Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tarehe ya uchaguzi yatangazwa; majimbo ya kugawanywa yatangazwa!

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mzee Mwanakijiji, Apr 16, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Apr 16, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI

    “TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI KUHUSU UGAWAJI WA MAJIMBO NA RATIBA YA UCHAGUZI MKUU WA 2010”

    1.Ugawaji wa Majimbo

    Tume ya Taifa ya Uchaguzi ,Kwa mamlaka iliyopewa chini ya Ibara ya 75 ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya mwaka 1977,inawatangazia wadau wa Uchaguzi na Wananchi kwa ujumla kuwa itagawa Majimbo ya Uchaguzi yafuatayo.


    i.Nkasi

    ii.Tunduru
    iii.Maswa
    iv.Kasulu Mashariki
    v.Bukombe
    vi.Singida Kusini
    vii.Ukonga


    Taarifa zaidi kuhusu Majimbo hayo mapya yatakayoanzishwa itatolewa baada ya Tume kukutana na wadau wa Majimbo husika.


    2. Ratiba ya Uchaguzi Mkuu wa 2010

    Kwa mujibu wa Vifungu vya 37(1)(a) na 46(1) vya Sheria ya Uchaguzi, Sura ya 343 na Vifungu vya 41(1) na 48(1) vya Sheria ya Uchaguzi wa Serikali za Mitaa ,Sura ya 292, Tume ya Taifa ya Uchaguzi pia inawatangazia Wananchi wote kuwa Ratiba ya Uchaguzi Mkuu wa Mwaka 2010 kwa Uchaguzi wa Rais, Bunge na Madiwani itakuwa kama ifuatavyo;


    1. UTEUZI WA WAGOMBEA - 19 AGOSTI,2010


    2. KAMPENI ZA UCHAGUZI -20 AGOSTI, HADI 30 OKTOBA,2010

    3. UPIGAJI KURA 31 OKTOBA, 2010


    Kwa mujibu wa Sheria za Uchaguzi, Tume itawatangazia Wananchi rasmi, tarehe ya kutoa Fomu za Uteuzi kwa wagombea.


    JAJI MSTAAFU LEWIS M.MAKAME
    MWENYEKITI WA TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI
     
  2. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #2
    Apr 16, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,969
    Likes Received: 369
    Trophy Points: 180
    Sawa ila nahisi pamoja na kwamba kugawanya majimbo ni vizuri kwa maandeleo yetu ghalama nazo duh, halafu chama cha matumbo wanataka kuongeza idadi ya mafisadi mjengoni tu. Ni mtazamo tu!
     
  3. R

    Renegade JF-Expert Member

    #3
    Apr 16, 2010
    Joined: Mar 18, 2009
    Messages: 3,015
    Likes Received: 449
    Trophy Points: 180
    Je kule mjengoni kuna seat za kutosha?
     
  4. Ochu

    Ochu JF-Expert Member

    #4
    Apr 16, 2010
    Joined: May 13, 2008
    Messages: 972
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    wameongeza majimbo lakini kuongeza muda watu kujiandikisha hawataki...wizi mtupu
     
  5. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #5
    Apr 16, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,969
    Likes Received: 369
    Trophy Points: 180
    Kwani wizi wameanza leo? si kawaida yao!
     
  6. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #6
    Apr 16, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    aisee.. CCM imewaathiri sana watu.. maana reactions za kwanza ni towards the negative. Nafikiri ni vizuri sasa tunajua timeline ya mambo mbalimbali ingawa nafikiri baadhi ya tarehe zitachenji baada ya Hukumu ya Mahakama..
     
  7. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #7
    Apr 16, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Uzuri wake nini na kwa maendeleo gani kuliko gharama?
     
  8. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #8
    Apr 16, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,596
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Mambo iko hapo mkuu!!!

    By the way, with improved communications systems and road; i do not see the reasons why dividing constituents!!! Any mambo ya kutumia mawazo ya zamani kwenye karne nyininge.
    Mungu Ibariki Tanzania
     
  9. M

    Mtu Mmoja JF-Expert Member

    #9
    Apr 16, 2010
    Joined: Mar 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    usijifurahishe mwanakijj, kutokana na vyanzo vya uhakika, hakuna mgombea binafsi mwaka na katika uchaguzi huu. ni hayo tu wapendwa
     
  10. R

    Rafikikabisa Senior Member

    #10
    Apr 16, 2010
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 198
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Hivi wanaojua ukonga vizuri naomba tutajieni vitongoji vyake tuone kama kweli ilistaili kugawanywa.
     
  11. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #11
    Apr 16, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Asante kwa taarifa Mkuu.Hee Ubungo haigawanywi?
     
  12. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #12
    Apr 16, 2010
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Hivi hakuna namna ambayo tunaweza kuitumia kukataa kuongezwa gharama kwa kuongeza idadi ya majimbo?
     
  13. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #13
    Apr 16, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    the straight answer is "nope".. lililoandikwa limeandikwa.
     
  14. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #14
    Apr 16, 2010
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Watatosha tu
     
  15. saitama_kein

    saitama_kein JF-Expert Member

    #15
    Apr 16, 2010
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 984
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tatizo letu ni kufikiria siku zote wingi wa wabunge badala ya ubora na uwakilishi wa maana...Ukonga ina haja gani kuongezewa mwakilishi?? Jaji Bomani aliyasema haya hawakumsikiliza sijui km kelele zetu wenye uchungu na Tanganyika na wazawa wa kikweli kikweli tutakuja kusikilizwa???
     
  16. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #16
    Apr 16, 2010
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Kwa vyovyote chanzo chako kitakuwa Philip Marmo.
     
  17. M

    Magehema JF-Expert Member

    #17
    Apr 20, 2010
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 446
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Nahisi mabadiliko makubwa yaja!!!
     
Loading...