Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania Now Faces Sanctions & Diplomatic Crisis Over Iran

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Muke Ya Muzungu, Jun 30, 2012.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Muke Ya Muzungu

    Muke Ya Muzungu JF-Expert Member

    #1
    Jun 30, 2012
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 3,449
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Ulafi na ufisadi wa serikali ya Kikwete sasa unaliingiza taifa katika mgogoro wa kidiplomasia. Juzi tumeionya serikali, leo serikali ya Marekani inatoa onyo kwa Kikwete. Sababu IRAN. Watueleze ni kitu gani viongozi wa IRAN wamekuwa wakifuata Tanzania ! Mwakyembe, Membe Rostam na Kikwete Kazi Kwenu


    Tanzania must stop re-flagging Iran tankers: U.S. lawmaker


    WASHINGTON | Fri Jun 29, 2012 1:39pm EDT (Reuters) - Tanzania must stop the practice of "re-flagging" Iranian oil tankers or it will face the threat of U.S. sanctions and damage its ties with Washington, a U.S. lawmaker warned on Friday.

    Howard Berman, the ranking member of the House Committee on Foreign Affairs, accused Tanzania of reflagging at least six and possibly as many at 10 tankers owned by the National Iranian Tanker Company.

    "This action by your government has the effect of assisting the Iranian regime in evading U.S. and EU sanctions and generating additional revenues for its nuclear enrichment and weapons research program and its support for international terrorism,"

    Berman said in a letter to President Jakaya Kikwete that was obtained by Reuters. Berman said if the tankers were allowed to continue sailing under the Tanzanian flag, Tanzania could face the sanctions that President Barack Obama signed into law.

    He said Congress would also have "no choice" but to consider whether to continue the range of bilateral U.S. programs with Tanzania.Officials at Tanzania's embassy were not immediately available to comment on Berman's letter.

    The sanctions, along with similar action by the European Union, are aimed at pressuring Iran to curb its nuclear program, which the West believes aims to develop nuclear weapons but which Tehran says is for peaceful purposes. The United States gave China a six-month reprieve from Iran financial sanctions on Thursday. The Obama administration has now spared all 20 of Iran's major oil buyers from its unilateral sanctions, rewarding them for cutting purchases of Iranian oil.

    Below are some of the Super-Tankers that have been renamed, and flying the Tanzanian Flag:

    Davar (previous name): Companion – Tanzania
    Haraz: Freedom – Tanzania
    Susangrid: Daisy – Tanzania

    Barua yao hii hapa:

    Dear President Kikwete,
    I am writing to express my deep dismay that Tanzania has permitted the National Iranian Tanker Company (NITC), to reflag at least 6 and as many as 10 of its vessels under the Tanzanian ship registry, allowing them to remain under NITC ownership and continuing to transport Iran's crude oil exports. This action by your government has the effect of assisting the Iranian regime in evading U.S. and EU sanctions and generating additional revenues for its nuclear enrichment and weapons research programs and its support for international terrorism.

    It is profoundly disappointing to me to learn that your government has acted in contravention of the broad international coalition that is working together to use peaceful means, including economic sanctions, to change the threatening behavior of the Iranian regime. The decision to accept the re-flagging of NITC vessels casts a shadow over Tanzania's international reputation.

    I respectfully request that Tanzania cancel the re-flagging of the NITC vessels. Given the close and cooperative relationship that our two governments now enjoy, it would be unfortunate if this action were permitted to stand.

    It would be preferable that Tanzania take this action of its own accord. However, your government should take note of President Obama's Executive Order 13608, signed May 1, 2012, which provides for the imposition of sanctions on any entity worldwide, including foreign governments, that assists Iran in evading U.S. sanctions. In my view, reflagging Iranian oil tankers falls within the scope of sanctionable activity under that Executive Order. In addition, if Tanzania were to allow Iranian vessels to remain under Tanzanian registry, we in the Congress would have no choice but to consider whether to continue the range of bi-lateral U.S. programs with Tanzania.

    Sincerely,

    Howard Berman
    Ranking Democrat, House Foreign Affairs Committee
     
  2. H

    Honolulu JF-Expert Member

    #2
    Jun 30, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 5,658
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Safari hii watanzania tumepatikana!! Lakini tuliyataka wenyewe. Hivi huyo Rostam na hizo biashara zake na Iran kwa nini atumie bendera ya Tanzania!!!?? Rais anawekwa mfukoni na mtu mmoja namna hiyo!!! Aaaa!!! Hadi nahisi kutapika!!
     
  3. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #3
    Jun 30, 2012
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kama 75% ya Budget inategemea misaada kutoka Ulaya na Marekani,
    Kama Rais wetu kila siku ni kiguu na njia kuomba misaada.
    Ili kudumisha udhaifu huo ni lazima kutii amri ya Mabwana hawa.
    Hakuna msaad usio na masharti.

    Kwa upande mwingine
    Wasitishe tu hiyo misaada ili ukombozi uharakishwe.
    Misaada ikikoma serikali ya CCM itabaki uchi wa mnyama

     
  4. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #4
    Jun 30, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    nimechoka! leo nimepata fursa ya kuongea na senior intelligence officers wa serikali ya uingereza wanasema wanafuatilia hili sakata kwa ukaribu zaidi na wakijiridisha bila shaka Tanzania itawekewa vikwazo vya kiuchumi pamoja na kufuta misaada yote. Pia jamaa wamenitonya hapa Washington DC kuwa wanafuatilia kwa ukaribu suala la Dr . Ulimboka na kusema endapo akifa tu na chanzo kuwa ni mateso aliyoyapata kuna kitu kikubwa chaja (kwa sasa ibaki siri).Nilipojitambulisha natoka tanzania mmoja wao amenijibu . nanukuu

    "WE HATE CHAMA CHA MAPINDUZI"


    mwisho wa kunukuu
     
  5. kinepi_nepi

    kinepi_nepi JF-Expert Member

    #5
    Jun 30, 2012
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 870
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hili swala linatisha sana, kwa nchi yetu ilivyomasikini sidhani kama tuko tayari kupimana nguvu na hawa mabeberu. Tatizo sio misaada tu bali hata watu wa kufanya nao biashara.

    Kwa sasa ngoja niamini kuwa ni wafanyabiashara wahuni ndio wamefanya ujanja huu na serikali haihusiki, ila kama rushwa imefikia kuhatarisha usalama wa nchi kiasi hiki tuko kwenye matatizo makubwa sana.

    Nimewasikia hawajamaa wa Washington wakipiga makelele sana na wanataka kuhusisha swala nzima na kusaidia magaidi.

    Hapa tunahitaji busara na kiongozi mwenye dhamana na karama ya uongozi, sasa wajue wanapambana na watu wasiotaka longolongo na propaganda za kisiasa, wanataka majibu na matendo. Kama nchi tuwe waangalifu kauchumi ketu hakaeleweki tunajihami na wahuni.
     
  6. N

    Njoka Ereguu JF-Expert Member

    #6
    Jun 30, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 823
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Avoind politics when dealing with issues of national interest.
     
  7. Muke Ya Muzungu

    Muke Ya Muzungu JF-Expert Member

    #7
    Jun 30, 2012
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 3,449
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    This is the most disgusting government and president we have ever had. Angekuwa rais mwingine angepitisha fimbo hadi kieleweke. Slaa au Nyerere angewachapa hawa watu viboko au kuwatia ndani, lakini hili zezeta atacheka tu nao hao mafisadi kama kawaida yake
     
  8. MotoYaMbongo

    MotoYaMbongo JF-Expert Member

    #8
    Jun 30, 2012
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 1,644
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kwa kuwachokoza US na Washirika wake, sasa CCM wanaondoka madarakani mda si mrefu, Chadema jiandaeni kuchukua nchi wakati umewadia. Eeh Mungu watie kiburi Magamba wapuuze onyo la US na UK ili hatimae ukombozi uharakishwe.
     
  9. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #9
    Jun 30, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Nchi hii ni kama haina kiongozi.
     
  10. M

    Mbozib JF-Expert Member

    #10
    Jun 30, 2012
    Joined: Apr 9, 2012
    Messages: 409
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wacha watuwekee vikwazo ili tupate akili. Nchi yetu ina kila kitu ,lakini bado tuna omba omba kama matonya.
     
  11. Muke Ya Muzungu

    Muke Ya Muzungu JF-Expert Member

    #11
    Jun 30, 2012
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 3,449
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    huyu mtu hovyo kweli. sijui mwaka huu kichwa chake atakificha wapi. Kila siku marekani, marekani, sasa aibu hiyo inamkuta. ***** kweli... hata na mimi mwanamke ntamuita dhaifu.. Dhaifuuuuuuuuu.... mfyuuuuuuuu
     
  12. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #12
    Jun 30, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,228
    Likes Received: 1,379
    Trophy Points: 280
    Alama za nyakati ziikifika kila milango ya kuzimu itafunguka na wana wa tanzania watakuwa huru
     
  13. y

    ycam JF-Expert Member

    #13
    Jun 30, 2012
    Joined: Mar 17, 2012
    Messages: 472
    Likes Received: 215
    Trophy Points: 60
    Tanzania tunapaswa kuwa na uhuru wa kuamua ni nchi gani tunashirikiana nayo kidiplomasia, kiuchumi n.k. Lakini kimsingi uhuru huo hatuna kwa sasa kwani nchi tajiri na wahisani wanatuamria nani tushirikieane naye na nani tufarakane naye kwa kigezo cha utegemezi wetu kwao. Tunahitaji mabadiliko katika dira ya uongozi ili tuwe nchi yenye uhuru kamili.
     
  14. n

    ngokowalwa Senior Member

    #14
    Jun 30, 2012
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 155
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Labda tutaimarisha mahusiano na Iran , Syria (wale wasioiva na west - Axis of evil)
     
  15. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #15
    Jun 30, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,973
    Likes Received: 9,594
    Trophy Points: 280
    Kikwete DHAIFU na Serikali yake DHAIFU wanastahili kuondoka madarakani si kwa kuwachokoza Marekani bali kwa kushindwa kuiongoza nchi na kuwaachia mafisadi wakiendelea kupeta huku maisha ya Watanzania walio wengi yakiendelea kuwa ya dhiki kubwa na ya kutisha.

     
  16. Tutafika

    Tutafika JF-Expert Member

    #16
    Jun 30, 2012
    Joined: Nov 4, 2009
    Messages: 1,384
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 160
    Big like
     
  17. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #17
    Jun 30, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Let them Sanction Tanzania; By the Way Kikwete love to visit USA, he will pay for that...

    After all they are fighting in Zanzibar and they are the one who gave the Iranians Tanzania name so if we get

    Sanctions they will not send food to the island so they will face the rythm, and to the mainland we fight also

    so our Dhaifu Government will learn the lesson to work and resolved their citizen problems before it become a disease
     
  18. O

    Original JF-Expert Member

    #18
    Jun 30, 2012
    Joined: Mar 18, 2012
    Messages: 326
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tanzania kama nchi ina haki ya kujichagulia marafiki na maadui. America na Ulaya hawana haki hata chembe ya kutuchagulia marafiki na maadui. Misaada wanayotupatia kamwe isiwe kigezo cha kututawala kwani tukiamua tunaweza kuishi bila kutegemea misaada yao. Tanzania ni taifa huru na hatufungamani na upande wowote. Mungu ibariki Tanzania.
     
  19. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #19
    Jun 30, 2012
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ​Dah, mkuu mbona umechelewa sana!
     
  20. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #20
    Jun 30, 2012
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mkuu, hakuna uhuru usiokuwa na mipaka, la sivyo inakuwa kero na vurugu tupu. Hatuwezi kuamua tu kushirikiana na magaidi eti kwa sababu tunataka kuwa na uhuru wa kuchagua nani tushirikiane naye. Iran wameshatamka hadharani kuwa wakipata silaha za nuklia watazitumia kuifuta Israel kwenye uso wa dunia; unataka tuendelee kushirikiana nao na kuwasaidia katika kufanikisha jambo hilo? Hata kama tungekuwa hatupati misaada ya west, bado tunapaswa kutumia akili katika kuchagua nani tushirikiane naye na nani tusishirikiane naye.
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...