Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania Tuivue Gamba tupate (Republic of People of Tanzania) Wana JF Mchango wenu.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by GHIBUU, Aug 21, 2011.

  1. GHIBUU

    GHIBUU JF-Expert Member

    #1
    Aug 21, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 2,690
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Wana JF

    Munaonaje United Republic of Tanzania tukaivua gamba ! Badala ya kuwa na mfumo wa serikali mbili na wazanzibari kudai serikali tatu,na kwa vile kizazi cha sasa hawalitaki au wanalichulia neno Tanganyika,kutokana wengi ya watanganyika wamezaliwa wakati kuna Tanzania.

    Sasa mimi pendokezo langu Munaonaje tukavua gamba Tanzania United tukawa na taifa la watu wa tanzania People' Republic of Tanzania ?
    Na huku tukawa na muungano mpya na makubaliano mapya na Zanzibar tukawa na United Republic of Tanzania and Zanzibar ?

    People's Repulic of Tanzania -Kuwa mwanachama wa United Nation- Sovereign state - Pia kuwa mwana chama wa EAC
    People'S Republic of Zanzibar- Kuwa manachama kamili United Nation- Sovereign state- Pia kuwa mwanachama wa EAC
    United Republic of Tanzania and Zanzibar- kuwa serikali ya shirikisho.

    Nafikiri mfumo wa muungano wa TZ ukapitiwa umpya, ili kuondoa migongano na kupunguza gharama kubwa zinatumika kulinda muungano huu ambao umekuwa na mivutano ndani ya miaka 47,hadi sasa kufikia wazanzibari kuuchukia na kutokwa ndani ya nyoyo kabisa hata amani hauna tena.

    Munaonaje wana JF Great Thinkers
     
  2. Rugaijamu

    Rugaijamu JF-Expert Member

    #2
    Aug 21, 2011
    Joined: Jul 10, 2010
    Messages: 2,468
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Nani kakuambia kuwa vijana hatulitaki jina Tanganyika?Na je unafahamu ni jina Tanzania lina tokana na nini?Acha kukurupuka dogo....!
     
  3. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #3
    Aug 21, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    for your information there is no republic of people of tanzania....

    Maybe to be called people's republic of tanzania

    please make your changes first to go with what is correct then try again mwananchi!!!

    * IF YOU WANTED TO KNOW WHY??? please READ...
     
  4. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #4
    Aug 21, 2011
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    Makubaliano Yalikuwa Muungano wa Tanganyika na Zanzibar.

    Kukazaliwa Tanzania yaani Upande wa Bara Ukaitwa Tanzania Bara au Tanzania Mainland
    Upande wa Visiwani Ukaitwa Tanzania Visiwani Huku kwa pamoja Wanaitwa Watanzania .
    United Republic Of Tanzania U.R.T.

    Kukawa na Radio Tanzania Bara na Sauti ya Tanzania Visiwani sio Zanzibar
    Haya Nakumbuka Sana Hili la Kurejesha Zanzibar Halipo kwenye Muungano
    Sauti ya Tanzania Visiwani


    Tanzania ikawa na Mikoa 26. Sasa Imeongezeka yaweza fika hata 30 Sukuma land Iligawanywa Kukawa na Shinyanga na Mwanza
    Tabora na Mbeya Zikamegwa Ikazaliwa Rukwa Ikaendelea hadi leo watu wakijitengenezea ulaji.
    Tuwe na Majimbo yetu wenyewe Tujiongoze kuliko sasa hivi viongozi hawabebeki wananuka uvundo.
     
  5. E

    EDOARDO Senior Member

    #5
    Aug 22, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 115
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kuitwa Peoples' Republic au jina lingine lolote zuri bila uwajibikaji wa dhati wa viongozi ni bure. Kuna mambo mengi nchi hii yako vizuri kwenye makabrasha lakini utekelezaji hakuna. Oh! Mpaka inachosha kufikiri.
     
  6. Jagermaster

    Jagermaster JF-Expert Member

    #6
    Aug 22, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 657
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    <br />.
    <br />
    Mchawi wetu, ni CCM na Zanzibar, mpaka tutakapo achana na CCM na kufutilia mbali muungano ndio Tanganyika tutaweza anza fikiria misingi ya maendeleo ya Taifa letu la Tanganyika. Hapa tutapiga makelele kila siku, mara mafuta, mara gesi, mara dhahabu, mara karafuu, mara TRA, mara hatuna uwino. wa mabalozi wanaotuwakilisha, mambo mengimengi tu yasiyokuwa ya maendeleo ndio tunakaa kipiga domo.Waacheni Zanzibar waende zao Tanganyika tujenge nchi yetu
     
  7. HT

    HT JF-Expert Member

    #7
    Aug 22, 2011
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 1,899
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kapambane na akina Nguruvi na Mkandara kule kwenye hoja nzito. Hii ilipaswa kuwa post ktk thread ile. Sioni kwa nini uwe uzi mpya!
     
Loading...