Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania Tumelala??

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Kang, Aug 7, 2010.

  1. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #1
    Aug 7, 2010
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Ahhh nimeandika lipost likubwa likagoma ku-post!

    Anyway naona kuna Google Developer Day ya Uganda na ya Kenya zinakuja, TZ zero!

    Pia kuna Apps4Africa competition naona kuna Rwanda event na Kenya Event, Bongo zero! Na hata ukiangalia kampuni zilizoanzisha hiyo competition TZ hatupo, sasa ningependa kujua what is going on jamani? TZ hatupo kabisa kwenye haya maswala ya IT au ni nini tatizo?
     
  2. m_kishuri

    m_kishuri JF-Expert Member

    #2
    Aug 7, 2010
    Joined: Jan 27, 2010
    Messages: 1,470
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Watz hatuna haraka sie!!!!! Wacha tuendelee kulala yakhe.:sleep:
     
  3. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #3
    Aug 7, 2010
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Kama unavyojua mkuu, watanzania wengi hatupendi challenges . watu wanafikiria njia za mkato ambazo wanaushahidi tosha kuwa kuna watu zimewatoa ( Some people have become because of the shortcuts ways of becoming succesful).

    Sababu kubwa ndiyo hapo juu, kama tutaacha kujibeba beba kila sehemu, lazima watu wataacha kuogopa challenges and they think, tutakuwa kama hao ndugu zetu lakini kama tutakuwa kila siku matamasha bila kufanya kazi kwa njia za haki basi ndio tutaendelea kuwa warumwa wa uchumi, wateja wa IT, wateja wa bidhaa za kichina, wateja wa maofisini nk.

    Lakini hii inatokana na nini basi? 1)Mfumo mbovu na mazingira mabovu ya upatikanaji wa Elimu. Mtu anapata elimu kwa shida mno toka Primary schools hadi Vyuo vikuu hakuna hata siku moja utakuta mtu anauhuru wa kufikiria. 2) Kuelndelea kwa short cut kwa sababu vinaruhusika, utakuta mtu leo anaanza biashara baada ya miezi miwili kesha win, that is too much. 3) Hizi professional work hatuzithamini watanzania, tunakimbilia kuwapa wachina, kila kitu hadi tenda ya kufunga nyaya, kuchimba mifereji bila kujenga internal human capacity kwa ajili ya baadae (kukechapu)/takeover lakini 10% zinatuua.
    4) Wataalamu wa ndani hatuaminiki, tunaendesha mikampuni kwa kujuana siyo kwa kujua kazi. watu wanapeana kazi, kwa hiyo utakuta mwenye kampuni keshazoea kupata kazi bila hata kuisotea/kuandika proposal yenye ushindani, mtu anafanya kazi kwa mazoea na wala si kwa utaalamu. Hapa naamanisha we are not updating ourselves to the current situation.
     
  4. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #4
    Aug 7, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Kang: RedDevil : and Others:

    Nyie mmefanya nini katika eneo hilo: Somebody Somwhere has to take the lead!
     
  5. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #5
    Aug 7, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Kwa nini unasema tanzania zero. Hizi issue ni za individual.Una uhakika hakuna watanzania wanaoshiriki? Je na wewe mwenyewe unashiriki?

    Sijui nasoma kwenye website hiyo ya Google naona ni kama marketting na survey ya bidhaa zao.
     
  6. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #6
    Aug 7, 2010
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,536
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Kang,
    Kwanini hii drive ya kufanya mambo kama haya isianzishwe na players walioko kwenye soko badala ya kutegemea drive ya serikali peke yake? I believe kuna makampuni mengi ya ndani yanayofanya kazi za IT ambayo yanaweza kabisa kuunganisha nguvu na kuonyesha njia maana si tu kwamba yanaweza kuongezea kukua kwa soko lao la IT, bali pia yanaweza kuchochea ubunifu na kutuwezesha kuwa more aggresive kwenye mambo ya technology.
    Wale waliosoma soma naona sasa waanze kufikiria namna ya kutoa michango yao kwa ajiri ya kuliendeleza hili Taifa. Haiwezekani wote tukawa tunavutiwa na siasa tu tukaacha mambo mengine. Tukumbuke sababu nyingine kubwa ya kuanguka kwa dola ya kikomunist ni kushindwa ku match na maendeleo ya technology ya nchi za magharibi. Wakati watu wa magharibu walikuwa wanaendesha mambo yote simulteneously, wao walikuwa wamebobea kwenye suala la ulinzi tu na kusahau mchango mkubwa wa technologia katika ku balance mambo.
    Hatubanwi na sheria kama independently and proactively tutaanza kutoa michango yetu ha hali na mali katika maendeleo ya technologia.
     
  7. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #7
    Aug 7, 2010
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Hizi ni events za Google sio swala la kushiriki, kuna event Kenya na Uganda, Bongo zero. Sijui unasoma site gani, ila Dev Day inakuwaga kwa ajili ya programmers so inakuwa inahusisha system zote za google ambazo developers wanaweza kutumia Android, Maps API, App Engine etc.
     
  8. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #8
    Aug 7, 2010
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Ni kweli, ila kwa sasa mimi niko chini sana kiuwezo maybe in a few years.
     
Loading...