Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tunataka katiba mpya, hiyo iliyopo wangapi wameisoma?

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by Kashaijabutege, Jan 4, 2011.

  1. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #1
    Jan 4, 2011
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Tusiende kwa mkumbo tu. Seriously ukiwauliza wana JF, at least walio na elimu ya shahada, kuwa ni wangapi wana kopi ya katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, kitakuwa ni kichekesho kwa kugundua kuwa hawatafika hata 20.

    Nunua katiba muisome, vinginevyo mtaumbuka mkijidai kuchangia mada na weledi.
     
  2. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #2
    Jan 4, 2011
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,835
    Likes Received: 1,090
    Trophy Points: 280
    Hatuna haja ya kuisoma katiba yote ili kuunga mkono uundwaji wa katiba mpya. Watanzania wengi washa jua mapungufu ya katiba na hicho ndicho wanachokipigania. na hiyo haihitaji kuisoma katiba kujua hilo!!!!

    Kwa taarifa yako hakuna nchi yeyote duniani ambayo wananchi wake walau 1 % wanaijua katiba. TZ haina tofauti na hao. Hata Kenya, au Zimbabwe siyo kuwa wananchi wake walikuwa wanaijua katiba ndiyo wakaamua kuandika mpya.
     
  3. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #3
    Jan 4, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Iliyopo haifai hata kama imesomwa na mmoja
     
  4. w

    wela masonga Member

    #4
    Jan 4, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Katiba iliyopo haifai kwa vile ndiyo inayowezesha watawala wasio wajibika kwa wananchi kuendelea kuhujumu rasilimali za nchi, wakipendeleana wao na ndugu zao na wapambe wao huku umma wa watanzania wakishindia mlo mmoja, elimu duni na kukosa huduma za afya. Katiba iliyopo haifai maana viongozi wezi wa mali za umma wapo tu wakidunda na V8 mitaani. Anayepinga katiba mpya aidha haelewi anachopinga au ana nufaika na mfumo wa upendeleo uliopo.
     
  5. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #5
    Jan 4, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kuna watu hata kusoma hawajaui... Kwahiyo tungoje kwanza tuwafundishe kusoma ili wasome katiba na watwambie kama ni nzuri au mbaya???

    Thats why kuna representatives.... ambao wamesoma na wametwambia mapungufu..... sasa kama wewe unaona hakuna mapungufu ebu twambie....??

    People dont need kusoma katiba kujua uzuri wake wakati effects zake zinaonekana kila siku...... Hili la Raisi kuwa na mamlaka makubwa nadhani kila mtu limemgusa na hakuna ambaye haoni effects ya hii issue.....
     
  6. d

    duche Member

    #6
    Jan 4, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hiyo katiba iliyopo inayompa Rais umungu mtu hatuitaki, kwani unatakiwa usome katiba ndiyo ujue shida zako?? So long as wananchi wanaelewa wanavyodhulimiwa na serikali inayowaongoza, katiba mpya ni LAZIMA...
     
  7. O

    Omumura JF-Expert Member

    #7
    Jan 4, 2011
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Kadi yako ya ccm ni namba ngapi vile ili uhakikiwe kabla ya kupewa Ukuu wa wilaya?
     
  8. c

    chigwiye JF-Expert Member

    #8
    Jan 4, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 353
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kama wewe ni muislam,je umeshaisoma quran yote?au ni wachristu wangapi wameisoma biblia? viongozi wao masheikh na mapadri wamesoma vitabu hivyo na kutafsiri maana ya maandiko hayo,na hivyo huwahubiria waumini wao,hata nao wakajua general ideas za mistari iliyomo.Nini kinafanya baadhi ya watu kudhani ili kujua kilichomo ktk katiba ni lazima uwe nayo,au uwe ushaisoma?Dr slaa,JK,mnyika,pinda,kafulila,kombani wakiisoma wakatuhubiria contents na tafsiri za maana yake,haitoshi walau kujua strengths na weaknesses za katiba? Mbona mnakua majuha?
     
  9. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #9
    Jan 4, 2011
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Una ibara unazozijua ambazo zinasababisha maovu uliyoyataja?
     
  10. Songoro

    Songoro JF-Expert Member

    #10
    Jan 4, 2011
    Joined: May 27, 2009
    Messages: 4,140
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Jifunze kufikiri sasa kama huijui katiba "kuuku" kama wakibadilisha kava wakabadili vipengele vichache si utarukaruka kama ZUZU kwa kupata KATIBA MPYA???????? usikubali kufanywa pakacha la mawazo ya wenzio, jifunze kufikiri ukishindwa tutafute tukufundishe kufikiri
     
  11. markach

    markach Senior Member

    #11
    Jan 4, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 122
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Si Lazima wote tusome katibu, walioisome ndio hao watatueleza kuwa kuna kitu gani hakitufai, cha kwanza nikijuacho ni kwamba madaraka ya rais ni makubwa mno
     
  12. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #12
    Jan 4, 2011
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Kweli akili ni nywele! Kweli ukitaka kumficha Mtanzania kitu, kifiche kitabuni.
     
  13. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #13
    Jan 4, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Kwa sisi tulioisoma katiba haina budi kubadilishwa-sisi tutakuwa tunawakilisha jamii nzima-si wote wataweza kuisoma-maana kuna watu huko vijijini hata kusoma hawawezi-kama unataka kila mwananchi aisome hawa wataisomaje?
     
  14. MartinDavid

    MartinDavid JF-Expert Member

    #14
    Jan 4, 2011
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 854
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Katiba mpya ni muhimu hata kama watanzania hawaijui vizuri. Ila nashauri ni vizuri watanzania wajijue hii iliyopo kusudi hata wakati wa mchakato wajue ni nini cha kubadilisha. Maana haitakuwa na maana kutaka mabadiliko na wakati wa mchakato hawajui cha kubadilisha, matokeo yake itakuwa ni kupelekeshwa na wanasiasa tu.

    Pia nadhani sasa imefika wakati wa watanzania kuanza kusoma hata vitabu, katiba zinazoihusu tanzania.
     
  15. MchunguZI

    MchunguZI JF-Expert Member

    #15
    Jan 4, 2011
    Joined: Jun 14, 2008
    Messages: 3,601
    Likes Received: 534
    Trophy Points: 280
    Hatuhitaji Katiba mpya ili tushinde mtihani. Hivyo usilazimishe kila mtu aisome. Watawala 'waliificha' wakagawa katiba ya CCM kila kijiji, kila shule ili wajifunze siasa ya chama. Na sasa miaka 50 ya uhuru ndo unakumbuka wote tusome katiba!

    Ninachofahamu ni kwamba kila mtu kisha tawaliwa kwa katiba hii na kuona ubaya au manufaa yake. Kila mtu anaweza kukupa sentensi moja ya kile anachokitaka ktk nchi hii, Inatosha. Kazi ya ofisi husika ni kuweka maoni kama hayo ktk lugha inayokubalika. Baaasi!!
     
  16. m

    mfundishi Member

    #16
    Jan 5, 2011
    Joined: Aug 27, 2008
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Hivi ni watanzania asilimia wanaojua kusoma?
     
  17. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #17
    Jan 5, 2011
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Nimesema at least wenye digrii moja angalau wawe nayo kama reference, hata wasipoisoma. Kwa sasa mwenye digrii ndicho 'kiazi kikubwa'. 'Viazi vidogo' hamna hata haja ya kuijua katiba kwa sababu haiwasaidii 'sana' hata ikiandikwa upya. They can sway in the elites' way; as they don't have much to loose.
     
  18. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #18
    Jan 5, 2011
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    You are very right.
     
  19. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #19
    Jan 5, 2011
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    My appeal is to people, at least, with a first degree. Ninakuomba uwe na kopi ya katiba hata usipoisoma.
     
  20. Mwanamageuko

    Mwanamageuko JF-Expert Member

    #20
    Jan 5, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 1,697
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Wanaofananisha Kenya na Tanzania wanachemsha! kwani Kenya katiba yao wanaisoma kwenye somo la uraia mashuleni kinyume na Tanzania!

    TATIZO: WENGI WETU TUNAPIGANIA TUSICHOKIJUA! Tunafuata mkumbo na upepo unakoelekea!
    Zaidi ya yote wengi wanaotaka mabadiliko ya katiba hii mbovu tuliyonayo wanapigania katiba kwa maslahi yao binafsi na si kwa ajili ya Tanzania na Watanzania wake.
     
Loading...