Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

tatizo la walimu ni umaskini

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Kaka mwisho, Jul 8, 2012.

  1. Kaka mwisho

    Kaka mwisho JF-Expert Member

    #1
    Jul 8, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 301
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    walimu
    wakiwa wanaelekea kwenye mgomo, kamwe hawatafanikiwa lazima wengine
    wasaliti kuendelea kufundisha, hii yote inatokana umaskini walionao
    kuanzia familia mpaka ukoo. Mwalimu hana ujasri wa kugoma, kutokana na
    hali yake duni. Asilimia kubwa ya hawana mbele wala nyuma yaani msingi
    wa maisha yao ni mbovu. Hali hii imesababisha wakimu waanze kupigana
    mkwara kuwa ambao hawatogoma watawadhibu hata kwa kipigo mfano mkoa wa
    kigoma. Mgomo ulipita nikiwa mpwapwa secondari mwl mmoja aliwahi sema
    hawezi goma kwani hana anachoidai serikali kama mshahara unaridhika nao
    kutokana na uwezo wa serikali ya tanzania. Ndio maana serikali haina
    presha yoyote inajua ni upepo tu. Pole walimu kwa hali ngumu ya maisha.
     
  2. Alexism

    Alexism JF-Expert Member

    #2
    Jul 9, 2012
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 1,352
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 145
    Mkuu umeongea uongo na ukweli kwapamoja kabisa yaani walimu kutogoma siyo kuwa ni maskini tu bali ata taaluma yao inawaponza.Yaani ni kazi ya kujitoa kama padri au sheikh. Hivi padri au sheikh anaweza goma kufundishw waumini?
     
  3. Alexism

    Alexism JF-Expert Member

    #3
    Jul 9, 2012
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 1,352
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 145
    Mkuu umeongea uongo na ukweli kwapamoja kabisa yaani walimu kutogoma siyo kuwa ni maskini tu bali ata taaluma yao inawaponza.Yaani ni kazi ya kujitoa kama padri au sheikh. Hivi padri au sheikh anaweza goma kufundisha waumini?
     
  4. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #4
    Jul 9, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,431
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    na ccm ni wajanja, wanaajiri form iv, na kumpa training kidogo ya grade a. Mtu mwenye elimu hiyo, ana ajira moja tu, labda ongeza na kilimo au ujasiria mali, lakini yeye mwenyewe hauziki.

    Ifikie hatua, mwalimu wa shule ya msingi awe kidato cha sita with diploma
     
  5. m

    mwalimu. Member

    #5
    Jul 10, 2012
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    cwt, iko mbali sana na matawi, halafu ukiwachanganya walimu wote kuanzia cheti hadi degree hawawezi kuiva pamoja;nashauri kamati za mgomo ziundwe kila wilaya
     
Loading...