Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Taarifa kwa Vyombo vya Habari: Hoja ya Kutokuwa na Imani na Waziri Mkuu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mpaka Kieleweke, Apr 22, 2012.

  1. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #1
    Apr 22, 2012
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,130
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI
    HOJA YA KUTOKUWA NA IMANI NA WAZIRI MKUU BUNGENI KWA MUJIBU WA KATIBA IBARA YA 53A NA KANUNI YA BUNGE, KIFUNGU CHA 133 KUWASILISHWA KWA SPIKA KESHO TAREHE 23/04/2012


    · Masharti yametimizwa; wabunge 73 wazalendo wamesaini

    · Ni mwendelezo wa ‘Operesheni Uwajibikaji’

    Mnamo tarehe 19/04/2012 wakati nahitimisha hoja ya Kamati ya Bunge ya Mashirika ya Umma nilieleza kusudio langu la kuwaomba waheshimiwa wabunge waniunge mkono katika kutia saini zisizopungua asilimia 20 ya wabunge wote ili kuweza kutimiza matakwa ya Katiba ibara ya 53A kwa ajili ya kuwasilisha Bungeni hoja ya kutokuwa na imani na Waziri Mkuu.

    Mnamo tarehe 20/04/2012 niliandaa orodha ya waheshimiwa wabunge wote na kuisambaza ndani na nje ya ukumbi wa Bunge ili waheshimiwa wabunge wote waweze kutia saini hizo, na mpaka leo tarehe 22/04/2012 orodha hiyo imetimiza idadi ya wabunge wazalendo wanaopigania uwajibikaji 73 kutoka vyama vyote vyenye uwakilishi Bungeni, isipokuwa chama cha UDP ambacho kina Mbunge 1 na hajatia saini waraka huo mpaka sasa.

    Kwa mujibu wa kanuni za Bunge kifungu cha 133 (1) kinasomeka “Mbunge yeyote anaweza kutoa taarifa ya maandishi kwa Spika ya kutaka kuleta hoja ya kutokuwa na imani na Waziri Mkuu kwa mujibu wa ibara ya 53A ya Katiba” na kwa mujibu wa kifungu kidogo cha (3) kinasomeka “hoja ya kura ya kutokuwa na imani na Waziri Mkuu haitajadiliwa na Bunge isipokuwa tu kama;

    (a) “taarifa ya maandishi iliyowekwa saini na kuungwa mkono na Wabunge wasiopungua asilimia 20 ya wabunge wote itatolewa kwa Spika, siku zisizopungua kumi na nne kabla ya siku inayokusudiwa kuwasilishwa Bungeni;”

    Hali kadhalika kanuni za Bunge Kifungu cha 133 (4) kinasomeka kuwa “hoja inayotolewa chini ya Kanuni hii na iliyotimiza masharti ya Katiba,itawasilishwa Bungeni mapema iwezekanavyo na itaamuliwa kwa kura za siri”.

    Hivyo basi baada ya kutimiza matakwa ya kikatiba na kanuni za Bunge kesho tarehe 23/04/2012 tutawasilisha rasmi kwa Spika Taarifa ya Maandishi kwa mujibu wa kanuni 133 (1) na (3) ya hoja ya kutokuwa na imani na Waziri Mkuu kwa kushindwa kusimamia uwajibikaji wa Serikali Bungeni kwa mujibu wa ibara ya 52 na hivyo kulinda Mawaziri wenye kusababisha matumizi mabaya ya fedha za umma na kulisababishia hasara taifa.

    Tunatarajia kwamba siku kumi na nne baada ya kuwasilisha hoja hiyo Bunge litakutana kwa haraka kujadili hoja hiyo ili kuwezesha uwajibikaji na hatua kuchukuliwa za kuhakikisha mapendekezo ya ripoti za Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG) na maazimio ya Bunge yanatekelezwa. Hoja hii ni mwendelezo wa ‘Operesheni Uwajibikaji’ hivyo tunaomba wabunge wazalendo na watanzania wote waiunge mkono ili kuimarisha Uwajibikaji wa Viongozi, kupambana na ubadhirifu na kunusuru uchumi wa nchi na kuchangia katika ustawi wa wananchi.

    Kwa niaba ya wabunge wazalendo waliotia saini kuunga mkono taarifa ya hoja ya kutokuwa na imani na Waziri Mkuu ni;
    …………………………….
    Kabwe Zuber Zitto.
    Mbunge Jimbo la Kigoma Kaskazini.
    22/04/2012.
     
  2. K

    Kiumbo JF-Expert Member

    #2
    Apr 22, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 561
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kumbe kuna mwelekeo. Ila kwa sasa shida ni pinda ama jk au ni kuwapa taarifa kwamba hata km jk kagoma ila wananchi hawataki. Tupeni mwelekeo bora wabunge wazalendo mungu awaongoze tutashinda.
     
  3. Bukanga

    Bukanga JF-Expert Member

    #3
    Apr 22, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 2,852
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Yeah mbele kwa mbele kama Baba Mwanaasha anajitia mjuaji, bora kumwaga ugali!!
     
  4. Ziltan

    Ziltan JF-Expert Member

    #4
    Apr 22, 2012
    Joined: Aug 20, 2011
    Messages: 1,251
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nchi yangu Tanzania inanajisiwa mchana kweupe huku rais akichekelea bila kuchukua hatua,
    tuko nyuma yenu viongozi wetu wazalendo
     
  5. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #5
    Apr 22, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Tupo nyuma yenu katika hili. OPERESHENI UWAJIBIKAJI
     
  6. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #6
    Apr 22, 2012
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Best wishes!
     
  7. K

    Kassim Awadh JF-Expert Member

    #7
    Apr 22, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Iko vzuri,tena sana! Allah akbar!
     
  8. t

    true JF-Expert Member

    #8
    Apr 22, 2012
    Joined: Nov 26, 2011
    Messages: 475
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    pamoja wabunge wetu wazalendo! Yy si anajifanya ni kichwa cha NAZI kweli? Sasa 'M4C' inamkumba.. Go Zito.. Go wambunge wazalendo, tupo pamoja.....
     
  9. Linyakalumbi

    Linyakalumbi JF-Expert Member

    #9
    Apr 22, 2012
    Joined: Jul 28, 2011
    Messages: 247
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Shida ni JK mkuu.Pinda ni mshauri tu hivo kazi yake ni kumwambia tu Mh. Wabunge wamewakataa hawa wezi kina Mkulo & Co.Sasa Majibu ya Baba Mwanaasha eti TULIA HUU NI UPEPO TU UNAPITA!Is he Serious?Rejea Suala la Jairo.Pinda alisema bayana kwamba angekuwa na Mamlaka angekwisha mfukuza saa ileile,****** aliporejea kutoka kuswali ughaibuni alisemaje?Tatizo ni JK anapenda publicity na ujiko kwamba yeye ndiye msikivu hali ni kiziwi na ni careless taker sana.Mi nilidhani Sheria inaruhusu Wabunge kuipiga chini Ikulu kabisa ndio ingekuwa bomba.:A S angry:
     
  10. N

    Nyangwa Member

    #10
    Apr 22, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tumeipata kaka
     
  11. Khakha

    Khakha JF-Expert Member

    #11
    Apr 22, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 2,834
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    daima mbele nyuma ni mwiko waheshimiwa wabunge wazalendo wote mlioweka sahihi azimio hilo. wananchi tuko pamoja nanyi na mwenyezi mungu awatangulie.
     
  12. Prof Gamba

    Prof Gamba JF-Expert Member

    #12
    Apr 22, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 386
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mwanzo mzuri, watawajibika tuu maana wamezidi kuwa wezi serikalini.
     
  13. k

    kagosha Member

    #13
    Apr 22, 2012
    Joined: Aug 3, 2010
    Messages: 93
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Maana yake ni kwamba, huyu mama Anne(speaker) alikuwa anataka kuimbizia hii hoja kwa bunge lijalo la June, kumbe anatakiwa aitishe bunge tena ndani ya siku 14 baada ya kuipokea hii hoja kesho, kwa ajili ya mstakabali huu tu. hapo sasa patamu hapo!!
     
  14. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #14
    Apr 22, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,391
    Likes Received: 2,452
    Trophy Points: 280
    Nadhani hapa kuna makosa kidogo. Kitakacholetwa kesho siyo hoja yenyewe bali "taarifa ya kutaka kuleta hoja ya kutokuwa na imani na waziri mkuu". Hoja yenyewe itatolewa kwenye kikao cha bunge kitakachoijadili hoja hiyo. Lengo la kuleta "taarifa hiyo" ni kumwambia spika kuwa matakwa ya asilimia 20 yametimizwa. Naamini spika atawapa muda huo ili kujadili. Hili pia linaweza kuzuia mawaziri wanaotajwa wasijiuzulu sasa na kusubiri hoja hiyo kwa madai ya kwamba kama wabunge watapiga kura ya kutokuwa na imani na waziri mkuu basi rais atavunja bunge!
     
  15. L

    LOMAYANN JF-Expert Member

    #15
    Apr 22, 2012
    Joined: Mar 8, 2012
    Messages: 1,082
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Dah hiyo imetulia nadhani JK akiwakingia kifua atajuta mara atakapopitia hotuba za wabunge akiwa magogoni na chadema wakati wanasubiri kupiga kura ya kumuondoa PM waandae maandamano nchi nzima wagawane maana pia mratibu wa maandamano ni KAMANDA JASIRI G. Lema, kitaeleweka tu ba mwanaasha atajuta kukumbatia marafiki zake
     
  16. b

    boybsema Senior Member

    #16
    Apr 22, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 104
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    aluta continua....lazma wango´ke pm,jk and if pocbo reshuffling the cabinet to interviewed cabinet!!!
     
  17. Royals

    Royals JF-Expert Member

    #17
    Apr 22, 2012
    Joined: Nov 19, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mpango huu ni mzuri maana watu watawajua wabunge wao kama wapo kwa maslahi ya Rais, Mawaziri, Wabunge wenyewe au wapo kwa ajili ya maslahi ya wananchi. Itajulikana tu na bahati nzuri vuguvugu la mabsdiliko liko juu sana nchini.
    Kitakachofuata sasa ni zomea zomea kwa wabunge ambao hawakusaini kuunga. mkono mpango huo. Itajulikana tu.
     
  18. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #18
    Apr 22, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Hii hoja ya kutokuwa na imani na waziri mkuu ingebadilishwa, badala yake iwe hoja kutokuwa na imani na rais.

    I have observed that Pinda seemed to be very small tortories in Kikwete's team, so the Vote of no Confidence be for the head of the state.
     
  19. S

    Sheshejr JF-Expert Member

    #19
    Apr 22, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 435
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    All the best.
     
  20. M

    Mgaya D.W JF-Expert Member

    #20
    Apr 22, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 859
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 60
    salute mh.zitto,msisitizo ni kuitishwa bunge la dharura ili mambo yasisubiri mwezi juni.
     
Loading...