Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TANESCO kugawanywa katika kampuni tatu (gazeti la majira)

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by GAGL, May 28, 2011.

  1. G

    GAGL Senior Member

    #1
    May 28, 2011
    Joined: Aug 5, 2010
    Messages: 132
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Serikali inapanga kuigawa TANESCO katika makampuni matatu.

    1. Kampuni ya uzalishaji.

    2. Kampuni ya usafirishaji.

    3. Kampuni ya usambazaji.

    Nisaidieni hapo kwenye makampuni mawili ya mwisho, nashindwa kuona tofauti ya kimsingi ya kiutendaji kati ya makampuni haya mawili.
     
  2. Bollo Yang

    Bollo Yang JF-Expert Member

    #2
    May 28, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 439
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Rudi shule kaka hujachelewa
     
  3. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #3
    May 28, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    watu wengine bana! (mkuu nakusitili)
     
  4. Ng'azagala

    Ng'azagala JF-Expert Member

    #4
    May 28, 2011
    Joined: Jun 7, 2008
    Messages: 1,239
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    nafikiri kusafirisha na kusambaza ni tofauti

    kusafirisha - mfano kutoa umeme kidatu na kuleta hapa dar
    kusambaza - mfano umeme ukiwapo substations za dar na kupeleka majumbani/viwandani kwa watumiaji
     
  5. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #5
    May 28, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    hahahahah,jambo jema kumsitiri mwenzako wewe ndo umeelimika.
     
  6. L

    LAT JF-Expert Member

    #6
    May 28, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mkuu

    should be...... 1. uzalishaji/sourcing 2. usambazaji/ugavi/distribution . mauzo/sales and marketing
     
  7. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #7
    May 28, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,817
    Trophy Points: 280
    ha ha ha!1 hii kali
    inabidi kuwe na kampuni la wafunga luku,madereva,etc
    walikiligawanya itakuwa ngumu sana kuliendesha kutokana na urasimu,hapo linagawanywa ili liwe weak then mafisadi wafanye mambo yao. nothing new hapo cha kuwasaidia wa tz.mifisadi ni mijitu mibaya sana
     
  8. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #8
    May 28, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Unashindwa kutofautisha mkulima anaesafirisha mazao mpaka sokoni kariakoo na mchuuzi wa pale kariakoo? basi wewe unamatatizo na unahitaji msaada.
     
  9. c

    chibidula Member

    #9
    May 28, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nashauri ni vizuri ikgawanywa kwenye makundi mawili badala ya matatu tukabaki na i) Uzalishaji na ii) Usambazaji
    I)Uzalishaji utafanya kazi ya kuzalisha umeme na kupeleka hadi kwenye substation zao na II) Usambazaji utafanya kazi ya kutawanya umeme kupeleka kwa watumiaji, uunganishaji na kusimamia mauzo. Hii iendane na mabadiliko makubwa ya uongozi naninashauri wale wote viongozi wa zamani wabaki kwenye kampuni ya uzalishaji kwa sababu ndio kazi wanaijua na hawana uwezo wa kuhudumia wateja kwa viwango vya kisasa.
    Hii itaoingezea shirika udhibiti wa mapato na udhibiti wa rasilimali zake.
     
  10. misorgenes

    misorgenes Senior Member

    #10
    May 28, 2011
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 199
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Wafanye ivo bana, watu tupate ajira. Au watatubania?
     
  11. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #11
    May 28, 2011
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,956
    Likes Received: 258
    Trophy Points: 180
    Hii kali, hawana mkakati wa kupunguza gharama za umeme wanachoangalia hapo kuna maswahiba hawajapata ubunge ndio wapewe ukurugenzi, Tanzania raha sana!!
     
  12. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #12
    May 28, 2011
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Usafirishaji kutoka Kidatu kwenda Dar.,Iringa nk. na usambazaji kutoka Dar na Iringa vituo vikuu kwenda kwa mtumiaji/mlaji Gongo la mboto nk.
     
  13. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #13
    May 28, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,153
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Generation,transmission,distribution
    generation-uzalishaji wa umeme kama vile mtera dam
    transmission- usafirishaji wa umeme kutoka mtera kwenda grid ya taifa
    distribution- ugawaji toka grid ya taifa mpaka tandika!

    I stand to be corrected tho!
     
  14. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #14
    May 28, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Kwani wewe mtoto wa nani serikalini?
     
  15. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #15
    May 28, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kama hii nik kweli itakuwa ni jambo zuri maana litanesco ni likubwa mno kisi kwamba ufanisi inakuwa kitendawili sometimes. Na kwa muundo huu ina maana utapeli utakuwa kiasi flani limited!
     
  16. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #16
    May 28, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,502
    Likes Received: 9,270
    Trophy Points: 280
    Usafirishaji = Transportation

    Usambazaji = Distribution
     
  17. MAFILILI

    MAFILILI JF-Expert Member

    #17
    May 28, 2011
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 1,834
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    1. Kampuni ya uzalishaji: AGREKOL, ARTMUS, IPTL, RICHMOND/DOWANS, SONGAS
    2. Kampuni ya Usafirishaji: TANESCO
    3. Kampuni ya Usambazaji: TANESCO
     
  18. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #18
    May 28, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    I cant wait to see watavyokuwa wanaruhushiana mipira. Na kwa hali ilivyo sasa sana sana itamuongezea mzigo mtumiaji wa mwisho. Wenzetu wanafanya hivi kwa ajili ya efficiency lakini kwa Tanznaia bado efficiecny ingewezekana mambo yote kuwa chini ya mwamvuli mmoja wa Tanesco chini ya serikali.

    Serikali kutaka kujitoa kwenye Nishati Ni sanaa. Ona migodi inaingza mitambo yao ya uzalishaji umeme. hayo yote ni mapato ambayo yamepotea.

    More than Five diffeerent entities zinazalisha umeme yet kuna mgao........!!!!!!!!!!!!. Huu umeme wa mafungu hautasaidia kabisa.


    BOT pale wana magenretaor standbdy yanaweza kuzalisha umeme kukidhi matumizi ya mkoa wa singida na dodoma kwa pamoja. U can see jinsi sera mbovu zinavyo..... Ngoja niishie hapa


     
  19. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #19
    May 28, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mfumo huu utawasaidia hao wazalishaji kuendelea kula fedha yote atakayokuwa anatengeneza msambazaji na msafirishaji kama ilivyop sasa tu
     
  20. L

    Lilombe JF-Expert Member

    #20
    May 28, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 242
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapa unatuchanganya, maana nyanya zinasafirishwa kwa mafuso toka Ilula na Moshi hadi Kariakoo shimoni, sasa umeme utasafirisha kwa usafiri upi? Tafadhali nieleweshe zaidi
     
Loading...