Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tufanyeje kuondoa hili tatizo?

Discussion in 'Jamii Photos' started by Mohammed Shossi, Jan 21, 2011.

  1. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #1
    Jan 21, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Wanajf nimeona niilete hapa hii katuni ya Masoud Ali Al maaruf Masoud Kipanya ili tujadili njia stahiki za kuweza kupunguza kama si kumaliza tatizo la ajira kwa wasomi wazalendo.

    Shukran kwa mchango wako.

    [​IMG]
     
  2. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #2
    Jan 21, 2011
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    jana nilkuwa nambwambie shori mmoja msomi.....kuwa watz mbumbumbu akili zao zimeenda jau.....kusoma sio lazima uajiliwe....common guys.....elimu zenu za kuunga unga udsm hamuwezi kushindana na wakenya etal tafuteni njia mbadala muwe wajasiriamali....
     
  3. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #3
    Jan 21, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145

    Kwahiyo unataka mtu mwenye MBA aitumie MBA yake kuuza vocha?
     
  4. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #4
    Jan 21, 2011
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,442
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 280
    Ajira ni nini? Tuanzie hapa kwanza ndio tuendelee mbele
     
  5. T

    Tricker Member

    #5
    Jan 21, 2011
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Elimu ya msingi mpaka chuo kikuu+masters ni kumwandaa anayesoma awe muajiriwa bora (best employee) na sio kua mjasiliamali,kwaiyo usimshangae huyo anaetaka kujinyonga kisa kakosa kazi though ana masters.:eyeroll1:
     
  6. KIMICHIO

    KIMICHIO JF-Expert Member

    #6
    Jan 22, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 1,182
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Na bado hao wajao toka chuo kikuu cha kata ndo balaa litazidi zaidi na zaidi.
     
  7. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #7
    Jan 22, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Yeah sio lazima kila mtu awe mwajiriwa..ila kama mbongo hajawekwa ofisini anaona ameshindwa!Sema ujasirimali nao sio wa kila mtu..kama mtu hayuko tayari kuhangaika zaidi ya aliyeajiriwa hawezi kua mjasirimali akafanikiwa!!Ofisi sio yako unaweza ukalemaa na bado mambo yakaenda..ila ukizembea kabiashara kako ndo basi!
     
  8. M

    Matarese JF-Expert Member

    #8
    Jan 22, 2011
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Halafu kuna waziri mwenye dhamana ya ajira, hivi hembu nielewesheni kazi yake hasa ni nini kwenye hiki kipengere cha ajira?
     
  9. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #9
    Jan 22, 2011
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mo, Tumelemaa na kutaka ajira tu! There alot of oppotunities in our country, Huwa ninajisikia uchungu sana ninapoona msomi mzima miaka kibaoanatafuta kazi! Utasikia nimejishikiza tu mishahara mbuzi while we have everything it take to become somebody!!:disapointed::disapointed:
     
  10. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #10
    Jan 22, 2011
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mtaishia kugombania hivyo viajila vyake na kugombana tu, Use ur brain start something, huyo ana kazizake kibao lakini hazita kusaidia saaana.
     
  11. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #11
    Jan 22, 2011
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Nina wasiwasi na usomaji wake, mtu ajinyonge simply hajaajiriwa? aajiliwe na nani? yeye ataajili lini?
     
  12. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #12
    Jan 22, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Kwa bongo mtaji mkubwa wa kwanza ni kuajiriwa sababu elimu yetu haifundishi mtu kujiajiri mwenyewe
     
  13. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #13
    Jan 22, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Ehee ehee eheee eheee!!!!!
     
  14. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #14
    Jan 22, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Ujasiriamali ni option nzuri kuliko kuajiriwa,uko huru,unaweza fanya maamuzi yako kwa wakati wako,unaweza fanya mabadiliko kwa haraka pale inapobidi na hata kama mwanzo ni mgumu,una mapato mazuri kuliko ajira......kuna tu tendency ya watu kuona kuajiriwa ni kila kitu au lazima uajiriwe tu baada ya kumaliza chuo,tunakokwenda hilo ni gumu.....wanaosoma ni wengi opportunities katika soko la ajira ni chache,ni lazima watu wa take risk na kujiamini they can do without formal employment....Nafikiri ndo maana kila chuo sasa wanafundisha ujasiriamali..
     
  15. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #15
    Jan 22, 2011
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Yeh, Finest. hicho ndio kilicho tulemaza, concentration yote tunaipeleka kuajiliwa :disapointed:
     
  16. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #16
    Jan 22, 2011
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ndio sister, na hiki ni kitu tunachotakiwa kukitilia maanani sana, there a lot of opotunities in our county
     
Loading...