Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania kuna ubaguzi wa rangi?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Hofstede, Jul 27, 2010.

  1. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #1
    Jul 27, 2010
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Katika pitapita nimekutana na maoni baada ya Ushindi wa Miss Tanzania Richa Adhia kuzua kizaazaa. Kilicho vuta interest yangu si kipindi kilichorushwa na Jim Clancy wa CNN katika Inside Africa.




    Maswali niliyojiuliza ni

    1. Je, watanzania weusi ni wabaguzi au watanzania wenye asili ya asia ni wabaguzi

    2. Watanzania weusi wanajitenga au watanzania wenye asili ya kiasia wanajitenga?

    3. Watanzania weusi wanatengwa na wenye asili ya kiasia au kinyume chake?

    Baadhi ya maoni yaliyokuwa yameandamana na video. Ni malumbani yanayoonesha katika mwenye asili ya kiasia na mmatumbi

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. M

    Mutu JF-Expert Member

    #2
    Jul 27, 2010
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Yah riport ya CNN wachangiaji wameonyesha kwa kiasi kikubwa wa bongo si wabaguzi kivile na wahindi wamonyesha wanapenda kuishi bongo,ila baadhi ya wahindi ndio hawapendi kuchangamana so wao ndio wana chochea gap la kibaguzi.
     
  3. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #3
    Jul 27, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Ubaguzi wa rangi upo Tanzania ...... Watanzania wenye asili ya Asia wanadharau weusi na Weusi wanadharau hao 'weupe'

    ubaguzi upo Tanzania japo kuwa labda tunaweza kuuita upendeleo
     
  4. C

    CLAY KITUMBOY Senior Member

    #4
    Jul 27, 2010
    Joined: Sep 8, 2009
    Messages: 111
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inakuwaje waafrika wote wanashabikia timu ya waafrika wenzao GHANA katika world cup, au inakuwaje waafrika wanashabikia starring mwenye asli ya afrika katika filamu.
    Sijui ni ubagizi au ni ushabiki tu?
     
  5. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #5
    Jul 28, 2010
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Hapa nakubaliana na wewe, mfano mzuri ni wamatumbi wenzetu wanaofanya kazi katika sehemu mbalimbali, wanaonesha upendeleo wa dhahir kwa watu wasiofanana nao, sasa huu sijui tuutije?, maana mbaguzi hupendelea anayefanana naye.

    Kuna siku nilitua na KLM pale DIA ndege ilikuwa imejaa watasha, wakati wa kutoka wao wakawa wanapita kama wananawa vile, mimi nikafuatwa na mama mmoja akihoji nimebeba nini kwenye bag langu kwa kweli sikuweza kumuelewa kabisa lakini hii ndiyo hali halisi.

    Upande wa watanzania wenye asili ya asia wao ni kama wanajitenga sana, leo hii mmbantu ukiona binti wa kihindi basi wanamtenga kabisa ila wao wanaoa tu dada zetu nobody cares
     
  6. Questt

    Questt JF-Expert Member

    #6
    Jul 28, 2010
    Joined: Oct 8, 2009
    Messages: 3,013
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Hakuna ubaguzi Tanzania, kuna upendeleo na kunyanyasana kati ya wenye nacho na wasiokua nacho... Fitna na chuku zisizo na msingi..
     
  7. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #7
    Jul 28, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ubaguzi karibu upo kila mahali, na mara nyingi ni ubaguzi wa matabaka ya kiuchumi. Watu wa tabaka moja huwa na common denominator ya kuwatofautisha na tabaka jengine, sometimes wanapoonesha sana 'mshikamano' ndio huleta mwangwi mkubwa zaidi tunaoutafsiri kama 'ubaguzi'.
     
  8. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #8
    Jul 28, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,749
    Likes Received: 442
    Trophy Points: 180
    Jaji Mkuu wa Miss Tanzania ni banyani (Mhindi koko) sasa mhindi koko akishiriki kwenye hayo mashindano unategemea nini? Kwanza kama ni watanzania wapewe viwanja huko Boko, Kigamboni wajenge, kwa nini wako kwenye hayo maghorofa tu mjini? Pia pesa zao nyingi hupeleka Canada au UK? Na baadaye watoto wao kuenda kuishi huko?

    Wakoloni wa kizungu ndio walioleta tofauti hii na wahindi kuipokea mpaka leo - kulikuwa na shule za wazungu, za wahindi na waafrika/ watanzania - mpaka leo majengo ya shule za wahindi bado zipo. Mfano wa shule zilizokuwa za wahindi na mpaka leo watoto wa wahindi wanasoma huko ni Shaban Robert (DSM), Uyui (TBR), Lake (MZA).

    Ukitaka kujua wahindi ni wa ovyo wewe fanya kazi kwenye shirika ambalo ni la wazungu, mfano ubalozi wa Uingereza, utaona haya madaraja, pia ni wanafiki kupindukia!!! Wala sitaki kuwasikia na kuendelea kuwaongelea :A S angry:
     
  9. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #9
    Jul 28, 2010
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mhindi anajifiri superior kuliko Mwafrika.Tukumbuke Wahindi wamepandikizwa ubaguzi na Mzungu Mwingereza ambaye aliwatawala karibu ya miaka 100!Ndio maana mpaka leo kwao kama una dark skin hata kama ni MHiNDI ni tabu kubwa(DALIT people)

    India vilevile wanajichubua wawe weupe zaidi kama Wazungu.Ndio maana Mhindi yuko tayari kuolewa/kuoa na Mzungu,lakini Mwafrika kamwe.
    Mwingereza ndio aliwaleta Wahindi East Africa na South ,na kuwapeleka wengine Caribean islands kama Fiji,Jamaica,Trinad&Tobago,Guyana etc ndio maana hata huko bado kuna struggle ya hawa Wahindi na Weusi.

    Tanzania tangu Nyerere,tumewaachia Wahindi ndio maana sasa tunawalamba ******.
    Wakati wa Uhuru ,walikuwa decent Wahindi akina Ali Noor Kassum,Amir Jamal etc .Kuanzia Mwinyi wamekufuru sasa.
    Wahindi ni corrupt in nature.Nchini UK ,wamejaa sana,hata Wazungu wamewashtukia.Ila at least UK kuna rule of law.,ndio maana hautakuta
    design ya akina Rostam Aziz au yule Mhindi aliyetender Radar na vifaa JWTZ.

    Lakini Mhindi wa Tz tumemweka first class,na kumfanya ni bora zaidi kuliko mtu mwingine.
     
  10. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #10
    Jul 28, 2010
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Wahindi hawakujifunza ubaguzi kutoka kwa Mwingereza. Ubaguzi kwao (hata kati yao) ni sehemu ya mila, desturi na hata imani ya dini. Cast system ina mizizi mirefu sana kwa wahindi kiasi kwamba hata majina yao yanawatambulisha kama yeye ni wa high class au low class. Na hata kati yao - kwa imani ya dini na mila - mhindi wa daraja la chini ni mwiko kuoana na mhindi wa daraja la juu.

    Wahindi, wakiwa na imani hiyo tangu utotoni, wanawaona watu weusi kuwa ni daraja la chini. Kumbe wanawabagua popote walipo: iwe ni India au hapa TZ. Ndo mana unakuta wahindi wana shule zao, nk. Hawawezi hata siku moja kuchanganyikana na weusi kwani mila zao na imani yao ya kihindu inatawadai waishi kwa madaraja. Kwa kifupi wahindi ndiyo wabaguzi!! Watanzania /weusi - kwa ujumla - si wabaguzi ila wanapoona wanabaguliwa nao wanakubali kukaa kando, wanaachana nao.
     
  11. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #11
    Jul 29, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Tatizo kama nilivyosema ni kwamba kuna madaraja ya kiuchumi ktk jamii, if more wananchi huko ground zero wakiwa empowered economically, hizi kelele za ubaguzi sijui nini zitakuwa historia, walau kwa huku Tz.
     
Loading...