Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sumu yamtesa Magufuli

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MziziMkavu, Mar 27, 2012.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Mar 27, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,505
    Likes Received: 2,774
    Trophy Points: 280
    [​IMG]NA DUNSTAN SHEKIDELI, MOROGORO

    Waziri wa Ujenzi, Dk. John Pombe Magufuli wiki iliyopita akiwa mjini hapa alitoa kali ya mwaka baada ya kukataa kukalia kiti alichoandaliwa mkutanoni, hali iliyozusha minong’ono kutoka kwa watumishi wa serikali kuwa sumu inamtesa.
    Katika tukio hilo lililowaacha midomo wazi

    wafanyakazi wa wizara yake wa mkoani hapa na mwandishi wetu kujionea, Dk. Magufuli baada ya kugoma kukalia kiti alichoandaliwa na wenyeji wake, alichukua kiti alichoandaliwa mwenyeji wake, Mkuu wa Chuo cha Ujenzi, Injinia Mdee na kukikalia.
    Ajabu kubwa ni kwamba kiti hicho cha

    Magufuli baada ya kukikataa, hakuna kiongozi mwingine aliyekubali kukikalia na badala yake kikashushwa chini ya jukwaa na kubaki wazi hadi mwisho wa mkutano.

    Mbali na kugoma kukalia kiti hicho mbele ya wafanyakazi wa idara zote za Wizara ya Ujenzi mkoani hapa waliofika katika Ukumbi wa Chuo Cha Ujenzi mjini hapa kumsikiliza, Dk. Magufuli pia hakunywa maji ya chupa yaliyokuwa meza kuu.
    Kama vile hiyo haitoshi, waziri huyo pia aliandaliwa chakula

    cha mchana ambapo kwa mshangao wa wengi, alikataa kula bila wafanyakazi kuelezwa sababu ya kiongozi wao kukataa mlo huo.
    Minong’ono iliyoenea katika ukumbi huo ni kwamba kitendo hicho cha Magufuli kususa vitu hivyo hadharani ni hofu ya sumu hasa ikitiliwa maanani kwamba

    Naibu wake, Dk. Harrison Mwakyembe amekuwa akiteseka kwa ugonjwa kipindi kirefu hadi akapelekwa India Oktoba 9 mwaka jana kwa matibabu kutokana na kile kilichodaiwa kuwa alilishwa sumu katika moja ya mikutano yake ya kikazi.
    Mwandishi wetu alimfuta Waziri Magufuli kwa lengo la

    kupata ufafanuzi wa kukataa kiti, maji na chakula alichoandaliwa ambapo alipotakiwa kujibu maswali hayo, aligoma kufafanua na kujibu kwa mkato:
    “Samahani kijana nimechelewa sana, nina mkutano sehemu nyingine, hivyo sitakuwa na muda wa kuzungumza na wewe. Nisamehe kwa hilo.”
    Katika

    mkutano huo, Dk. Magufuli pamoja na mambo mengine, aliwataka watumishi hasa wa Wakala wa Barabara Tanzania (Tanroads) kuacha kula rushwa na akasema atatumia maofisa wa Taasisi ya Kuzuia na Kupambana Rushwa nchini (Takukuru) na jeshi la polisi kuwakamata wale wote

    wanaojihusisha na vitendo hivyo.
    Meneja wa Tanroads Mkoa wa Morogoro, Injinia Doroth Mtenga alipotakiwa kuzungumzia tukio hilo la bosi wake kugoma kukalia kiti na kula chakula walichomuandalia naye alionekana kukwepa kuzungumzia hilo akasema:“Mimi sijui ni kwa nini amekataa na

    kwamba siwezi kuzungumzia chochote kuhusiana na hilo.”
    Afisa mmoja wa wanakamati ya maandalizi ya mkutano huo aliyeomba hifandhi ya jina lake kwakuwa siyo msemaji wa Tanroads, alisema anadhani waziri amefanya hivyo kwa sababu ya mambo ya kiusalama.“Wakati tunambadilishia kiti

    alisema eti ni kirefu lakini kiukweli ni kwa sababu za kiusalama … kuna kitu amehofia ndiyo maana hata chakula amekataa kula, hili ni tukio la mwaka.”
    Baadaye mwandishi wetu alibaini kuwa Waziri Magufuli alikwenda hoteli aliyofikia iitwayo Nashera, ile ambayo Naibu Waziri wa Nishati na Madini, Adam Malima ‘alilizwa’ mamilioni ya shilingi na vitu kadhaa vya thamani hivi karibuni.
    SUMU YAMTESA MAGUFULI - Global Publishers

     
  2. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #2
    Mar 27, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    tumehamia rasmi udaku... aisee
     
  3. Matango

    Matango JF-Expert Member

    #3
    Mar 27, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 512
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    It's immaterial !!!!
     
  4. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #4
    Mar 27, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,147
    Likes Received: 3,412
    Trophy Points: 280
    lakini mbona hata kikwete aliwai kukiri kuwa wanamagamba hawaaminiani tena
     
  5. J

    JacksonMichael JF-Expert Member

    #5
    Mar 27, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 339
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Magufuli mzee wa machale
     
  6. U

    Uncle Jei Jei JF-Expert Member

    #6
    Mar 27, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 917
    Likes Received: 371
    Trophy Points: 80
    Uwazi!? Ntaamini kama kuna gazeti tofauti na hilo litalipoti hii habari!
     
  7. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #7
    Mar 27, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    kweli huu ni udaku.ngoja na mimi niongezee kidogo;
    inasemekana baada ya magufuli kuagiza bomoabomoa huko upareni alijikuta akipatwa na ugonjwa wa figo katika mazingira ya kutatanisha.hii imemfanya awe muoga sana na mambo ya ulozi!nadhani hata huko morogoro amesita kukalia kiti kwa maelekezo ya sangoma...kazi ipo Tanzania.
     
  8. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #8
    Mar 27, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280
    Anajua jinsi wanavyofanyia wenzao kwenye kamati wakikaa!
     
  9. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #9
    Mar 27, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kaambiwa hiyo kampeni ya sumu ccm ni endelefu nini?
     
  10. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #10
    Mar 27, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hofu yangu mimi ni hiyo SOURCE ya habari yenyewe.
     
  11. mzurimie

    mzurimie JF-Expert Member

    #11
    Mar 27, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 6,152
    Likes Received: 1,557
    Trophy Points: 280
    voodoo mbele kwa mbele, mnadhani uongozi ni kuongoza bila kujikinga na kujilinda?
     
  12. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #12
    Mar 27, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hakuna tena raha ya kua mtawala,afadhali kuwa viongozi.
     
  13. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #13
    Mar 27, 2012
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Kwahiyo ina maana kuwa huamini kwamba

    a)alikuwepo kwenye mkutano,

    ama una amini kuwa

    b)alikalia kiti, kula chakula na kunywa maji kwenye mkutano?

    Ama ni kipi kinachokufanya uulizie source hapo?Wewe unaamini mkutano haukuwepo?
     
  14. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #14
    Mar 27, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,723
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Source:-[UWAZI!!
    Hahahaha!
     
  15. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #15
    Mar 27, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,723
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    mkuu,source kuwa gazeti la UDAKU inatia shaka!
     
  16. N

    Nteko Vano JF-Expert Member

    #16
    Mar 27, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 436
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Vizuri kuwa makini na afya yako. Hili suala sio geni kwa magufuli. Alipokuwa wizara fulani alikuwa anagawa kwa makatibu mahsusi wake vifaa vya chai, juice au vinywaji anavyopewa ofisini kwa ajili ya sikukuu. Kwa ufupi alikuwa hali ingawa kuna wakati alikuwa anaenda kula kwenye kantini za wafanyakazi
     
  17. Mlingwa

    Mlingwa JF-Expert Member

    #17
    Mar 27, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 383
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Gazeti la udaku hilo, acha kunukuu sourceless
     
  18. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #18
    Mar 27, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,752
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    nna ndugu yangu tanroads aliwahi kuniambia magufuli hatumii kinywaji au chakula chochote kilichoandaliwa na ofisi. Kuna secretary wake aliyehama naye ofisi ndio anayemwamini.
     
  19. m

    mharakati JF-Expert Member

    #19
    Mar 27, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 1,222
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Huyu MuIran Rostam anasumbua sana watu..hata mzee malecela na mh ferdrick sumaye hawanywi wala kula kwenye shughuli hata za kindugu na kijamaa..watakuja na maji yao/vinywaji vyao na watatafuta kila njia ya kutotia mkono kwenye chakula kilichoandaliwa rasmi kwa ajili yao..
     
  20. K

    Kaseisi Member

    #20
    Mar 27, 2012
    Joined: Mar 6, 2012
    Messages: 99
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    You can not mwakyembelize me, ohooooooo:A S 13:
     
Loading...