Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uchunguzi: Chanzo cha matatizo katika sekta ya Umeme Tanzania na ujio wa IPTL

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Jason Bourne, Jun 23, 2012.

  1. Jason Bourne

    Jason Bourne Senior Member

    #1
    Jun 23, 2012
    Joined: May 11, 2011
    Messages: 198
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Baada ya kuwa kwenye mgogoro wa umeme nchini Tanzani yapata miaka karibu 15 sasa, nimeamua kufuatilia hasa tatizo lilianzia wapi na nani waliohusika.

    Nilianzia ndani ya Wizara ya nishati na madini kwa kufuatilia mikataba iliyoyaingiza nchini makapuni ya uzalishaji umeme,

    Taarifa halisi na nyaraka zinabainisha kuwa tatizo hili lilianza baada ya mfanyabiashara maarufu bwana Rugemalia kuiingiza nchini kampuni ya IPTL kutoka Vietnam!

    Mchakato unatajwa kuwa ndugu Rugemalila alikuwa akifanya biashara ya Mchele kutoka Vietnam mwaka 1995, katika harakati zake za kibiashara huko Vietnam aliweza kuunda urafiki na wanaotajwa kuwa wamiliki wa IPTL hii ya sasa.

    Mwaka 1997 kulianza kutokea uhaba wa umeme tanzania ambapo ndani ya Wizara ya nishati na Madini kulipendekezwa itafutwe kampuni itakayozalisha umeme wa dharula wa haraka zaidi ili kunusuru taifa:

    Kamishna wake alikuwa ni Ndugu Patrick Rutabanzibwa ambae katika uchunguzi umebaini ni ndugu na Rugemalila ambae ni mfanyabiashara na mmiliki wa Mabibo Heineken ya Ubongo,

    Baada ya Rutabanzibwa kuona kuwa pale wizarani kuna mwanya wa kupiga hela aliweza kuongea na mdogo wake ambae katika nyaraka nyingi anatajwa zaidi kwajina moja tu la Rugemalila kuwa atafute kampuni ya kufanya kazi hiyo haraka sana!

    Rugemalila bila kusita akawashtua washikaji zake ambao taarifa kutoka Vietnam zinasema waliokuja si wale waliokuwa na urafiki na Rugemalila bali ni marafiki wa marafiki wa Rugemalila kutoka Malaysia.

    Na hawakuwa na sifa ya kiushawishi ya kufanya mradi wa kimataifa ingawa waliweza kushirikiana pamoja bila tatizo kwakuwa yalikuwa ndio malengo yao ya pamoja!

    Makubaliano ya mkataba ilikuwa ni mashine zitakazoletwa na IPTL, zitakuwa na mfumo wa kutumia gesi na mafuta, hilo liliingizwa katika makubaliano ya mkabata kwakuwa tayari kulikikuwa na mradi wa songas uliokuwa ukiendelea kujengwa .

    Katika uchunguzi ulioenda sambamba na mahojiano ya kijasusi, bwana Rutabanzibwa anasema miezi miwili baada ya kusaini mkataba ule alishangazwa kubaini kuwa IPTL inaleta mitambo inayotumia mafuta tu na alipouliza wasaidizi wake wakamuambia mkataba unasemaje? Akaamua kwenda kuangalia upya mikataba aliyohusika na yeye kuisaini lakini anasema "nilishangaa kuona kipengele kilichokuwa kikisema kuwa genereta hizo zitakuwa na uwezo wa kutumia gesi kimetolewa" nakuwa generata za mafuta mazito tu.

    Baada ya kupandishwa nakuwa Katibu mkuu, anasema "nilizuia kuletwa kwa mitambo hiyo kwakuwa nilizungukwa na kubadilishiwa mkataba feki"

    Uchunguzi umebaini Bwana Rutabanzibwa hakuzuia ama lengu la kuzuia halikutimilika na alihongwa!

    Ukweli unabainika katika dokezo la 12/6/2001 toka kwa JK (rais sasa) likiwa limeandikwa kwa mkono na kalamu ya wino mwekundu "Kama nilivyokuahidi jana katika kikao chetu, waambie wailete hiyo mitambo kama ilivyo na mimi nitafanya kama tulivyokubaliana" chini ikasainiwa J Kikwete

    Licha ya hivyo bado uchunguzi unazi kubaini ushirika wa karibu wa Jakaya Kikwete na mtu anaetajwa kuwa ni Rugemalila anaeonekana alikuwa na nguvu ya ushawishi kwa Rutatabanzibwa na wavietnam wa IPTL.

    Kwakuwa baada ya kufuatilia kwa kina imegundulika kuwa katika account ya bank (CRDB) ya biashara ya mchele ya Rugemalila, kila mwezi kiasi cha pesa Shilingi milioni 130 kilikuwa kikihamishwa kwenda kwenye account mbili tofauti lakini za mtu mmoja aliyefahamika kwa jina Asha Salum Mohamed mkazi wa Arusha mjini,

    Jambo la kuvutia zaidi nikuwa pesa hizo zikifika kwenye hizo account zilikuwa zikitolewa ndani ya masaa 48, na kuingizwa kwenye akaunti ya ya Abas Zuberi Musa (NMB) na hapo hutolewa siku hiyohiyo (Cash) na kupelekwa mojakwa moja katika akaunti ya siri ya Rais Jakaya kikwete iliyopo Standard Chartered Bank,

    Abas Z. Musa kwa sasa ni mmoja wa usalama wa taifa watiifu kwa rais Jk na anaaminiwa sana kwa mambo binafsi ya rais!

    Huo ndio ushikiano wa JK na Rugemalila katika biashara ya mchele,

    Bado naendelea kufuatilia kwa undani kujua mambo makuu mawili kwanza:

    (1) Kwanini aliamua kufanya biashara hiyo ya mchele kwa siri na kuchukua faida kwa siri kubwa hivyo?

    (2) Iwapo Jakaya Kikwete alihusika moja kwa moja au kwa aina yoyote ya biashara ya IPTL

    Nitafanya uchunguzu huu kwa undani na kujua nini hasa kipo kwenye tatizo la umeme Tanzania, ninaanza na IPTL kisha wengine watafuata!

    Kwasababu za kiuchunguzi nyaraka sitaziweka hapa mpaka uchunguzi ukamilike wote!
     
  2. Godfrey Electronics

    Godfrey Electronics JF-Expert Member

    #2
    Jun 23, 2012
    Joined: Mar 13, 2012
    Messages: 582
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Uuwiii.....! Kweli JK sio DHAIFU
     
  3. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #3
    Jun 23, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,534
    Likes Received: 1,719
    Trophy Points: 280
    Chifu Jason bourne, hapo juu sijakuelewa vizuri. Unamaanisha Kikwete ndiye aliyesaini kama rais tarehe hizo? Kikwete si amekuwa rais toka mwaka 2005?!

    Ebu fafanua hili chifu kabla haujaendelea na uchunguzi wako.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #4
    Jun 23, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Kaka kweli we kamanda hapo Jk alikuwa waziri wa mambo ya nje
     
  5. Jason Bourne

    Jason Bourne Senior Member

    #5
    Jun 23, 2012
    Joined: May 11, 2011
    Messages: 198
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Alikuwa Waziri nimeweka mabano kuonyesha sasa ni rais!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #6
    Jun 23, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,793
    Likes Received: 259
    Trophy Points: 180
    alikuwa mambo ya nje na kuna kipindi alikuwa waziri wa nishati na madini.
    DHAIFU
     
  7. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #7
    Jun 23, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,534
    Likes Received: 1,719
    Trophy Points: 280
    Sawa. Sasa endelea na uchunguzi chifu.
     
  8. Jason Bourne

    Jason Bourne Senior Member

    #8
    Jun 24, 2012
    Joined: May 11, 2011
    Messages: 198
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Asante!
     
  9. F

    FJM JF-Expert Member

    #9
    Jun 24, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Jason, kwani IPTL siyo ya Malaysia?
     
  10. Pendael laizer

    Pendael laizer JF-Expert Member

    #10
    Jun 24, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 961
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jk ni kweli naye pia anauhusika kwa umaskini tulionao watanzania
     
  11. Bufa

    Bufa JF-Expert Member

    #11
    Jun 24, 2012
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 3,101
    Likes Received: 1,586
    Trophy Points: 280
    Pongezi kwako mkuu, inahitaji utulivu na ufuatiliaji wa hali ya juu kupata hizi habari. Ama kwa hakika Kikwete kaanza mbali na hii nchi na sembuse katika kila kitu either cha faida au hasara nchini kina mkono wake. Kila la kheri mkuu
     
  12. Jason Bourne

    Jason Bourne Senior Member

    #12
    Jun 24, 2012
    Joined: May 11, 2011
    Messages: 198
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kuna mkanganyiko mkubwa hapo mkuu, kwenye nyaraka za majadiliano wanatajwa kuwa ni wa Vietnam, watu halisi waliopo sasa ni wa Malaysia, sasa sijui nani wahusika walio kwenye nyaraka au waliopo sasa?
     
  13. Sunshow

    Sunshow JF-Expert Member

    #13
    Jun 24, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 943
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Endelea mkuu na uchunguzi zaidi.
     
  14. d

    dada jane JF-Expert Member

    #14
    Jun 24, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 566
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Karibu tena JB. We missed u. Hasa kwenye thread za kiintellegencia. Songa mbele ninakuaminia sana. Muda si mrefu Tanzania itarudi mahala pake mara baada kila lililo chini ya kapet litakuwa linawekwa juu kweupe
     
  15. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #15
    Jun 24, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Aminia sana JB, ukimaliza hili tupe majina ya walioweka hela zetu huko duniani kwa siri. Hii habari ya muuza mchele na IPTL si ngeni akilini mwangu nilishaisikia. Thanks again JB. Jamani tuichangie JF iendelee kuwepo coz itatupa majina ya wezi wetu wote ili wakati wa kuichukua iwe rahisi na kunyonga mmoja baada ya mwingine. Big JB
     
  16. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #16
    Jun 24, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    JK mwizi, fisadi. Kumbe udhaifu wake unatokana na madudu haya hawezi kukemea wakati na yeye ni mwizi
     
  17. Jason Bourne

    Jason Bourne Senior Member

    #17
    Jun 24, 2012
    Joined: May 11, 2011
    Messages: 198
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Asante!
     
  18. Jason Bourne

    Jason Bourne Senior Member

    #18
    Jun 24, 2012
    Joined: May 11, 2011
    Messages: 198
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Nashukuru tupo wote ndugu usiku na mchana tuna ipigania nchi yetu!
     
  19. Jason Bourne

    Jason Bourne Senior Member

    #19
    Jun 24, 2012
    Joined: May 11, 2011
    Messages: 198
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ukweli utajulikana na kila kitu kila kitu kitakuwa wazi
     
  20. C

    Che-lee JF-Expert Member

    #20
    Jun 24, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 319
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bila jf haya ningeyapata wapi? Hakika mungu umeileta jf ije kulikomboa taifa letu!
     
Loading...