Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

tujifunze matumizi ya "L" na "R" wana JF!!

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Kigarama, Oct 4, 2012.

  1. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #1
    Oct 4, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kama hapa ni nyumbani kwa wazamivu waliobobea katika kufikiri (Great thinkers) basi na matumizi ya lugha nayo yazingatiwe. Ingawa dunia nzima inajulikana kwamba lugha za asili huathiri lugha za pili, lakini hiyo hutokea zaidi kwenye utamkaji wa maneno na si kwenye uandishi wake.

    Sisi tujitahidi kuwa mfano wa matumizi bora ya herufi hizi mbili za "L" na "R". Tusiandike "Lafiki" badala ya "Rafiki" au "Jilani" badala ya "Jirani"
     
  2. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #2
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Naunga mkono hoja.
     
  3. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #3
    Oct 6, 2012
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,553
    Likes Received: 2,489
    Trophy Points: 280
    Mimi hili jambo linaniudhi kweli kweli...imefikia mahali nikikuta mchangiaji kachanganya hizo herufi, basi post nzima inakosa ladha na huyo mchangiaji namweka kwenye "ignore list", that's how serious I view the whole issue.
     
  4. S

    Skype JF-Expert Member

    #4
    Oct 6, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 7,286
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mimi kuna mijitu inanikera sana kwa kutumia neno "udhibitisho" badala ya neno "uthibitisho"
     
  5. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #5
    Oct 6, 2012
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mkuu, wengine mtawaua tu. Hivi kweli umwamvie mkurya atumie 'L' badala ya 'R' utamweza kweli? Au ukimwambia msukuma atumie 'R' badala ya 'L' si ni kumtafuta lawama tu? Hizo herufi hazimo kwenye lugha zao za asili, sasa waje wazipatie huku ukubwani, wataweza kweli? Tutapiga, tuue, mpaka tugalagaze, lakini sidhani Kama tutaweza kuwabadilisha.
     
  6. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #6
    Oct 6, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,044
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Fungua Chuo Cha kiswahi(r)i..........
     
  7. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #7
    Oct 7, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Eh basi na mi najuaga ya kwanza ndo sahihi kweli kiswahili kigumu
     
Loading...