Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania: Kila mahali unakoenda ni kero tu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Observer2010, Feb 4, 2011.

  1. Observer2010

    Observer2010 Senior Member

    #1
    Feb 4, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Naishangaa sana hii nchi yangu iliyobarikiwa kwa mali nyingi sana za asili, lakini badala ya hizo mali za asili kuwa ni furaha na utajiri kwa wananchi wanaozizunguka, zimegeuka kero kubwa na hatari katika ustawi wa maisha yao.
    Binafsi ninashangaa sana hii nchi yangu tajiri wa asili ila wananchi wake tumezungukwa na kero kila mahali na umaskini wa kupindukia. Hebu angalia kero zilizopo na nyingine nyingi sana, nikianzia na mambo ya msingi:
    1. Afya: Huko mahospitalini kwetu kunakera sana, kila mtu anajua ujinga mkubwa unaotendeka katika hospitali zetu, yaani maisha ya Mtanzania hayann thamani kabisa mbele ya Mtanzania mwenzake
    2. Elimu: Elimu ya sas ni kero kubwa kuanzia kindergarten mpaka vyuo vikuu, hapa tumeona hali inayoendelea hivi sasa, kila mahali ni migomo, sasa migomo imefika mpaka kwenye vyuo vya kidini, hii ni hatari sana
    3. Maji: Kila mahali unapokwenda maji ni kero kubwa sana, achilia mbali maeneo machache sana ya nchi hii ambayo sidhani kama yanafikia asilimia 10. Hapa jijini Dar ndio balaa, maji yamekuwa ni tatizo sugu, yaani maji kero kubwa sana kwa Watanzania. Hii nchi imezungukwa na maziwa makubwa na bahari wakati mito mingi ikitirirka katikati ya nchi, lakini bado maji na tatizo na kero kubwa.
    4. Miundombinu: Barabara, reli, bandari, viwanja vya ndege kote huko kumejaa kero nyingi sana . Hapa ndio chanzo cha mafoleni yasiyoisha hapa jijini Dar.
    5. Usalama: Hawa jamaa wa naoitwa polisi wa aina zote, kuanzia FFU mpaka trafiki, ni kero kubwa sana kwa watanzania, wao kila kitu wanachofanya wameweka mbele rushwa. Yaani hawa jamaa wanakera sana.
    6. Siasa: Hizi siasa za watawala zetu aisee zinaboa sana, siku hizi ndio wamejua kamtindo ka kuhonga waandishi wa habari ili wawaandike vizuri, na wengine ndio wameamua kumiliki kabisa vyombo vya habari. Jamani hawa watu wanakera.
    7. Mabenki: Huku nako japo asilimia kubwa ni private ila jamani kunakera, ukienda benki kama NMB yaan unashangaa, hela zako mwenyewe ila ni kero kubwa kuzifanyia transaction.
    8. Makazini: Sehemu kubwa ya sehemu za kazi kumejaa kero kubwa.
    9. Wizarani/ofisi za serikali: Kama una shida katika wizara au ofisi yoyote ya serikali ndio utakapojua ujinga unaofanyika huko, hawa jamaa wanaboa vibaya sana.
    10. TRA: Huku kuna kero za kipumbavu sana, jamaa hawapo serious kabisa, rushwa imetawala mioyo yao. Wanaudhi sana hawa watu.
    11. Umeme: Hapa ndio sina hata cha kusema.
    Najua wadau mnazo kero nyingine nyingi sana, hapa tuchangie mawazo haya makero yaliyojaa Tanzania hii tunayaondoa vp ?? Mi naaimini tunahitaji system overhaul, wadau mnasemaje ?
    :bump2::bump2::bump2::bump2::bump2::bump2::bump2::bump2:
     
  2. kisu

    kisu JF-Expert Member

    #2
    Feb 4, 2011
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 752
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Sasa mnangojea nini msiandamane!!!!
     
  3. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #3
    Feb 4, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Sasa kama matatizo yote hayo yanatupata sisi na tunayajua vizuri kwanini tusiwaambie watawala wetu sasa imetosha watupishe!!!!
     
  4. Mhafidhina

    Mhafidhina JF-Expert Member

    #4
    Feb 4, 2011
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 548
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Observer,

    Nakubaliana na wewe kwa asilimia 100. Nakumbuka kulikua na thread moja hapa iliwahi kujadili "kuna faida gani ya kuwa mtanzania" manake kwa kweli kila kitu kwetu ni nongwa na ni matatizo tu...! Kila mahali ni kero, hospitali, mashuleni, makazini, TRA, umeme ni shida, maji hakuna pamoja na kwamba tuna maziwa na mito mikubwa kabisa duniani etc...!

    Kweli kabisa kila mahali ni kero kero kabisa...! natamani siku nikiikimbi ehio nchi kabisa na nisirudi tena...!
     
  5. VUVUZELA

    VUVUZELA JF-Expert Member

    #5
    Feb 4, 2011
    Joined: Jun 19, 2010
    Messages: 3,105
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Makamba atakwambia "Hata mbinguni pia kuna kero"
     
  6. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #6
    Feb 5, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    kitanda usichokilalia......?
     
  7. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #7
    Feb 5, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    ulimpigia kura nani?
     
  8. Observer2010

    Observer2010 Senior Member

    #8
    Feb 7, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Chapakazi, ningekuwa nimewachagua hawa wehu hata nisingelalamika. Kura yangu nilimpa Dr wa ukweli Slaa, Wilbrod Peter !!
     
Loading...