Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TAzama unavyoweza kuwa tajiri kwa muda mfupi.

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Mbaga Michael, May 10, 2012.

  1. Mbaga Michael

    Mbaga Michael Verified User

    #1
    May 10, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 2,826
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    Habari wanajamii!

    Nawatafuta watu wenye mitaji ya kuanzia kama milioni 3 hivi tufanye nao biashara.

    Biashara yenyewe iko namna hii ni kuzalisha umeme kwa kutumia machine ya kusaga itakayobadilishwa na kuwa ya kufua umeme kwa kufungiwa moter, nipo eneo moja Mkoani mwanza pembezoni mwa mji ni sehemu iliyo na watu wengi sana kutoka sehemu mbalimbali za nchi wakiwa wamekuja kutafuta eneo hili, kwa bahati mbaya eneo hili hakuna umeme usambazwao na shirika letu la umeme la Tanesco bado haujafika, ingawa kuna mtu mmoja yupo sehemu hii ikijaribu kutoa huduma hii maeneo haya kwa kutumia machine ya kusaga yenye piston moja ambayo imeelemewa mzigo kwa mahitaji ya wateja kuwa makubwa hivyo kufanya watu kuendelea kukaa gizani


    hizi ndizo gharama anazozitoza huyu bwana kwa wateja wake kwa siku

    1. Ukihitaji umeme nyumbani kwako balbu moja tsh. 500/=@siku

    2. Kwa mwenye salon maeneo haya kama anahitaji hudumu yake anatozwa 3000/=@siku

    3. Kwa wenye kumbi labda za kuonyesha video tsh.5000/=@siku

    3. Kwa wenye maduka tsh.5000/=@siku kama ana charge na simu

    4. Kwa wenye mabaa tsh. 4000/=@siku huruhusiwa kutumia friji kuepusha mashine kuzimika kwa ukubwa wa mzigo

    kwa kifupi mahitaji bado ni mengi mno na hudumu iliyopo sasa inalegalega sana kama utalizika na maono yangu ya kufanya nawe mfanyabiasha biashara hii katika eneo ili tafadhari tuwasiliane kwa kuniPM
     
  2. Kaka'

    Kaka' JF-Expert Member

    #2
    May 11, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 584
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    mkuu mwea, hebu jaribu kuwekka technical details n nn kinahitajika, na approximate mtaji unaohitajika n kiasi gani, mashine itafanyaje kazi. unategemea kuzalisha watts ngapi tokana na huo uwekezaji.
     
  3. Mchaka Mchaka

    Mchaka Mchaka JF Bronze Member

    #3
    May 11, 2012
    Joined: Jul 20, 2010
    Messages: 4,532
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    umepata kibali kutoka mamlaka husika?
     
  4. The Pen

    The Pen JF-Expert Member

    #4
    May 11, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 764
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Umefanyia utafiti wa kutosha khs ufanisi (efficiency) wa hiyo mashine?
     
  5. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #5
    May 11, 2012
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,483
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Kutokana na post yako inaonekana kinachokusukuma (driving force) ni tamaa ya kuwa tajiri haraka. Hiyo siyo attitude ya ujasiriamali. Driving force yako inapaswa kuwa utoaji wa huduma bora mbadala. Utajiri yatakuwa ni matokeo. Fanya uchunguzi wa kina (yakinifu) badala ya ku-copy na ku-paste biashara za wenzako.
     
  6. NDAMANDOO

    NDAMANDOO JF-Expert Member

    #6
    May 11, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 249
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    cha muhimu hapo unatakiwa utoe detail kama umepata kibali toka mamlaka husika cause unaweza fungua leo kesho mamlaka husika wakuja juu halafu tayari umeshawekeza pesa zako. utashika kichwa mpaka basi!!!!!!
     
  7. nxon

    nxon JF-Expert Member

    #7
    May 11, 2012
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 1,069
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    good business ila una kibali cha kuendesha hiyo biashara ukizingatia hili shirika la usambazaji umeme ni monopoly economy
     
Loading...