Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tujikumbushe kijarida cha TANU NA RAIA kilichoandikwa na Nyerere 1962

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mpaka Kieleweke, May 31, 2012.

  1. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #1
    May 31, 2012
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,130
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Katika utangulizi wake kuna maneno yanasema "Binadamu wanapofanya umoja wa aina yo yote huwa wanayo shabahaya kuunda umoja huo.Pengine ni umoja wa kujipatia elimu , au wa kufanya biashara,au wa kucheza ngoma,au kuimba nyimbo,au kwenda kumzika jirani ,n.k .Vitendo vyao vyote huwa vina shabaha ile moja ,yaani kusudi la kuunda umoja huo vitendo vyao vizuri ni vile vinavyosaidia kuitimiza shabaha yao na vibaya ni vile ambavyo vinapinga kutimizwa kwa shabaha yao havihusiani kabisa na kutimizwa kwa shabaha hiyo"

    anaendelea kusema kuwa " sisi tulipounda TANU shabaha yetu kubwa ilikuwa kuondoa serikali ya kikoloni katika nchi yetu , vitendo vyetu vilikuwa vikisaidia kutimiza shabaha yetu ya UHURU........'


    Nilipokuwa nasoma hapa nikajiuliza ,hivi shabaha ya CCM ni nini?
    vitendo vyao vinalenga kuifikia shabaha hiyo?
    Kuna mtu anaijua shabaha ya CCM leo?
    Umoja wao upo?Umeunganika ama viungo vingine vimekufa ? Na kama viungo vimekufa wana haja ya kuwepo ? ama watazikwa lini? Nani wa kuwazika hawa?

    Tutafakari pamoja ...
     
  2. M

    Mr.Busta JF-Expert Member

    #2
    May 31, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 673
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    baada ya shabaha ya kumwondo mkoloni kufanikiwa hawakuka chini kutengeneza shabaha nyingine ndio maana hawajielewi hadi kusababisha ufisadi n.k
     
  3. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #3
    May 31, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    prof shivji anakuambia kuwa ccm iliitwa chukua chako mapema toka ilipoundwa 1977.
    maanqa yake ni kuwa ilionekana haina shabaha.
     
  4. b

    bdo JF-Expert Member

    #4
    May 31, 2012
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,141
    Likes Received: 1,094
    Trophy Points: 280
    shabaha yao ya sasa ni kuiachia NGUVU YA UMMA itawale,
     
  5. m

    matawi JF-Expert Member

    #5
    May 31, 2012
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 2,058
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Aise wewe kweli umetafakari hawa jamaa hawana mbele wala nyuma
     
  6. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #6
    May 31, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Imani ya Tanu

    SIASA YA TANU NI KUJENGA NCHI YA UJAMAA, MISINGI YA UJAMAA
    IMETAJWA KATIKA KATIBA YA TANU, NAYO NI HII


    Kwa kuwa TANU inaamini:-

    (a) Kwamba binadamu wote ni sawa;
    (b) Kwamba kila mtu anastahili heshima;
    (c) Kwamba kila raia ni sehemu ya Taifa na anayo haki ya
    kushiriki sawa na wengine katika Serikali tangu ya Mitaa, ya
    Mikoa hadi Serikali Kuu;
    (d) Kwamba kila raia anayo haki ya uhuru wa kutoa mawazo
    yake, ya kwenda anakotaka, wa kuamini dini anayotaka na
    wa kukutana na watu mradi havunji Sheria;
    (e) Kwamba kila mtu anayo haki ya kupata kutoka katika jamii
    hifadhi ya maisha yake na ya mal i yake aliyonayo kwa
    mujibu wa Sheria;2
    (f) Kwamba kila mtu anayo haki ya kupata malipo ya haki
    kutokana na kazi yake
    (g) Kwamba raia wote kwa pamoja wanamiliki utajiri wa asili
    wanamiliki utajiri wa asili wa nchi hii ukiwa kama dhamana
    kwa vizazi vyao;
    (h) Kwamba ili kuhakikisha kuwa uchumi wa nchi unakwenda
    sawa Serikali lazima iwe na mamlaka kamili juu ya njia
    muhimu za kuukuza uchumi; na
    (i) Kwamba ni wajibu wa Serikali, ambayo ni watu wenyewe,
    kuingilia kati kwa vitendo maisha ya uchumi ya Taifa ili
    kuhakikisha usitawi wa raia wote na kuzuia mtu kumnyonya
    mtu mwingine au kikundi kimoja kunyonya kikundi kingine
    na kuzuia limbikizo la utajiri kufikia kiasi ambacho hakipatani
    na siasa ya watu wote kuwa sawa.
    MADHUMUNI YA TANU
    Kwa hiyo basi, makusudi na madhumuni ya TANU yatakuwa kama
    hivi yafuatavyo:-
    (a) Kuudumisha uhuru wa nchi yetu na raia wake;3
    (b) Kuweka heshima ya mwanadamu kwa kufuata barabara
    kanuni za Tangazo la Ulimwengu la Haki za Binadamu.
    (c) Kuhakikisha kwamba nchi yetu inatawaliwa na Serikali ya
    watu ya kidemokrasia na ya kisoshalist;
    (d) Kushirikiana na vyama vyote vya siasa katika Afrika
    vinavyopigania uhuru wa bara lote la Afrika;
    (e) Kuona kwamba Serikali inatumia mali yote ya nchi yetu kwa
    kuondoshea umaskini; ujinga na maradhi;
    (f) Kuona kwamba Serikali inasaidia kwa vitendo kuunda na
    kudumisha vyama vya ushirika;
    (g) Kuona kwamba kila iwezekanapo Serikali inashiriki hasa
    katika maendeleo ya uchumi wa nchi yetu;
    (h) Kuona kwamba Serikali inatoa nafasi zilizo sawa kwa wote,
    wake kwa waume, bila kujali rangi, kabila, dini au hali;
    (i) Kuona kwamba Serikali inaondoa kila namna ya dhuluma,
    vitisho, ubaguzi, rushwa na upotofu;4
    (j) Kuona kwamba Serikali ya nchi yetu inasimamia barabara
    njia kuu za kuzalisha mali na inafuata siasa ambayo
    itarahisisha njia ya kumiliki kwa jumla mali za nchi yetu;
    (k) Kuona kwamba Serikali inashirikiana na dola nyingine katika
    Afrika katika kuleta Umoja wa Afrika.
    (l) Kuona kwamba Serikali inajitahidi kuleta amani na salama
    ulimwenguni kwa njia ya Chama cha Umoja wa Mataifa.5
     
  7. F

    FJM JF-Expert Member

    #7
    Jun 1, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mpaka Kieleweke, unaweza kutuwekea hapa hicho kijarida? Shukran
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...