Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tamko la CUF kuhusu vurugu za Zanzibar

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by EMT, Oct 19, 2012.

  1. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #1
    Oct 19, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,214
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Chama cha Wananchi CUF kinasikitishwa na matukio ambayo hayakutarajiwa kutokea hapa Zanzibar yaliyoanza kujitokeza jana tarehe 17/10/2012 ambayo yamesababisha vurugu kubwa katika Manispaa ya Zanzibar na vitongoji vyake.

    Matukio hayo yamesababisha uharibifu mkubwa wa mali za Umma, wananchi mmoja mmoja na hata vyama vya siasa. Miongoni mwa vitendo hivyo ni kuvunjwa Maduka, vyombo vya usafiri, kukatwa miti ovyo na nguzo za umeme, pamoja na kuchomwa moto maskani za CCM. Matukio mengine ya kusikitisha na kuhuzunisha kufuatia vurugu hizo ni kuwepo taarifa za kuuwawa kwa Askari Polisi.

    Kutokana na vitendo hivyo, Chama Cha wananchi CUF kinaalaani kwa nguvu zote matukio hayo ambayo yamepelekea uvunjifu wa mkubwa wa amani ya nchi, na kusababisha hofu kubwa kwa raia pamoja na wageni wanaotembelea Zanzibar.

    Sambamba na vurugu hizo, Chama Cha Wananchi CUF kimepokea kwa mshtuko mkubwa taarifa ya Serikali ya Mapinduzi Zanzibar iliyotolewa na Waziri wa Nchi Afisi ya Makamu wa Pili wa Rais, Mhe. Mohammed Aboud Mohammed iliyoeleza juu ya kutoweka kwa Sheikh Farid Hadi Ahmed katika mazingira ya kutatanisha.

    Katika Taarifa hiyo, Serikali imethibitisha kuwa vyombo vyake vyote vya ulinzi havijamkamata Sheikh Farid, jambo ambalo limezidisha hofu na wasi wasi kwa wananchi juu ya mahali alipo na hali yake kiongozi huyo wa Jumuiya ya Maimamu Zanzibar.

    Chama cha Wananchi CUF kinaiomba Serikali kuendeleza juhudi zote za kuhakikisha taarifa za ukweli na za uhakika zinapatikana juu ya kadhia ya kutoweka kwa Sheikh huyo kwani Sheikh Farid ni raia wa nchi hii, na Serikali hii ni kwajili ya wananchi wote, ili kuondoa hofu na wasi wasi ambao umesababisha baadhi ya wananchi kujengwa na dhana mbaya.

    Aidha, Chama cha wananchi CUF kinawataka wanachama wake, wapenzi na wananchi wote kwa ujumla kutojiingiza na kutofanya vitendo vyovyote vinavyoweza kupelekea uvunjifu wa amani ya nchi yetu.

    Sote kwa pamoja tukatae kabisa kujihusisha na vitendo vya kuleta vurugu kwa vitendo na kauli zitakazopelekea kuiondolea sifa njema nchi hii ya Zanzibar ambayo imejijengea duniani kote.

    Haki sawa kwa Wote

    ………………………..
    Salim Biman
    Kaimu Naibu katibu Mkuu Zanzibar
     
  2. Dumelambegu

    Dumelambegu JF-Expert Member

    #2
    Oct 19, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,053
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Tutaendelea kulishwa MATAMKO mpaka kieleweke.
     
  3. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #3
    Oct 19, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kusikitika hakutoshi. Kwanini CUF hailaani kama haiko nyuma ya vurugu hizi hasa kipindi hiki Seif anaanza kujitafutia nafasi ya kugombea tena urais baada ya kuwekwa kinyumba na CCM na kunogewa?
     
  4. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #4
    Oct 19, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    ujinga mtupu, ni.ichokiona hapo Cuf wanataka serikali iseme alipo huyo sheikh mleta balaa
     
  5. i

    ibange JF-Expert Member

    #5
    Oct 19, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mbona wanauamsho ni cuf
     
  6. M

    Msajili Senior Member

    #6
    Oct 19, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 114
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Mbona Maskani za CUF hazijachomwa? Hii inadhibitisha kuwa Uamsho ni Sehemu ya CUF.
     
  7. KASHOROBANA

    KASHOROBANA JF-Expert Member

    #7
    Oct 19, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 3,104
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    AYA EPISODE NYINGINE TUONE MTU NA MUMEWE WAKIPEPESA MACHO NA KUUMAUMA MANENO EH PATAMU APO, SIE TNATAKA KUJUA FARID WETU YUKO WAPi?
     
  8. Mkulima wa Kuku

    Mkulima wa Kuku JF-Expert Member

    #8
    Oct 19, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 1,245
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Ikumbukwe kuwa vurugu hizi zilianza pale CUF ilipotamka kuwa haimtambui Mbunge aliyechaguliwa hivi karibuni (Jimbo la Bububu). CUF Mnajitoaje kwenye hili? Nionacho mimi mnajikosha ili muonekane na ninyi mnapinga jambo hili lakini ukweli mnaujua
     
  9. J

    John W. Mlacha Verified User

    #9
    Oct 19, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 3,492
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    kila sehem kuna matamko . Hawachoki tu na matamko yao
     
  10. E

    EMMANUEL NSAMBI JF-Expert Member

    #10
    Oct 19, 2012
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 402
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mbona sijaona mahali walipolaani makanisa kuchomwa?Au ya huku bara haiwahusu?Halafu hapo mwisho anasema nchi ya Zanzibar!!!
     
  11. Democracy999

    Democracy999 JF-Expert Member

    #11
    Oct 19, 2012
    Joined: May 26, 2012
    Messages: 947
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wa kukamatwa ni Viongozi wa CUF.
     
  12. N

    Newcastle Senior Member

    #12
    Oct 19, 2012
    Joined: Oct 11, 2012
    Messages: 142
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nchi ya Zanzibar??mnafiki hajifichi wanataka kuvunja muungono ili watamke ktk Nchi ya Pemba kuna......
     
  13. Aggrey86

    Aggrey86 JF-Expert Member

    #13
    Oct 19, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 856
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kumbe Z'bar ni nchi, alf wao ya bara wala hayawahusu lol..,..
     
  14. P

    PSM JF-Expert Member

    #14
    Oct 19, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 543
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbona mnajua wenyewe alipo huyo muuaji wenu si alienda na garı yake na dreva wake akabadili akapanda garı nyingine huyo kaenda zake huyo ndıo kutekwa?hebu acheni jana yenu yakutlar kuhalalisha hızı Fiko zenu
     
  15. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #15
    Oct 19, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    cuf ni janga lingine katika nchi hii!
     
  16. T2015CCM

    T2015CCM JF-Expert Member

    #16
    Oct 19, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 7,540
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 133
    Amani itavunjika mara ngapi? au mpaka sasa wanaona amani bado ipo?
     
  17. m

    mr.dominick JF-Expert Member

    #17
    Oct 19, 2012
    Joined: Jun 21, 2012
    Messages: 244
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwani chadema iko wapi hata ishindwe mpaka leo kusema kitu au inakula mtori Arusha
     
  18. Ikwanja

    Ikwanja JF-Expert Member

    #18
    Oct 19, 2012
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 1,658
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    see you later
     
  19. M

    Mgelukila JF-Expert Member

    #19
    Oct 19, 2012
    Joined: May 27, 2012
    Messages: 224
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwana umleavyo ndivyo akuavyo ubaguzi ni kitu hatari sana leo hii watanganyika hawawataki znz, wakristo hawatakiwi, wakiona makanisa wanaweweseka, ccm wanaihujumu, serikali hawaitii, suk imeleta amani ya geresha wanatafunana visogo, cuf wanashindwa kulaani uchomaji wa makanisa, wamesahau manyanyasa ya waarabu?

    Palipo na mwarabu mwisilamu mweusi ni kafiri,kuna misikiti ipo washwahili hawaruhusiwi kuingia wala kuswali, waeshimu watu waliokuletea elimu, waliokufundisha kusoma, bado hamjajua kitu kuna elimu bado hamjaifikia, wachache mliosoma waeloimisheni wenzenu.
     
  20. J

    JERUSALEMU JF-Expert Member

    #20
    Oct 19, 2012
    Joined: Sep 19, 2012
    Messages: 2,228
    Likes Received: 694
    Trophy Points: 280
    CUF wanajua A TO Z ya kinachoendelea Zanzibar. wana mawasiliano ya karibu na FARID na ndio maana waliamua kumficha ili wawadanganye wazanzibar kama ametekwa nyara na kuhifadhiwa Tanzania bara ili waone kama ataungwa mkono na wazanzibar kwa kiasi gani kabla ya kutangaza uasi kamili.walikuwa wanapima upepo,bahati mbaya hawaja ungwa mkono kihivyo!! pole yenu CUF,POLE YENU UAMSHO.
     
Loading...