Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanganyika Mbona Mnajikanyaga?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by GHIBUU, May 9, 2012.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. GHIBUU

    GHIBUU JF-Expert Member

    #1
    May 9, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 2,690
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    [​IMG]
    Membe nimemsikia akitoa msimamo wa Tanzania juu ya taifa la Sahara magharibi ambayo inatawaliwa na Morocco ambao wameomba kujitenga na kuwa nchi huru kuwa wanapendekeza wana Sahara Magharibi wapige kura ya maoni kuamua kama wanataka kutawaliwa au wajitawale wenyewe.
    Na amezidi kusema Tz ni nchi huru inapenda kila nchi na wananchi wake waamue jinsi gani ya kuishi na kuamua juu ya nchi zao

    Muono wangu mbona Zanzibar wanagoma kuwaruhusu kupiga kura ya maoni juu ya nchi yao?
     
  2. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #2
    May 9, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Huu ndio undumilakuwili wenyewe,

    Ila sio mara ya kwanza hata Nyerere alishafanya Nigeria!
     
  3. GHIBUU

    GHIBUU JF-Expert Member

    #3
    May 9, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 2,690
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Ni sawa na kujigeuza mbuni kutia kichwa kwenye mchanga haliyakuwa kuna kiuno kimebaki nje eti tumejificha,hawa ndio viongozi wetu.

    Viongozi wa Serikalia ya muungano wanajidai kujifanya watu wa democracy ila sio kweli,kwa wao wanao uwo udemocracy basi watupe kura ya maoni zanzibar juu ya muungano,kama tunautaka au hatuutaki ? Kwa maneno tushasema na kwa hisia tumeshatoa,na kwa vitendo tayari tumefika hadi baraza la wakilishi,kilichopo viongozi wa ccm kutumia nguvu za dola kuwanyamazisha wazanzibari ,na baadhi ya jumuia za kiraia kutotoa elimu juu ya muungano.

    Na jengine zaidi kutumia nguvu ya dola kuwazibiti wale wote ambao wanatahadharisha kuvunja muungano kwa nini ? Huu muungano sio bibilia wala msahafu,tunaweza kuujadili kwa njia yoyote ile.

    Naamini iko siku utafika mwisho,lakini watambue viongozi kuwa muungano wanaulamisha hasara yake itafika kwa wananchi,itafika wakati tutahamisiana baina ya wazanzibari na watanganyika,tutachukiana na tutauwana,hisia za wananchi tayari ziko wazi kabisa.

    ELEWA hilo viongozi .
     
  4. Sanja

    Sanja JF-Expert Member

    #4
    May 9, 2012
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 406
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 45
    watumieni wawakilishi wenu na serikali yenu ya znz kudai huo uhuru wenu. Ila T. LISSU aliwawakilisha bungeni mkamgeuka kwa kumtusi na dharau nyingi. Kuweni na msimamo mmoja kwanza afu muamue mkitakacho.
     
  5. PENDING'ULA

    PENDING'ULA JF-Expert Member

    #5
    May 9, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 269
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo lenu mnataka kusafiria nyota za wengine! Agenda ya kuandika katiba mpya mnataka kuibebesha na kura ya moni kuukataa muungano juu yake! Haiko hivyo, tumieni mamlaka zenu kuufikisha ujumbe katika ngazi ya serikali ya muungano. Wawakilishi watoe tamko,na kwa kuwa kuna wabunge wanaoliwakilisha baraza la wawikilishi, basi wafikishe katika bunge
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...