzi wa kike wameripotiwa kubakwa hasa wale wanaoishi mitaani; msewe, changanyikeni na golani. miongoni mwa maswali yakujiuliza ni haya:

    1. usalama ndani ya chuo umezorota kiasi chuo sasa ni shamba la bibi? kila mtu anaweza kuingia na kufanya anachokitaka.mfano gari la VC kuibiwa kioo na mengineyo.
    2. ama ni upungufu wa wafanyakazi (auxilliary police),vitendea kazi vichache na maslahi duni? iliwahi kusikika miongoni mwao wanashirikiana na vibaka kuwaibia wanafunzi npamoja na mali za chuo hadi wanafunzi wamekosa imani nao tena, na kilichobaki ni kuua kila wanaemkamata....JAMANI UDSM INAELEKEA WAPIIII!!!!!!!!!
    3. ulinzi shirikishi kwa wasomi haujawaingia akilini au hapa UDSM si mahali pake? Mr. KOVA upoooooooooooooooo! SHERIA SI MSUMENO HAPA UDSM AU?
    4. tunafundishwa haki za binadamu, wengi wetu ni wanachama wa chama cha haki za binadamu hapa chuoni, nini maana yake? thamani ya simu,laptop na chochote kile cha thamani wanafunzi wanapoibiwa ni zaidi ya thamani ya uhai? au kuua ni sasa ni sehemu ya maisha ya watanzania? Mungu epusha hiki kizazi na laana hii!!!!!!!!!!!!VC Mkandala, Mshauri wa wanafunzi, profesa Kabudi mkuu wa shule ya sheria na mlezi wa chama cha haki za binadamu(UDHRA) na timu zenu tunakosea wapi?


    CHUI ALETA KIZAZAA NA SITOFAHAMU KILA KUKICHA
    uongozi wa chuo ulitoa tangazo mwezi uliopita kuwa kuna chui anaonekana maeneo ya chuo hasa sehemu inayoitwa kileleni. wakasema idara ya wanyama pori wilaya ya kinondoni inafuatilia kujua ukweli wa huyo chui. wanafunzi walihoji na bado wanjiuliza maswali mengi sana..........lini tutapata ukweli? hivi chui huyu katokea wapi? aliwahi kuonekana maeneo ya jirani kama vile msewe, changanyikeni na chuo cha Ardhi au ni wa hapahapa tu? inasemekana kuna watu wamewahi kumwona lakini haiwekwi wazi kama ni kweli chui au walifananisha na paka shume?

    NI HAYO TU LEO,TUJADILI!MIAKA 50 INAYOCHANGAMOTO NYINGI SANA HAPA MLIMANI. HATA ****** ANAJUA HILO JAPO HAWEZI KUKANYANGA HAPA, ATABAKI KWENDA UDOM TU.
    NAWATAKIA WANAFUNZI MAANDALIZI MEMA NA KILA LA KHERI KATIKA MITIHANI YAO INAYOANZA JULAI 11,ALUTA CONTINUA
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Jul 3, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,250
    Likes Received: 5,798
    Trophy Points: 280
    kuwea ulinzi hapo UDSM ni very simple..mamlaka ya chuo haitaki
     
  3. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #3
    Jul 3, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,118
    Likes Received: 6,762
    Trophy Points: 280
    nimesoma weee ila nimechokea njian ntarud tena ila kama hoja ni vibaka kurestishwa in peace let them be killed pambav wamekata drisha lang wakanchomolea digital cam yangu tena nkikuta pahali anabondwa naleta wese wammalizie kbsaaa
     
  4. macho_mdiliko

    macho_mdiliko JF-Expert Member

    #4
    Jul 3, 2011
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 5,886
    Likes Received: 1,451
    Trophy Points: 280
    Mkuu kama tumeambiana. Siku hizi technolojia ya electrinic iko juu, wao bado wanangangania enzi za mishale na mikuki wapi na wapi. Sasa hapo mlimani si ndio kwenye wasomi wenyewe? Wanashindwa nini kuwa wabunifu.....?
     
  5. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #5
    Jul 3, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Auxiliary hao wanajua maficho yooote ya vibaka,na kuna baadh ya vibaka hushiriliana nao......
    Shame on them.......
     
  6. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #6
    Jul 3, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,665
    Likes Received: 2,835
    Trophy Points: 280
    ila haw wezi sometimes kunakuwa hakuna adhabu mbadala ya hiyo ya kuuawa maana wakipelekwa polisi baada ya muda wanaonekana mtaani na wanaendeleza kazi yao..
     
  7. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #7
    Jul 3, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,665
    Likes Received: 2,835
    Trophy Points: 280
    Hiyo ishu ya chui ni hatari kama ni kweli yupo katika mazingira hayo....
     
  8. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #8
    Jul 3, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,250
    Likes Received: 5,798
    Trophy Points: 280
    hakuna haja ya kubuni..sosimple kununua cctv kamera na kuziweka sehemu muhimu.camera brings discipline
     
  9. Jitihada

    Jitihada Senior Member

    #9
    Jul 3, 2011
    Joined: Feb 6, 2011
    Messages: 158
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Suala la usalama nilishawah sikia chuo kina mikakat ya kujenga ukuta kuzunguka chuo, japo nna shaka sana na ujenz huo maana yaweza pita miaka mingne 50 bila ya kukamilisha huo ukuta.
     
  10. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #10
    Jul 3, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,816
    Likes Received: 2,235
    Trophy Points: 280
    ni chui kweli au duma....watu huwa wanawachanganya hawa....kama ni chui kizaa zaa chake huwa si cha kitoto
     
  11. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #11
    Jul 3, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,250
    Likes Received: 5,798
    Trophy Points: 280
    au fisii
     
  12. Kijuche

    Kijuche JF-Expert Member

    #12
    Jul 3, 2011
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 418
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa ufahamu wangu mdogo nilionao pale chuoni kuna ngedere wa kutosha tu. Sasa kama kuna chui tena basi si mbaya nadhani si kitambo itakuwa zoo. Hata hivyo Wanazuolojia wapo pale kazi kwao!
     
  13. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #13
    Jul 3, 2011
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,588
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Bila kusahau Bwana Migiro...aliwahi kuibiwa....
     
  14. m

    mankind Senior Member

    #14
    Jul 3, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 176
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    ina maana digital camera yako ina thamani kuliko uhai wa mtu?
     
Loading...