Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tuhalalishe Umalaya (Biashara ya Kuuza mwili/Ngono)

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Petu Hapa, Feb 22, 2012.

  1. P

    Petu Hapa JF-Expert Member

    #1
    Feb 22, 2012
    Joined: Jan 2, 2008
    Messages: 714
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Rasna kanyambua vizuri kwanini umalaya (biashara ya kujiuza mwili/ngono) ihalalishwe Kenya- kwa mtizamo mpana wa jinsia na uhalisia uliobeba historia, uhalali wa biashara hiyo nchi zingine, na mahitaji ya ngono katika jamii.

    Kenya, sio nchi mbali sana na Tanzania - ingawa serikali ilishawahi kupiga marufuku kiuwazi- na Mzee makamba alisimamia hili miaka kadhaa iliyopita. Sasa, kwa kuwa ajira hii imekuwepo muda mrefu na inaendelea kukua kwa kasi- tunaweza kujadili uhalisia wake katika nchi yetu na tamaduni zetu?

    Source

    Proposal to legalise prostitution in Kenya based on reality


    prostitution - often referred to as the oldest profession in the world - will not go away simply by criminalising it.
     
  2. kakakuona40

    kakakuona40 JF-Expert Member

    #2
    Feb 22, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 300
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kabla hujasuggest suala hili hebu weka fikra zifuatazo
    1) Mzazi wako ndio awe mwendesha biashara hii
    2) dada yako nae awe ndio mfanya biashahara hii
    3) na mwisho mkeo nae awe mfanya biashara hii

    Ikiwa utaafiki hao watatu, mama yako, dada yako, na Mkeo kushiriki katika biashara hii basi kahalalishe
    Shame on you kwa kuiga kila kitu toka ulaya, bora ya EL aliyeiga mvua ya kutengeneza china.
     
  3. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #3
    Feb 22, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Mwaka 2009 nilisafiri kwenda nchi moja, nilichokikuta sikutegemea kama hayo yanafanyika. Wanaume ndiyo wapiga debe, na kuna counter na vyumba! watu wanalipa hadi kodi. So, ni sera tu.
     
  4. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #4
    Feb 22, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Wakati wote hizi ndio fikra za 'Wasioamini' yaani 'Makafiri'!
     
  5. P

    Petu Hapa JF-Expert Member

    #5
    Feb 22, 2012
    Joined: Jan 2, 2008
    Messages: 714
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ukipita bar mbalimbali hata wale malaya wa mitaani ni mtoto wa mama na baba fulani, dada wa kaka ama dada fulani, halafu wanaonunua ngono hiyo ni kaka fulani, baba fulani, na kijana fulani. Swala hapa je hii biashara ipo katika jamii ama haipo?

    Pia ukumbuke, sikuhizi sio wanawake tu, hata wanaume wametoka kabatini na kujiuza hadharani! Swala sio nani anajiuza! ni biashara iliyopo, inavojihimili, inavyozidi kukuwa, na ilivyoweza ishi toka enzi na enzi! Na imekuwa nje ya maadili yetu wala kuridhia kwetu! Tutafakari
     
  6. Johnsecond

    Johnsecond JF-Expert Member

    #6
    Feb 22, 2012
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 1,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    ndiyo tuhalalishe, maisha yatakuwa marefu kwa baadhi yetu maana wataenda kupata kitu roho imependa. stress za relationship na ndo zitapungua. Marriages rate zitapungua maisha yatakuwa shwari
     
  7. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #7
    Feb 22, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    kuna kuhalalisha kwingi kama ilivyo sasa au wawe wanapeleka kodi tra na wao ili uzurumaji utapungua na mtu kuingia huko itabidi ajipange sawasawa..
     
  8. blea

    blea JF-Expert Member

    #8
    Feb 22, 2012
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 336
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Biashara ipo kati ya wanajamii na inazidi kukua kwa kasi sana tatizo je kama ikiruhusiwa na jinsi nchi hii isivyokua na mpango wa kuwapatia vijana nafasi za ajira kwa maono yangu naamini IKIRUHUSIWA Taifa litapoteza vijana wengi kwani wataingia kwenye biashara hii na kuacha kulima, kufanya kazi viwandani nk. Kwa sasa bado hatuko vizuri kuiruhusu biashara hii
     
  9. P

    Petu Hapa JF-Expert Member

    #9
    Feb 22, 2012
    Joined: Jan 2, 2008
    Messages: 714
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Uhalalishaji wa sasa si unajua ni wa kimya kimya - watu wanashiriki na kutumia biashara hiyo kwa manufaa yao binafsi. Sasa kuhalalishwa kwa sasa, ni kuwapa haki wanaojiuza miili kufanya biashara hiyo katika mazingira fulani na maeneo fulani. Kwa wanaoridhia Kuhalalishwa madai na maana yake

    a) kwanza inakuwa biashara inayotambulika na serikali kwahiyo wanaweza kulindwa kwa misingi ya haki za binadamu.
    b) Pili, viwango vya kulipia ngono vinaweza kuwekwa - kwahiyo huwezi kumlalia bei.
    c)Tatu, kwakuwa itakuwa ni biashara halali watalipa kodi - na kukuza ajira kwa watu wengine maana kutakuwa na nyumba maalumu.
    d) Nne, afya wa malaya itakuwa ya juu maana watapata kuweza kujikimu - pia kunataratibu za afya wanapaswa kufuata ili kupewa kibali.
     
  10. P

    Petu Hapa JF-Expert Member

    #10
    Feb 22, 2012
    Joined: Jan 2, 2008
    Messages: 714
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Yote yawezekana! Hisia zako ni halali pia.
     
  11. Straddler

    Straddler JF-Expert Member

    #11
    Feb 22, 2012
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 718
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
  12. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #12
    Feb 22, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 462
    Trophy Points: 180
    Nijuavyo mimi hata kwetu hii sheria itakuja kuwepo maana maovu yanazidi kuongezeka. Ngono imepewa kipaumbele kwenye jamii yetu sasa watoto wa kike wanaanza kuharibiwa wakiwa primary. Katika kipindi hiki cha siku za mwisho maovu yatazidi hata kipindi kile cha sodoma na gomola
     
  13. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #13
    Feb 22, 2012
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Viwanda vipo?
     
Loading...