Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tahadhari:cancer ya jino, hospital ya muhimbili

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kurunzi, Mar 11, 2011.

  1. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #1
    Mar 11, 2011
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Ndugu wana JF wenzangu wasalam,
    Baada ya salamu napenda kuelezea kisa cha hivi karibuni kilichotokea cha mama mmoja kupoteza maisha baada ya kupata kansa ya jino iliyotokana na uzembe wa madaktari wa muhimbili.

    Kabla ya kupata kansa hiyo na hatimaye kufikiwa na mauti hayo mama huyo aliende hospitali pale muhimbili ili kupata matibabu ya jino lake baada ya kuona maumivu ya jino yakiongezeka siku hadi siku, baada ya Dr. Kumcheki aligundua jino lake limetoboka hivyo alipendekeza kuliziba kwa risasi na kupewa dawa ya kupunguza maumivu . Lakini pamoja na kupata matibabu hayo bado alipata maumivu makali siku hadi siku na kila anaporudi pale muhimbili hupewa dawa za kutuliza maumivu na dawa zinapo kwisha hali hurudia palepale. Baada ya kuhangaika sana, mtu mmoja alimuelekeza aende kwa Dr. Mmoja ana clinic ya meno pale kariakoo, mara tu Dr alipomchunguza aligundua risasi ile aliyowekewa kwenye jino imegusa fizi, ndipo dr alipotaka kujua ni wapi aliwekewa risasi ile yule mama aliposema ni muhimbili basi dr huyo alimpigia simu dr mkuu wa kitengo cha meno ambeye wanafahamia na kumueleza kilichotokea kwa mama mama yule haraka dr huyo wa muhimbili alimwambia ahakishe anaondoa na kusafisha risasi iliyoko kwenye jino kirha kumpeleka pale muhimbili kwa uchunguzi zaidi. Ndipo ilipogundulika risarh aliyoekewa imesababishia kansa ya jino hali iliyomfadhaisha sana yule mama na kufanya azimie baada ya kupata tarifa hiyo

    Ilibidi aende ocean road cancer institute ili kuanza matibabu haraka lakini tunasikitika kabla hajaanza matibabu mauti ilimkuta hivyo kuaga dunia.

    Ilisemekana Dr. Aliyemuekea risasi ile ili kuziba tundu kwenye jino alikuwa ni mwanafunzi, hivyo natoa tahadhari kwa wale wote watakaopenda kupata matibabu muhimbili hasa ya jino kuwa makini sana .
     
  2. howard

    howard Senior Member

    #2
    Mar 11, 2011
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 188
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hii stori nami nimeisikia sehemu hatari
     
  3. B

    Bawa mwamba JF-Expert Member

    #3
    Mar 11, 2011
    Joined: Mar 19, 2010
    Messages: 352
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tuthibitishie kuwa hiyo risasi ndio ilisababisha kansa,..au alikuwa nayo kabla?usiropoke tu kijana uwe na adabu wewe,..
     
  4. Tram Almasi

    Tram Almasi JF-Expert Member

    #4
    Mar 11, 2011
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 756
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Pole kwa wafiwa na roho ya marehemu Mungu ailaze mahali pema peponi. Nafikiri njia pekee ya kujua sababu ya kifo ni kufanya uchunguzi wa kina(post mortem) ambao utatoa sababu hasa ya kifo. Ninaweza kuliweka hili sawa kwa mfano ufuatao;Jana kuna babu alifariki baada ya kuanguka akiendesha baiskeli na kuvunjika mguu. Ndugu waliamini hvyo,lakn madaktari wakawa na mashaka juu ya sababu ya kifo. Ilibidi post mortem ifanyike,na ikagundulika kwamba tayari huyu mzee alikuwa na kansa ambayo imeshasambaa(metastasis) na hyo ndiyo sababu ya kifo. Uchunguzi ni lazima kuondoa utata kama huo wa huyo mama.
     
  5. pascaldaudi

    pascaldaudi JF-Expert Member

    #5
    Mar 11, 2011
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 534
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwa nini huyo Dr asishitakiwe??
     
  6. L

    Leornado JF-Expert Member

    #6
    Mar 11, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hamna kitu sensitiv kama jino. Nawasihi usithubutu kumpa Dr bomu achezee meno yako, bora uingie gharama au uwe kibogoyo.


    Mbona bongo hali inatisha, kawaida Daktari mwanafunzi haruhusiwi kufanya ishu kubwa kama hizi. Kuna siku Dr mwanafunzi atachiwa afanye upasuaji.
     
  7. tzjamani

    tzjamani JF-Expert Member

    #7
    Mar 11, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 997
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Duh kama chanzo ni hayo matibabu ya jino...kazi tunayo maana dr vijana wengi ndiyo wanaofanya hizo kazi.
     
  8. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #8
    Mar 11, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    Dah, kuna kipindi wakati nipo sekondari fulani mitaa ile walikuja kuomba wanafunzi wakatuchunguze meno.
    Sijui walikuwa wanatufanya nini maana hadi leo nahisi meno yangu hayapo sawa.
    Tuweni makini jamani.
     
  9. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #9
    Mar 11, 2011
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,882
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Maskini mama wa wa2 alikufa kabla babu wa loliondo hajaoteshwa!!! Si angekuwa amepona!!!
     
  10. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #10
    Mar 11, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,096
    Likes Received: 5,663
    Trophy Points: 280
    elimu ya kuchakachua nini
     
  11. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #11
    Mar 12, 2011
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    ulitaka niweke vyeti vya uchunguzi hapa? Au ulitaka ushahidi gani? Na niushauri 2 nimetoa ukiuwamini au usipoamini ni juu yako.
     
  12. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #12
    Mar 12, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hujui ulisemalo!hizi ni porojo tumezowea kusikia.
     
  13. Original Pastor

    Original Pastor JF-Expert Member

    #13
    Mar 12, 2011
    Joined: Nov 14, 2007
    Messages: 1,255
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hayo yote yawezekana. Siku moja nami nilienda pale kupata Matibabu ya Meno si unajua sasa nimeng'oa Jino la 11 sasa. Nilipofika pale nilitanguliwa na mama mmoja wa makamo akaniambia anakuja kung'oa jino ambalo limemsumbua sana kutoka na maumivu na ukizingatia aliweka Risasi miaka ya 1975 sasa anaona ang'oe alipofika alinitangulia mimi Dr. Akamwita alipoingia ndani mi sijui kilivyo endelea mara tulizuiliwa kuingia kwanza baada ya Dk 45. Naona mhudumu wa Mochwari anakuja anabeba mwili wa marehemu kwenye kifaaa maalum cha kubebea kama kitanda na kuondoka nae tulipouliza tuliambiwa uongozi upo kwenye kikao kutokana na ishu hiyo, Sasa nikajiuliza Maswali Kulikoni??? lakini nichogundua yule mama alikuwa na Low Presha na alimwambia Dr. lakini kutokana na wingi wa watu na yeye Dr. anataka kujifunza akamwambia sio tatizo wewe njoo. Hii Story ya kweli miaka 7 iliyopita sasa
     
  14. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #14
    Mar 13, 2011
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Kunamsemo mmoja wa kijerumani unasema "ukitaka nikwambie wewe jinsi ulivyo niambie jina lako kwanza" .KIPINDUPINDU.
     
  15. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #15
    Mar 13, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,560
    Likes Received: 391
    Trophy Points: 180
    HACHA HIZO WEWE HIYO ILIKUWA NI SDS (SHOOL DENTAL SERVICES) huwa hakuna oral sugeries zinazofanyika hapo,zaid ya examination. Sasa kinachofanya meno yako kutokuwa sawa na nn?
     
  16. B

    Bawa mwamba JF-Expert Member

    #16
    Mar 26, 2011
    Joined: Mar 19, 2010
    Messages: 352
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    nikuamini kwa porojo,.leta takwimu inayosema hivyo,..[eti risasi iliyowekwa na mwanafunzi imesababisha kansa]wewe,...risasi ni GRAPHITE,..sasa sema ilikuwa ni risasi kweli au unatumia lugha ya porojo?niamini nini ?unatoa ushauri kwa kitu usichokijua?koma kabisa
     
  17. M

    Mutambukamalogo JF-Expert Member

    #17
    Mar 26, 2011
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hamna kitu sensitiv kama jino. Nawasihi usithubutu kumpa Dr bomu achezee meno yako, bora uingie gharama au uwe kibogoyo.

    Mbona bongo hali inatisha, kawaida Daktari mwanafunzi haruhusiwi kufanya ishu kubwa kama hizi. Kuna siku Dr mwanafunzi atachiwa afanye upasuaji.

    Huwa wanapasua pia! Labda tu kama haujafika pale kwa upasuaji. Niliuliza nikaambiwa watajuaje kama hawatompasua mtu kikwelikweli?. Ila dokta bingwa anatakiwa awe jirani akiwaelekeza!
     
Loading...