Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania Ranked among Africa`s top three in governance!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mr. Zero, Nov 15, 2007.

  1. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #1
    Nov 15, 2007
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,810
    Likes Received: 1,070
    Trophy Points: 280
    US ranks Tanzania among Africa`s top three in governance

    SOURCE: Guardian


    Hivi haya ni ya kweli??? Je wanatumia vigezo gani?? Wakati mali yetu inachotwa usiku na mchana, wakati skandali za Mafisadi ndiyo zinazidi kupamba moto, hivi kweli tunaweza kuiamini hii ripoti??? Au ndiyo njia yao ya kujichotea???
     
  2. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #2
    Nov 15, 2007
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    Kazi kubwa ilifanywa na Mkapa.Halafu hawa mabeberu wakikusifia ujue kuna jambo ambalo huwa negative impacts zake ni kwa mwananchi.

    Hata Dikteta Mobutu alisifiwa sana na Ufaransa.Leo hii Venezuaela na Cuba wana maendeleo makubwa mbona Us hawawasifii.Sifa zao za kizandiki zina malengo yao.

    E bwana watuachie nchi yetu kwani wametumia vipimo gani vya uhakika.
     
  3. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #3
    Nov 15, 2007
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,130
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Shilingi kila siku inaporomoka ya kenya kila kukicha inatupiga bao wao wanasema tunafanya vizuri hivi kuna unafiki mkubwa zaidi ya huu?

    Balozi wao alisema kuwa hakuna budi kushughulikia mafisadi alikuwa akimaanisha kitu gani?

    Mbona nchi zinazoendelea hazisifiwi?ama ni kwa wale wanaowauzia madini kwa bei poa ?
     
  4. Saharavoice

    Saharavoice JF-Expert Member

    #4
    Nov 15, 2007
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,542
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Yes Sir, Yes sir ndiyo siri yake.

    Ukiwa "no sir" Nchi yako kila siku itakuwa bad governance
     
  5. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #5
    Nov 15, 2007
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Kusema kweli Mkapa ameuweka uchumi wetu kwenye hali nzuri, mtu yoyote anayeufahamu uchumi lazima atakubaliana na hilo. Ukilinganisha alipoichukua nchi na alipomwachia JK unaona kabisa kuwa umechumi wa Tanzania umebadilika na unafuata sera nzuri, kama utekelezaji wake ungekuwa na mwendelezo nadhani mambo yangekuwa mazuri zaidi. Hii hata US waseme au wasiseme ukweli ni kwamba the economy was in good shape.
    Kuna jambo? yes kuna jambo kwa sababu sasa hivi Tanzania imeanza kuwa na potential ya kuwa na middle class kwa hiyo wawekezaji wameanza kuona opportunity ya kuwekeza na kuchuma pesa. Hii ni common sense.
     
  6. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #6
    Nov 15, 2007
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,810
    Likes Received: 1,070
    Trophy Points: 280
    Nafikiri labda maana ya good governance ni kuwapa ulaji. Nchi kama Botswana na Namibia ambao wanaingia mikataba 50/50, rushwa iko chini na wanajitegemea 100% kwenye bajeti yao eti bado tumewapiga bao. Huu ni kututapeli ili wajichotee dhahabu yetu. May be ndiyo sababu nchi zilizotajwa ni zile zinazozalisha Dhahabu kwa wingi Africa. Hata wakiangalia Mafanikio ya awamu ya BWM bado hatustahili hiyo ranking.
     
  7. Power to the People

    Power to the People JF-Expert Member

    #7
    Nov 15, 2007
    Joined: Jul 11, 2007
    Messages: 1,013
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Labda wangeorodhesha vigezo vilivyotumika hapa ningeweza kuwaelewa na hata hivyo sijui kam kun vigezo vyovyote vya kiuchumi ambavyo vingeiweka tz top 3.

    There must be something very wrong.
     
  8. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #8
    Nov 15, 2007
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,039
    Likes Received: 9,723
    Trophy Points: 280
    Hawa wanataka wapewe sehemu waweke kituo chao cha kijeshi. Vinginevyo hiyo conclusion yao ni ZERO!
     
  9. S

    Semanao JF-Expert Member

    #9
    Nov 15, 2007
    Joined: Jul 25, 2007
    Messages: 208
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Ukiona hivyo kweli kuna kitu wanakitaka wakianza na kutupaka mafuta kwenye mgongo wa chupa. Tafiti zao zimeshaonyesha kuwa majibu ya Dr. Watson yana ukweli hivyo watatumia hiyo tafiti kujichukulia wanachotaka,

    YES SIR.
     
  10. Saharavoice

    Saharavoice JF-Expert Member

    #10
    Nov 15, 2007
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,542
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    But why Tanzania, Ghana ana south Africa? Gold?
     
  11. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #11
    Nov 15, 2007
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,081
    Likes Received: 16,000
    Trophy Points: 280
    Nah....no way!! They can't be serious...
     
  12. K

    Koba JF-Expert Member

    #12
    Nov 15, 2007
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 6,064
    Likes Received: 435
    Trophy Points: 180
    ...good governance my ass,mwaka wa saba huu nafuatilia mirathi ya baba sijapata hata ndululu,kila siku file halipo oooh mara mzee fisadi wa kusign hayupo,tunasubiri report ya mwisho kazini kwake,tunaomba uje wiki ijayo tutakuwa tumemaliza oooh choroko,maharage,mbaazi..wapumbavu sana hawa!
     
  13. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #13
    Nov 15, 2007
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
     
  14. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #14
    Nov 15, 2007
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    That's why i said they must be upto something? Waache mchezo wao wa kizandiki,good governance ili hali ufisadi una Mizizi.

    This guy's must must be crazy na mtu mwenye akili alienda shule akakubaliana nao basi Mzimu wa Chifu Mangungo bado unatuandama.
     
  15. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #15
    Nov 15, 2007
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,919
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    ..kuna usemi wa vijana unasema hivi "ukitaka kumpata binti,msifie!"
     
  16. Mtu Mzima

    Mtu Mzima JF-Expert Member

    #16
    Nov 16, 2007
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 379
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Wameshajua Wadanganyika wanapenda sifa za kijinga ndo maana wanaanza kupaka mafuta kulainisha kidogo kabla hawajaanza kubandua ki-ulaini.
     
Loading...