Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ubaya wangu ni nini?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Enny, Oct 17, 2009.

  1. E

    Enny JF-Expert Member

    #1
    Oct 17, 2009
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 930
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Hamjambo wana JF . Naomba ushauri wenu katika hili suala.

    Mimi nimeishi na mdogo wangu wa kike mtoto wa mama mdogo. Baada ya kumaliza Form IV alikuja Dar kwanngu na kuanza shule ya mambo ya Hoteli. Na gharama za shule nililipa mimi. Baada ya kumaliza masomo ya hotel aliungana na mwenzie katika biashara ya mambo ya stationery na wakapangisha nyumba ambayo ilikuwa ni ofisi na kuna sehemu ya kuishi, hivyo alihama kwangu na kuniomba mtaji wa laki tatu kuongezea \manunuzi ya ptocopy machine.

    Katika kufupisha hii story, wamepanga sehemu mbalimbali, baadaye walikorofishana na mwenye nyumba kwani aliahidi kuwawekea umeme lakini ikawa story. sasa nikawambia nina nyumba mahali wanaweza kupanga na kunilipa kodi. Baada ya kukaa muda wakaanza kutolipa na huyo mwenzie.

    Nilichukua hatua ya kuwauliza matokeo yake akawa ananijibu vibaya. Hivyo nikaamua kuwafukuza kwenye nyumba yangu.

    Sasa imekuwa ugomvi mkubwa mpaka mama mdogo (mama yake ) hanisemeshi , na yeye ndio kabisa?

    Naqomba ushauri wenu hapa nifanyeje? Nami niuchune au niendelee kuwabembeleza?
     
  2. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #2
    Oct 17, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Pole sana kwa kumpangisha ndugu kwenye nyumba, ni ndugu wachache sana waaaminifu kukulipa kodi yako. Ukimwambia ukweli utaonekana mbaya kama hivyo sasa wanakuchunia.

    Na wewe wachunie bana kwani ndio wanakupa kula yako hadi uwabembeleze? Kama unaona muhimu sana kuwa na mahusiano nao nenda ukaawambie wazazi wako/wazee wenu wawakalishe kikao ili mpatanishwe.
     
  3. eRRy

    eRRy JF-Expert Member

    #3
    Oct 17, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 1,064
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Biashara na undugu wapi na wapi????????? Tanzania Bwana!
     
  4. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #4
    Oct 17, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...malenga walisema "tenda wema nenda zako!",
    uchune tu, ipo siku ukweli utadhihiri...
     
  5. Mvina

    Mvina JF-Expert Member

    #5
    Oct 17, 2009
    Joined: Aug 2, 2009
    Messages: 999
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wao kama ndo wamekuchunia we wasubiri tu watakuja wenyewe kukuomba msamaha,kazi yako ya msingi uliishaimaliza wema tayari umeisha watendea...
     
  6. Lily Flower

    Lily Flower JF-Expert Member

    #6
    Oct 18, 2009
    Joined: Oct 16, 2009
    Messages: 2,560
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kweli kabisa Mbu tenda wema then chapa lapa, watakuja wenyewe bila kubembeleza.
     
  7. Zamaulid

    Zamaulid JF-Expert Member

    #7
    Oct 18, 2009
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 14,510
    Likes Received: 3,840
    Trophy Points: 280
    pole sana ndugu!!
    tafuta wazee wawapatanishe kwani hapo tayari kuna bifu!!
     
  8. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #8
    Oct 18, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Kama mlikubaliana toka awali kwamba watalipa, the wasikutishe na wala usione shida kununiwa.Si unaona shida ya ndugu, pamoja na kumsomesha kote hiyo elimu ya Hotel bado akatemana nayo, na mbaya anakuja kukudharau kwa ishu ya nyumba!We achana nao bana, watazunguka wee, lakini giza litapoanza watarudi nyumbani?
     
  9. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #9
    Oct 18, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Sikiliza "Ten crack commandments" kuna moja inasema never keep family and business mixed. Kama unayosema ni sawa wewe tenda wema uende zako, usingoje shukurani wala kubabaishwa na lawama za kijinga.
     
  10. E

    Enny JF-Expert Member

    #10
    Oct 18, 2009
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 930
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Nashukuru kwa mawazo yenu, Mungu awabariki
     
  11. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #11
    Oct 19, 2009
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Yani achana nao kabisa wala wasishughulishe akili yako, ndo maana africa hatuendelei sababu ya huu ujinga. be real and ishi maisha yako, ulifanya nafasi yako na inatosha.
     
  12. E

    Enny JF-Expert Member

    #12
    Oct 19, 2009
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 930
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Kibaya zaidi wanaombea nifulie tu wanione nitakavyoadhirika.
     
  13. I

    Irene V Member

    #13
    Oct 19, 2009
    Joined: Oct 16, 2009
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni ndugu wachache sana unaoweza kufanya nao biashara msiishie pabaya.
    Pole kwa yaliyokukuta ila ndio TMKwanaume family walisema ubinadamu kazi.
    Kuchuniwa isikusumbue hata kidogo keep in ur mind kuwa huwezi kumfurahisha kila mtu.
    Tulia kimya kama huelewi kinachoendelea ili uwape mda kuelewa wanachokifanya si vyema.
     
  14. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #14
    Oct 19, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    mpe notice ya miezi mitatu kisha pangisha kwa n'tu ingine
     
  15. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #15
    Oct 19, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    yaani siku zote usifanye business na ndugu yako mwisho ni kuishia ugomvi kama wako, huyo mama mdogo wako alitaka mwanae akae bure wakati wewe ume struggle kujenga
    Tafuta ndugu wa karibu wenye hekima wasuruhishe hili swala lenu mpendwa
     
  16. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #16
    Oct 19, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    kama sir god ameweka tiki ..hao nduguzo waache tu wakuombee mabaya hayatakupata ila binadamu habebeki hata umuweke kwenye mbeleko ya chuma
     
  17. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #17
    Oct 19, 2009
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    wajinga sana hao ndugu,

    they cannot think beyond the next meal!

    kaa utulie ufanye mambo yako ya maendeleo kaka,
    wala wasikutishe, mama mdogo nae ni tatizo.
     
  18. J

    Joyceline JF-Expert Member

    #18
    Oct 19, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 1,012
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kukaa na ndugu ni shida sana , acha kuwapangisha kama una moyo mdogo unaweza kumfukuza hata usiku wa manane akuone mbaya, muache akuchunie kwani nini?umemsomesha inatosha kabisa.
     
  19. M

    Msindima JF-Expert Member

    #19
    Oct 19, 2009
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,016
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kweli kabisa mkuu biashara na ndugu wapi na wapi? we kama unataka kuutesa moyo wako fanya biashara na ndugu kila siku utaishia kwenye kulalamika na kuisononesha roho yako bure,tangu lini ndugu wakawa na shukrani? Hata umtendee mazuri elfu siku iko siku tu atakuona mbaya.Umemsomesha amepata kazi sasa hivi anakuona wa nini,nawe mwone wa kazi gani.

    Achana nae we songa mbele.
     
  20. Gudboy

    Gudboy JF-Expert Member

    #20
    Oct 19, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 799
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    mimi nasema hivi wala usibabaike, maana wao sio waliochangai kwenye maendeleo, mbona ulipomsomesha hawakuwa wananuna, yeye si tayari umempa elimu sasa kwa nini asijitegemee, je kama ingekua nyumba ya mtu asiyemjua asingelipa kodi kweli. kama vp wewe wapotezee tu maana sio waliokuweka mjini, hawakulishi, wewe muombe mungu aendelee kukupa pumzi ya uzima na sio binadamu mwenzio anayekuombea mabaya
     
Loading...