Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Theluthi Moja wa Wasichana wa Tanzania wako abused kabla hawajafika 18!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mzee Mwanakijiji, Aug 9, 2011.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Aug 9, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Sasa tukiangalia baadhi ya topic zetu mbalimbali na attitudes zote kuhusiana mahusiano kuna uwezekano taarifa hii ya Unicef ina ukweli.


    [h=1]Tanzania study shows one in three girls sexually abused[/h] [​IMG] The government has promised to tackle sexual abuse
    Continue reading the main story [h=2]Related Stories[/h]

    Nearly one third of Tanzanian girls experience sexual violence before they turn 18, a Unicef survey has found.
    The figure among boys is 13.4%, says the UN children's agency.
    The most common form of abuse is sexual touching, followed by attempted intercourse, it says.
    Unicef official Andy Brooks said the survey was the most comprehensive carried out on this issue in any country and showed the government was prepared to tackle the problem.


    "Tanzania is the first country with the courage to expose the full extent of child abuse among boys and girls," he told the BBC's Focus on Africa programme.
    The survey also found that of those who had sex before they turned 18, 29.1% of females and 17.5% of males reported that their first encounter was unwilling.


    This meant they were forced or coerced to engage in sexual intercourse, Unicef said.
    Tanzania's Education Minister Shukuru Kawambwa said the government was determined to end sexual abuse.
    It would set up reporting mechanisms for abuse victims and would urge teachers to take care of vulnerable children, he said.
    Mr Brooks said similar surveys would be carried out in Kenya, Rwanda, Malawi, Zimbabwe and South Africa.

    BBCNEWS
     
  2. N

    Nonda JF-Expert Member

    #2
    Aug 9, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,860
    Likes Received: 1,175
    Trophy Points: 280
  3. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #3
    Aug 9, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kiasi kikubwa kweli...sikuwahi kufikiria!!‘
     
  4. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #4
    Aug 10, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Na abuser wenyer ndio sisi. Hivi kuna great thinker yeyote hapa jf hajawai u abuse msichana ? teh teh teh
     
  5. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #5
    Aug 10, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,081
    Likes Received: 14,383
    Trophy Points: 280
    so far nawajua wadada wawili hapa ambao wamekiri wamewahi kuwa abused sexually


    ni hatari saana

    inaonyesha how few good men are out there

    kibaya zaidi wengi hawasemi na ina waathiri zaidi kutokusema
     
  6. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #6
    Aug 10, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,509
    Likes Received: 9,282
    Trophy Points: 280
    Na hao inawezekana ndio wanao ripoti tu, pengine idadi ni kubwa zaidi.

    Sasa tukiwa na viongozi wasio na maadili (wanao zaa na wanawake kinyume na Kanisa lao) na wenye vilabu vya usiku, itakuwaje hapo?
     
  7. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #7
    Aug 10, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,081
    Likes Received: 14,383
    Trophy Points: 280
    shule za msingi mfano
    hasa za vijijini,walimu wanatembea na wanafunzi kama culture hivi
    waziwazi kabisa


    sasa la kushangaza mpaka university wadada wanadhalilishwa na wako kimyaa
     
  8. BlackBerry

    BlackBerry JF-Expert Member

    #8
    Aug 10, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 1,844
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Na walioanza kucheza na kitu miaka 15 kwa hiyari yao je? hawa tuwaweke fungu gani?
     
  9. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #9
    Aug 10, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,081
    Likes Received: 14,383
    Trophy Points: 280
    halafu kuna thread humu inahusu kurudisha jkt hebu mtu aweke link

    inahusu hasa habari hii
     
  10. Shantel

    Shantel JF-Expert Member

    #10
    Aug 10, 2011
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 2,024
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    na hawa waganga wanaowaambia watu watembee na mabikira ndio wanazidisha idadi, si mnaona watoto wadogo wanabakwa
    hadi na wazazi na walezi wao
     
  11. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #11
    Aug 10, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,509
    Likes Received: 9,282
    Trophy Points: 280
    Kuna mahali nilisoma kuwa sheria za Tanzania zinaruhusu mtu kuolewa miaka 14 na chini ya hapo.
     
  12. Mwanaukweli

    Mwanaukweli JF-Expert Member

    #12
    Aug 10, 2011
    Joined: May 18, 2007
    Messages: 4,275
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mama unalenga wapi?
     
  13. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #13
    Aug 10, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,081
    Likes Received: 14,383
    Trophy Points: 280
    kuna ripoti humu
    kuwa ajira serikalini na mashirika ya umma ni zangono

    pata picha kama serikalini kwenyewe watu wanavua nguo kwanza ndo wanaajiriwa
    huko kwengine je???????
     
  14. Mwanaukweli

    Mwanaukweli JF-Expert Member

    #14
    Aug 10, 2011
    Joined: May 18, 2007
    Messages: 4,275
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Heshima zote kwako mkuu lakini hakuna sheria ya hivyo Tanzania.
     
  15. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #15
    Aug 10, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,081
    Likes Received: 14,383
    Trophy Points: 280
    sheria ni miaka 16

    na walivyo wehu
    wanasema mdada wa miaka 16 alie olewa eti aruhusiwe kupiga kura
     
  16. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #16
    Aug 10, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,197
    Likes Received: 16,193
    Trophy Points: 280
    Hii mimi wala sishangai hata kidogo. Kama jamii tunalea sana hizi tabia na wanawake nao huchangia kuwepo kwa attitudes kandamizi dhidi yao.

    Sitashangaa wakija akina dada hapa na kusema wote au wengi wa hao wanaonyanyaswa kijinsia wanajitakia wenyewe.
     
  17. Sooth

    Sooth JF-Expert Member

    #17
    Aug 10, 2011
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 1,894
    Likes Received: 662
    Trophy Points: 280
    Dada FF,

    Maadili yana muktadha. Kwa mujibu wa mila na desturi zetu, kitendo cha Dr. Slaa sio utovu wa maadili. Kwa mujibu wa dini zetu, kweli hapo ni issue, lakini bado siwezi kumpunguzia sifa zake kama kiongozi mwenye uwezo kwa kuongoza taifa hili maana tunataka kiongozi wa nchi (yenye waumini wa dini na wasio amini) na sio kiongozi wa kigango au kanisa.

    I hope chuki yako itaweka mafuta kwenye gari....Oooh nilishasahau kwamba unashinda home tu-kazi yako kuu ni kutimua vumbi JF!
     
  18. Sooth

    Sooth JF-Expert Member

    #18
    Aug 10, 2011
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 1,894
    Likes Received: 662
    Trophy Points: 280
    They can't complain coz they use each other. Grades vs you-know-what!
     
  19. Mwanaukweli

    Mwanaukweli JF-Expert Member

    #19
    Aug 10, 2011
    Joined: May 18, 2007
    Messages: 4,275
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mmh maadili? Najaribu kupata picha ya maadili ya hao wanaotuongoza sasa. Mmmmmh!!!!
     
  20. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #20
    Aug 10, 2011
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Sheria ya ndoa ya mwaka 1971, kuhusu umri wa wana ndoa

    Mwanamke na mwanaume wawe wametimiza miaka 18 ili kufunga ndoa. Hata hivyo mwanamke anaweza kuolewa akiwa na umri wa chini ya miaka
    18 lakini sio chini ya miaka 15 kama atapata idhini ambayo hutolewa na baba na kama hayupo ni mama au kama wote wamefariki idhini itatolewa na mlezi wa binti huyo. Kama wote wamefariki basi hatahitaji idhini. Kuna wakati katika mazingira fulani mahakama inaweza kutoa idhini kwa binti kuolewa akiwa na miaka 14 lakini si chini ya hapa ikiwa ataonekana kwa mfano ana mimba. Pia mwanaume anaweza kuruhusiwa na mahakama kuoa akiwa na umri wa miaka chini ya 18 lakini lakini si chini ya 16 kama ataonyesha kuelewa jukumu lake kama mtu mzima. Lakini hii ni pale ambapo kuna tatizo kama la kumpa msichana mimba ndipo mahakama inaweza ikatoa idhini. Katika ombi la kuoa la SHABIRI A. M. VIRJI (1971) HCD NO. 407 la Mahakama Kuu ya Tanzania, mwombaji alikuwa na miaka 16 lakini alimpa mimba binti wa miaka 18. Mahakama katika kuchunguza ombi la mvulana la kuoa ilitoa kibali kwa sababu wote wawili walipendana sana na wazazi wao hawakuwa na kipingamizi cha wao kuoana.
     
Loading...