Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania: Why we pay Double VAT?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Inkoskaz, Jan 16, 2011.

  1. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #1
    Jan 16, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Wachumi hii imekaaje?
    ukinunua airtime recharge voucher unalipia VAT
    ukiitumia pia unalipia VAT per minute talktime
    hizi caculation zikoje jamani,wenye upeo zaidi watujulishe.
     
  2. Easymutant

    Easymutant JF-Expert Member

    #2
    Jan 16, 2011
    Joined: Jun 3, 2010
    Messages: 2,131
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Thanks ngoja nisubiri wataalamu maana hata mie linanipa shida hilo
     
  3. Masika

    Masika JF-Expert Member

    #3
    Jan 16, 2011
    Joined: Sep 18, 2009
    Messages: 731
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Same apply to me,waiting
     
  4. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #4
    Jan 16, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,941
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Hii mbona simpo mkuu? Ile ya kwanza ni kwaajili ya serikali na ya pili ni kwaajili ya wenyenchi aka mafisadi!
     
  5. M

    Malila JF-Expert Member

    #5
    Jan 16, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Kwa hiyo,una maana hiyo ya pili ni kwa ajili ya kulipia madeni ya kanga/vitenge/kofia nk za uchaguzi na madeni ya Dowans sio !!!!!!!
     
  6. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #6
    Jan 16, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,603
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    INKOSKAZ....MWANA WA UMSOLOPAGAAZ.....NAKUSALIMU....!
    hii ni mada iliyotulia yenye maaana halisi ya GREAT THINKER......haina ushabiki bali imekaa katika kutafuta ufumbuzi wa kweli kwa mtanzania (mlaji) NASEMA TENA NAKUPONGEZA EWE NDUGU WA ALLAN QUARTERMAN
     
  7. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #7
    Jan 16, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Nimekusoma mkuu..Kwa hiyo ID yako najua halmashauri mkichwa ipo sawa..asante sana na umenikumbusha mbaali na macomrade wenzamgu akina bwana Henry na bwana Good..we acha tu!
    hayo Mahesabuya VAT siyaelewi na simu ninatakiwa nitumie
     
  8. Ikimita

    Ikimita JF-Expert Member

    #8
    Jan 16, 2011
    Joined: Oct 23, 2010
    Messages: 301
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    [FONT=&quot]Hakuna double tax, no.

    VAT ni aina ya kodi inayokusanywa kutoka kwenye bidhaa kwa kila hatua ya uzalishaji kutokana na jinsi thamani inavyoongezeka kwenye bidhaa husika. Kwa hiyo utaona kwamba kununua airtime ni hatua moja na kutumia airtime ni hatua nyingine.

    [/FONT]
     
  9. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #9
    Jan 16, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,341
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    by the way si mnajua jinsi wa Tz hatuna forums za walaji kulalamikia mifumuko ya bei,hii siyo ktk simu tu,hata ewura ktk gas ya kupikia,luku tanesco na petroli ,na VAT ni miongoni mwa vyanzo vichache vya mapato ya TRA.kimsingi hakukutakiwa kuwa na VAT ktk kununua vocha na kuitumia vocha kwani sioni value addition ktk hilo,unanunua vocha ili upige simu kwa kutumia mtandao wa mwenye vocha,sasa hiyo value addtion Tax inatokea wapi.
    Mtoa mada umeongea la msingi sana ktk hili.Now how do we tackle this VAT ili ipungue ktk cost za kutumia simu.
     
  10. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #10
    Jan 16, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    ni kweli kabisa mkuu kuna bidhaa tofauti na zinazostahiki kuwa na added value nyingine ni wizi wa mchana kweupe
     
  11. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #11
    Jan 16, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 398
    Trophy Points: 180
    mi ugomvi wangu kwenye bia tu
     
  12. LoyalTzCitizen

    LoyalTzCitizen JF-Expert Member

    #12
    Jan 16, 2011
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 1,750
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Hivi TZ hakuna consumer rights board or anything similar in place ?? au ni responsibilities za tbs na tra??!?
     
  13. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #13
    Jan 16, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Mkuu kama zipo basi wanakula mshahara na posho bure wakati wamelala
     
  14. LoyalTzCitizen

    LoyalTzCitizen JF-Expert Member

    #14
    Jan 16, 2011
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 1,750
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Wajua TZ kuna mambo mengi sana yanafichwafichwa, ukute hiyo board nayo ipo ila sababu ya kuzama ktk ufisadi vitu vingi sana wananchi wa kawaida haelimishwi. Sielewi mpaka kesho ktk mkoa mmoja kuna mkuu wa mkoa, wakuu wa wilaya, wakurugenzi wa maendeleo wa wilaya, wabunge, maafisa biashara etc etc. ukiwauliza roles zao hawatokujibu na nadhani hawaelewi!! Hakuna sharing of information, inconsistency, ignorance among those leaders ambao wengo hawana uwezo kabisa wa nafasi zao. Safari bado ndefu sana.
     
  15. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #15
    Jan 16, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180

    tutafika? na nahodha mwenyewe keshaachia usukani
     
  16. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #16
    Jan 16, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    interesting...ngoja tupate data zaidi!!
     
  17. N

    Ngereja JF-Expert Member

    #17
    Jan 16, 2011
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 796
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Kama mnakumbuka wakatia wa kusoma bajeti ya 2010/11, kulitokea mabadiliko ya utozaji kodi kwenye huduma za simu. Moja ya badiliko ilikuwa utozaji wa VAT kwenye vocha badala ya airtime. Hii maana yake ni kwamba, sasa VAT inatozwa moja kwa moja kwenye vocha na sio muda wa maongezi, kwa sababu hapo kabla ilikuwa inatozwa kwenye airtime.

    Ikiwa makampuni ya simu yanatoza VAT kwenye vocha na pia kwenye airtime, ni wazi kutakuwa na double VAT payment, so huu ni wizi. Ni muhimu tuwaambie/tuwajulishe baraza la watumiaji wa huduma za mawasiliano ili walishughulikie au wabunge wamhoji waziri wa fedha kulikoni?
     
  18. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #18
    Jan 16, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    okay....what you said is plausible lakini...value inayokuwa added kutoka mtu unaponunua airtime dukani hadi kutumia ni kiasi gani?
    Je, unaponunua soda dukani hadi pale unapokunywa nyumbani, napo kunakuwa na value added?
    Kwa nini hizi bidhaa mbili zinakuwa treated tofauti?
     
  19. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #19
    Jan 16, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    thank you
     
  20. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #20
    Jan 16, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180


    Hapo ndo tunawachanga akina rostam na vodacom zao
     
Loading...