Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tofauti ya Budget na Finance Bill

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by dkn, Aug 16, 2012.

  1. d

    dkn Senior Member

    #1
    Aug 16, 2012
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 130
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Wanajamvi nimeuliza hili swali bila kupata majibu natumaini kuna watu wenye idea zaidi kuhusu hili. Baada ya budget kupitishwa TRA walibadilisha baadhi ya kodi kwa kusema kuanzia 1st July Finance Bill 2012 itatumika kwa kodi mbalimbali, ikiwamo income tax, magari used kupandishwa kodi n.k., leo nasikia kuwa Finance Bill inajadiliwa, TRA wametumia sheria ipi wakati sheria haijapitishwa bali kilichopitishwa ni budget.
     
  2. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #2
    Aug 16, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kuna legal instrument ambayo inaipa serikali na institutions zake nguvu ya kukusanya kodi hata kama finance bill haijapitishwa
     
  3. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #3
    Aug 16, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 832
    Trophy Points: 280
    Itafute sheria inaitwa "The Provisional Collection of Taxes and Duties Act": Parliament of Tanzania

    Nafahamu kuna revised version ya sheria hii (Cap 153) lakini kimsingi hazina tofauti.
     
  4. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #4
    Aug 16, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,335
    Likes Received: 1,012
    Trophy Points: 280
    Hii ndiyo JF unapata kila kitu kwa wakati muafaka
     
  5. kanga

    kanga JF-Expert Member

    #5
    Aug 17, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 1,011
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    nini kinafuta sasa kwa wananchi ambao walilipa kodi ya magari kodi ya uchakavu ya 20% kwa miaka zaidi ya nane na leo inarekebishwa kuwa miaka 10 zaidi ya hiyo ndiyo uchakavu unatozwa?.
     
Loading...