Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanesco! Tanesco! Tanesco!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mwanakili90, Jun 27, 2011.

  1. Mwanakili90

    Mwanakili90 JF-Expert Member

    #1
    Jun 27, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Salaam wanajF,

    Neno tanesco limekua likitajwa sana Midomoni mwa watu kama lilivo neno "MAISHA MAGUMU''.

    Ni vigumu kulifanya liondoke kwa mara moja,ila nashauri jambo moja,kama ilivokuwa kwa shirika la TTCL,lilikua na Nyodo na sumbufu kama Tanesco,lakini baada ya makampuni binafsi kuruhusiwa kutoa huduma iyo Leo hii TCCl ipo wapi?

    My take:waruhusu makampuni binafsi yazalishe umeme ili Tuisahau Tanesco kama tulivyo isahau TCCL.
     
  2. Nsiande

    Nsiande JF-Expert Member

    #2
    Jun 27, 2011
    Joined: Jul 27, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mbona kuna IPTL,Symbion,Songas,Aggreko etc etc uzalishaji tayari umeruhusiwa...labda usambazaji... Walijaribu Artumas Mtwara na Lindi tena kwa kuuza beo ya TANESCO govt was giving them subsidy and it didn't work waliona ni hasara tu

    Transmission pekee ndio inabaki mali ya serikali
     
  3. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #3
    Jun 27, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Umemsikia ngeleje?????anasema wanasiasa wanajitafutia UMAARUFU kupitia suala la mgao.....anawaasa wananch wasiwasikilize wanasiasa.......mgao ni janga la KITAIFA
     
  4. Mwanakili90

    Mwanakili90 JF-Expert Member

    #4
    Jun 27, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    janga la kitaifa?? Mbna alisema ikifika mwez wa sita mwaka huu mgao utakua ni ndoto sasa amefuta kauli yake au ndo anazidisha siasa?
     
  5. Mwanakili90

    Mwanakili90 JF-Expert Member

    #5
    Jun 27, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Wapewe uwezo wa kufanya kama makampuni ya simu,sasa IPTL hawana mamlaka ya kuuza moja kwa moja kw mtumiaji.
     
  6. Inanambo

    Inanambo JF-Expert Member

    #6
    Jun 27, 2011
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 2,007
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    hivi hawa wasomi wa bongo walishindwa nini kuhimiza matumizi ya Solar energy mbadala wa Hydro energy? nadhani wangekuwa na uwezo wa kuona mbali wangehimiza watanzania wenye uwezo wa kuagiza mitambo hii wafanye hivyo. watuuzie kwa bei nzuri ambayo kwa matumizi ya nyumbani tungeweza. kuna watanzania wamejenga majumba yao ya bei mbaya wasingeshindwa kugharamia Solar Power. Huenda watanzania wasingekuwa wanategemea sana tanesco kuwasha taa, tv, pasi, redio, jiko, kama wangehimizwa kutumia Solar. Lakini ndio hivyo uwezo wetu wa kuona yajaya ni kama wa ile hadithi ya Kusadikika; kuwa kuna haja gani kujenga barabara ikiwa unyao wa mtu hauzidi inch sita?
     
  7. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #7
    Jun 27, 2011
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,535
    Likes Received: 3,737
    Trophy Points: 280
    Hahah..I can imagine the days of:
    IPTL: Washa zote zote kwa bei nafuu kuanzia saa sita usiku mpaka majogoo!!!lol
    Symbion nao waje na yao: Nunua umeme kwa robo shilingi kila utumiapo m-pesa...
    damn...wat a future!!!
     
  8. Nico1

    Nico1 JF-Expert Member

    #8
    Jun 27, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 648
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    hivi hawa jamaa wanajua shida tunazozipata,mtu akisimama kusema ukweli utasikia anatafuata umaarufu wa kisiasa
    hivi kwenye swala kama hili kuna umaarufu hapa hiki ni kitu ambacho hata kipofu lazima atakipinga haya za mwizi ni 40
     
Loading...