Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tracking system ya kufuatilia ufanisi wa wabunge bungeni yaja-Ndugai

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by SubiriJibu, Apr 12, 2012.

  1. S

    SubiriJibu JF-Expert Member

    #1
    Apr 12, 2012
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 271
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwa wale mlioangalia kipindi cha bunge leo, kila kinapomalizika kipndi cha maswali hasa mnamo saa nne (10:00am EAT) hufuata utaratibu wa kutambulisha wageni.

    Wageni waliotambulishwa walikuwa jumla 90 na baadhi wakiwemo wageni wa wabunge wateule Joshua Nassary na mwenzake niliyemsahau lakini najua ni yule anayeziba nafasi ya Regia Mtema.

    Hao si hoja yangu. Hoja yangu ni wageni niliosikia Naibu Spika, Job Ndugai akisema wametoka shirika liitwalo DFDI ambalo limependekeza kwamba linakusudia kuweka mle bungeni technology iitwayo Parliamentary Score Tracking System. Je, hiyo ndiyo nini na ina faida gani?

    Ndugai ameeleza kwamba hiyo itakuwa ina-record performance ya mbunge na kuweka score kwa kila mbunge kulingana na michango yake bungeni. Ndugai amesema amefanya nao mazungumzo na kama system itakubaliwa basi itakuwa implemented.

    Binafsi nimevutiwa na hiyo proceeding japo najua wengi ikiwemo na mimi mwenyewe najiuliza ile itakuwa na tofauti gani na hansara iliyopo. Lakini katika kujiuliza huko nikajijibu kwamba kama ni hansard basi najua hata Ndugai na hilo shirika wanajua zipo hivyo kuna additive features ambazo shirikka hilo ama tunatakiwa tuliulize ili tujue ni nini wanatuletea.

    Vilevile niliwahi kuona thread moja ikimtaja mbunge Rostam kuwa ni nadra sana kutoa comment mle bungeni. Sasa kama hawa jamaa wanakuja na kitu itakayotusaidia kuupata ukweli huu kiharaka zaidi, binafsi naona ni move safi

    Rai yangu sisi kama wana-JF ningependa tuonyeshe tupo mbele kama thinktaker and think dispenser. JF tumekuwa tukituhumiwa kwa mengi kama Mheshimiwa Getrude Lwakatare hadi kuulizwa inamoilikiwa na nani?

    Sasa tuwaonyeshe wabunge kwamba sisi ni forum thata dare talk and do na pendekezo hilo tayari tunaijadili na hapa kabla thread kama hii haijaibiwa kwenda Facebook, Twitter, Wanabidii na wengine.

    Keep JF leader of leaders.

    Tujadili
     
  2. OKW BOBAN SUNZU

    OKW BOBAN SUNZU JF-Expert Member

    #2
    Apr 12, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 17,445
    Likes Received: 4,629
    Trophy Points: 280
    Hairekodi michango legelege na pumba?Namuonea huruma Lusinde, hajui kitu first from the bottom
     
  3. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #3
    Apr 12, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,491
    Likes Received: 222
    Trophy Points: 160
    Itakuwa fresh ila nachelea kukubali kuwa kwa ndugai iyo sio dili la ten percent?
     
  4. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #4
    Apr 12, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,076
    Likes Received: 3,617
    Trophy Points: 280
    Huo ni mradi, Naamini unagharama, Kama unajua maana ya "mradi" kwa tanzania ogopa hii kitu. Inaharufu ya kuionyesha graff ya ccm kuwa juu kwa kuzingatia wingi wao na uspika wao.
     
Loading...