Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Taarab ZIMEPOTOSHWA au kulikoni?

Discussion in 'Entertainment' started by Exaud J. Makyao, Jun 15, 2009.

  1. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #1
    Jun 15, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Sehemu kuwa ya nyimbo za Taarabu siku hizi zimetawaliwa na KUSEMANA, KUGOMBANA, KUSUTANA, na MAJIGAMBO.
    Hivi kweli hilo ndilo kusudi haswa la taarabu au fani hii inapotoshwa?
     
  2. E

    Emma M. JF-Expert Member

    #2
    Jun 15, 2009
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 207
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Taarabu siku zote ni MATUSI mtindo mmoja.
    Hata mwanajamii Star analijua hilo.
     
  3. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #3
    Jul 11, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Sidhani kama hilo ndo kusudi la Taarabu.
    Au wapenzi wa Taarabu mnasemaje?
     
  4. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #4
    Jul 11, 2009
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Taarabu ni aina ya ngonjera iliyo katika nyimbo. Ndo maana unakuta vikundi mbalimbali vikijibizana katika mada mbalimbali tena kwa lugha ya kimafumbo. Kumbe taarabu kwa yenyewe ilipaswa kuwa na mada mbalimbali kama tulizonazo hapa JF (uchumi, siasa, elimu, lugha, mapenzi, nk). Lakini kwa bahati mbaya watunzi wa nyimbo hizo wamejikita zaidi katika uwanja mmoja: wa mapenzi. Hawana habari na mada zingine.
    Kumbe kama ni kuharibu ni hapo kwenye mada. Lingine ni lugha. Wakati mwingine wanatumia lugha kali mno, lugha ya matusi.

    Kumbe watunzi wakiweza kupanua wigo wa mada na kutumia lugha ya mafumbo lakini isiyo na ukakasi, naamini muziki huu utakuwa na manufaa makubwa kwa jamii yetu. Sikiliza kwa mfano nyimbo za bibi Kidude ni nzuri sana.
     
  5. k

    keff Member

    #5
    Jul 12, 2009
    Joined: Dec 6, 2008
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni kawaida ya sanaa yoyote kuburudisha,kukosoa na kufundisha,taarabu iwe ya kisasa au ile ya zamani ni sanaa inyofanya hivyo ila taadhira ndyo inayoharibu ujumbe na maudhui yaliyomo kwenye nyimbo za taarabu,kwa mfano haya yanapotoshwa mno sehemu za uswazi kwani ni vigumu mno kwao kutafsiri mashairi ya wimbo husika,mbona hata muziki wa dansi kama vile msondo na sikinde walikuwa hivyo hivyo.
     
  6. Mwazange

    Mwazange JF-Expert Member

    #6
    Jul 12, 2009
    Joined: Nov 16, 2007
    Messages: 1,044
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Sikuhizi taarabu ni adimu sana....mipasho yes!!
     
  7. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #7
    Aug 17, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Tofauti ni ipi mkuu ?
     
Loading...