Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tunapofikia kuajili Polisi wengi kuliko Walimu (Serikali yajiandaa kwa shari au vp?)

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kwakanga, Dec 21, 2011.

  1. K

    Kwakanga Member

    #1
    Dec 21, 2011
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 41
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Katika gazeti la mwanahalisi leo habari kubwa ni serikali hoi kifedha. Hivyo imebana ajila mpya Polisi wataajiliwa 1,351, magereza 485, makosa ya jinai 111, walimu 417, kilimo 294, jinsia na watoto 247 na maliasili 152

    My take: jumla ya askari ni 1947 wakizidi idara zingine zote kwa ujumla wao, je inamaana serikali inajiandaa kwa shari kuliko kitu kingine chochote? Vipaumbele vyetu kama Taifa vinaonekana wapi?
     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Dec 21, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,099
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Kwani sirikali yetu inawekeza kwenye elimu? Marekani jeshi lao ni wazalishaji lakin kwetu jeshi letu ni consumer
     
  3. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #3
    Dec 21, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,493
    Likes Received: 9,246
    Trophy Points: 280
    kuajili = kuajiri
    ajila = ajira
    wataajiliwa = wataajiriwa
     
  4. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #4
    Dec 21, 2011
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,633
    Likes Received: 3,354
    Trophy Points: 280
    These are the instruments to safe guard the interests of the ruling class!!! Afadhali mle majani lakini ndege ya rais inunuliwe ( Nabii Mramba-) Walimu hawasaidii ruling class kukaa madarakani!!
     
  5. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #5
    Dec 21, 2011
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hoja:
    Tunapofikia kuajiri Polisi wengi kuliko Walimu (Serikali yajiandaa kwa shari au vp?) Changia hoja sio maneno ya taarabu hapa!
     
  6. K

    Kwakanga Member

    #6
    Dec 21, 2011
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 41
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Asante FaizaFox kwa kusahihisha hicho kiswahili...
     
  7. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #7
    Dec 21, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,258
    Likes Received: 11,619
    Trophy Points: 280
    Askari ni kwa ajili ya kuwapiga watanzania watakaodai haki zao kwa njia ya maandamano.
     
  8. Omutwale

    Omutwale JF-Expert Member

    #8
    Dec 21, 2011
    Joined: Feb 4, 2008
    Messages: 1,423
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Ngome kuwapa ~289 billion na Elimu kubaki na ~36 billion ni ujumbe wenyewe salamu nzito kwa wanaharakati/wapinzani(CDM), sura halisi ya fikra za watawala wetu na maandalizi kamambe ya kuwa na Taifa la wapiga kura (wajinga, wasio na elimu) na Watawala (wazazi na watoto wa wenye nasaba bara).
     
  9. Alexism

    Alexism JF-Expert Member

    #9
    Dec 21, 2011
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 1,370
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 160
    The state is always nasty,brutal and selfish.Unashangaa ndugu hii ndo Tanzania tunayoipenda.
     
  10. s

    sugi JF-Expert Member

    #10
    Dec 21, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,248
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    kuajili=kuajiri?heeeee
     
  11. g

    gervase Member

    #11
    Dec 21, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Heri yenu mlioko mjini. Huku vijijini jamani polisi anaogopwa kuliko mtu yeyote, (including J.K). Polisi wamefikia hatua ya kuwakamata waendesha pikipiki na kuwapekuwa mifukoni kwa nguvu ili mradi wapate hela. Serikali imeelekea I.C.U? Jamani, natamani ningejua kuroga nikawafanyizia hawa polisi.
     
  12. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #12
    Dec 21, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,197
    Likes Received: 523
    Trophy Points: 280
    ...watasaidia sana katika mapinduzi.
     
Loading...