Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tundu Lissu umetuangusha kwa nini hukuhudhuria vikao vya kamati za katiba

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MAMA POROJO, Nov 21, 2011.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #1
    Nov 21, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Wakati wa kufunga muswada wa katiba, Waziri wa sheria na katiba Celina kombani alituambia watanzania kwamba anamshangaa Tundu Lissu anafunguka leo na kutoka bungeni na wanachadema wenzake wakati hakutokea kwenye vikao vya kamati ambako angeweza kutoa maoni yake. Kombani alisema, kwa mfano katika kikao cha mwezi juni, 2011 Lissu alikuwa Tarime wakati wajumbe wengine wakikutana kuandaa mchakato huo kwa ajili ya kuwakilishwa bungeni lakini pia Waziri alisema anayo orodha ya mahudhurio kuthibitisha kwamba Lissu hakuhudhuria. Katika hitimisho lake hilo Kombani alisema, wajumbe wengine kama Halima Mdee na wabunge wengine wa upinzani walihudhuria na walitoa maoni yao ambayo yamepokelewa na kufanyiwa kazi.

    Kumbuka kamati hii iliundwa baada ya kukataliwa kwa muswada uliosomwa kwa mara ya kwanza ili kutatibu mchakato huo upya kabla hujasomwa kwa mara ya pili miongoni mwa wajumbe alikuwa Tundu Lissu ambaye taifa limetangaziwa kwamba hakuhudhuria vikao.


    my take: 1. Ni kazi gani muhimu zilimbana Lissu kuliko unyeti wa katiba (moyo wa nchi)
    2. lissu analetaje maoni yake bungeni wakati maoni hayo angeyatoa kwenye kamati
    3. Lissu angehudhuria vikao vya kamati ya katiba angetuambia alitoa maoni gani ambayo hayakupokelewa.
    4. Tundu Lissu huwezi kulitumia bunge kama kamati ndogo unawarudisha nyuma wengine.
    5. Lissu tuombe radhi watanzania kwa kushindwa kutuwakilisha kwenye kamati
    6. Lissu wewe ulikuwa muhimu sana kuanzia ngazi ya kamati ambako hukuhudhuria
    7. tundu lissu ulitoa kipambele kwa mamabo mengine kuliko katiba?
     
  2. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #2
    Nov 21, 2011
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,502
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Na wewe Umeolewa na CCM? unajifungua lini?
     
  3. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #3
    Nov 21, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    This is what we call low thinking ability!
     
  4. Kahabi wa Isangula

    Kahabi wa Isangula JF-Expert Member

    #4
    Nov 21, 2011
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 691
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Unapojiongelea mwenyewe tafadhali tumia 'nafsi yako' siyo nafsi za wengine...Kama amekuangusha ww mimi hajaniangusha, after all wewe ni mwanamagamba!
     
  5. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #5
    Nov 21, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    tundu lissu alikosa maarifa kwa kukimbia vikao hivyo sasa anapiga kelele za nini?
     
  6. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #6
    Nov 21, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    pipijojo ana hoja lakini wapambe mnapindisha kwa sababu mnazojua, kwa nini Tundu Lissu yuko kimya wakati wengi tulisikia shutuma za waziri dhidi yake
     
  7. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #7
    Nov 21, 2011
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kabla ya kuja kuandika hapa ulipata nafasi ya kujua majibu ya Lissu kabla ya kutaka wewe hayo majibu?Au kwako kauli ya Waziri ndio unaiamini?Nakumbuka kuona picha humu ya moja ya vikao vya kamati na Lissu pekee ndiye aliyekuwa akitumia laptop,hivyo sidhani kama hakuwahi hudhuria.
     
  8. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #8
    Nov 21, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    kumlinda lissu kakati hoja hii tunakuwa hatumsaidii kujirekebisha
     
  9. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #9
    Nov 21, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,234
    Likes Received: 1,905
    Trophy Points: 280
    Hata angeingia hakuna ambacho kingebadilika,
    acha tuone na dunia ijue kwamba katiba hatujarizika nayo,
    na ikiwezekana tuingie barabarani tuseme hayo.
     
  10. jino kwa jino

    jino kwa jino JF-Expert Member

    #10
    Nov 21, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 769
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    akili zako kama jina lako
     
  11. F

    FJM JF-Expert Member

    #11
    Nov 21, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Huu ni upotoshwaji mwingine toka kwa CCM na hasa Celina Komabani. Kama Lissu alikuwa haudhurii vikao vya kamati alijuaje kuwa Spika anaingilia shuguli za kamati?
     
  12. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #12
    Nov 21, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0

    umeambiwa Lissu ametuhumiwa bungeni ulitaka nani amuulize tena wakati yeye kakaa kimya
     
  13. L

    LAT JF-Expert Member

    #13
    Nov 21, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    one kg of crap
     
  14. Kahabi wa Isangula

    Kahabi wa Isangula JF-Expert Member

    #14
    Nov 21, 2011
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 691
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Mnaongea ongea tu hamjui what real happened, Hebu mtafuteni Lissu ana majibu ya Uhakika!
     
  15. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #15
    Nov 21, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    uzuri wa chadema huwa hawakosei wala hawataki kurekebishwa
     
  16. Kipepeo

    Kipepeo Senior Member

    #16
    Nov 21, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 186
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sikupata kusikia hili lakini kama ndivyo Tundu ana kila sababu ya kujibu itamuongezea haiba ya kukubalika
     
  17. de'levis

    de'levis JF-Expert Member

    #17
    Nov 21, 2011
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 1,169
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160


    wewe na huyo pipijojo mna matatizo sana.....na huo u -ccm wenu utawatafuna sana
     
  18. Kipepeo

    Kipepeo Senior Member

    #18
    Nov 21, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 186
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tumeona sasa CCM wanajenga hoja kwamba alikimbia vikao vya kamati sasa ndio anaona ana maoni ya kubishana kipi kiwemo na kipi kisiwemo ni kama kweli Tundu hakuwajibika
     
  19. N

    NIPENDEMIMI Member

    #19
    Nov 21, 2011
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Great mind discuss great ideas,
     
  20. Kipepeo

    Kipepeo Senior Member

    #20
    Nov 21, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 186
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    chadema wameshikwa pabaya wabishi hao hata kwenye hoja iliyo wazi ni heri tusio na chama. kama mnabisha kuwa Tundu hakukosea basi hakuna haja ya kushika dola mtakuwa wabishi zaidi na hamtashaurika kama CCM
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...