Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sumaku Zinauzwa Wapi?

Discussion in 'Matangazo madogo' started by The Pen, Aug 21, 2012.

  1. The Pen

    The Pen JF-Expert Member

    #1
    Aug 21, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 764
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Nitashukuru kwa atakayenijulisha nilichoandika hapo juu.
     
  2. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #2
    Aug 21, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,793
    Likes Received: 259
    Trophy Points: 180
    aisee! labda utengeneze mwenyewe, ngoja physicians waje wakuelekeze, au utafute spika mbovu kuna kijichuma chenye sumaku, teh teh teh!
     
  3. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #3
    Aug 21, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,133
    Likes Received: 14,464
    Trophy Points: 280
    sumaku ni madini au ni bidhaa ya viwandani?
    kampuni maarufu za kutengeneza sumaku ni ipi?
     
  4. Kijakazi

    Kijakazi JF-Expert Member

    #4
    Aug 21, 2012
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 3,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Unahitaji Sumaku kwa matumizi gani? na pole gani -ve au +ve au zote na kiasi gani? majibu ya hayo ninaweza kukusaidia kupata!
     
  5. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #5
    Aug 21, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Physician ni daktari, daktari na sumaku wapi na wapi. Najua ulitaka kumaanisha physicists, take it easy...
     
  6. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #6
    Aug 21, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,793
    Likes Received: 259
    Trophy Points: 180
    thanks mkuu, teh teh teh!
     
  7. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #7
    Aug 21, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Tuko pamoja kiongozi...
     
  8. The Pen

    The Pen JF-Expert Member

    #8
    Aug 22, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 764
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Asante Kijakazi. Nafahamu kuwa kila sumaku ina S na N poles; kwa -ve na +ve, kwa kweli sifahamu hizo terminologies. Ningependa kupata disk-shaped magnets zenye diameter kati ya 1 na 2 cm, na zote ziwe za size moja. Idadi ni 40 au zaidi.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. Kijakazi

    Kijakazi JF-Expert Member

    #9
    Aug 22, 2012
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 3,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hiyo -ve au +ve ni kifupi cha chanya (+) na Hasi (-) au hiyo N na S kama ulivyoeleza! Sasa wewe naomba kama unaweza niambie unahitaji kwa matumizi gani kwa maana Sumaku, inategemea sana unatumia kwa ajili gani na hizo Chanya (+) au Hasi (-) ni muhimu sana hasa ikija kwenye matumizi kwa mfano unaweza kuwa unahitaji labda Sumaku ya kuvutia kitu fulani ambacho kina chaji Chanya (+) tu na ukachukua zote za Chanya (+) maana yake ni kwamba hazitavuta bali zitasukuma hicho kitu huo nimekupa ni mfano tu, kama inakutatiza jaribu tu kuniambia unahitaji kwa matumizi gani halafu nitakusaidia/shauri!

     
  10. The Pen

    The Pen JF-Expert Member

    #10
    Aug 22, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 764
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Nafahamu hayo yote isipokuwa matumizi ya hizo istilahi negative na positive ktk sumaku. Anyway, nahitaji kwa ajili ya kutengeneza some specialized electric motor.
     
  11. Kijakazi

    Kijakazi JF-Expert Member

    #11
    Aug 22, 2012
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 3,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Pouwa sasa ngoja nitarudi kwako baada ya kazi leo jioni, halafu tuongee biashara au vipi?
     
  12. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #12
    Aug 22, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,749
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Tafuta spika mbovu uipasue, kwisha kazi!!
     
  13. GP

    GP JF-Expert Member

    #13
    Aug 22, 2012
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    teh teh teeh mkuu unaambiwa kiswahili ndio lugha, kingledha ni swagga tu!
     
  14. Opaque

    Opaque JF-Expert Member

    #14
    Aug 22, 2012
    Joined: Oct 24, 2008
    Messages: 1,138
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mkuu, mbona unakomalia jambo usilolijua? Hakuna hasi na chanya kwenye sumaku, kuna N na S. Sumaku sio umeme, ila umeme unaweza kutengeneza usumaku, na sumaku inaweza ikawa chanzo cha umeme.
    "When magnetic field cuts a conductor, or the conductor cuts magnetic field, emf is induced in the conductor"
     
  15. Kijakazi

    Kijakazi JF-Expert Member

    #15
    Aug 22, 2012
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 3,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Ungeanza kuniuliza kwanza badala kuanza na kashfa! Anyway sina haja ya kuanza kubishana na wewe hapa, halafu isitoshe sipendi kashfa napenda kuelimishana kwa hiyo kama unaona N and P hazina uhusiano wowote na +ve and -ve tukubali kutofautiana hili ni somo refu!
     
  16. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #16
    Aug 22, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Usipoteze muda wako, kanunue Spika pale kariakoo, kisha korokochoa utapata sumaku, iwapo utakuta zile mbovu ndio utapata kwa bei nafuu
     
  17. Penguin-1

    Penguin-1 JF-Expert Member

    #17
    Aug 22, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 400
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    kuna sumaku home ila hainasi....lol
     
  18. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #18
    Aug 22, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Kwa unachotaka kwa kuzipata bongo itakuwa ngumu mkuu ...
    ila kama ni abroad au una jamaa abroad ni za kumwaga as watu wanatumia sana magnets kwenye crafts.., cheki ebay, amazon to name just a few.., au specialized online websites dealing with magnets (all you need is a credit card)

    cheki links hizo:-
    Industrial Magnetics, Inc. Magnets for Sale
    Craft Magnets, Disc Magnets & Flexible Magnets from Magnet Shop! - Magnet Shop

    By the way kama unataka kutengeneza a perpetual machine au motor itakayokuwa inajiendasha yenyewe kwa magnetism bila kupata any energy input from the outside source.... (ngoja tu nikupunguzie some hard work and disappointment at the end of sleepless nights and hard work).., It wont work.. (anyway it always pays to experiment at the end of the day you would have known another thing which is impossible)
     
  19. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #19
    Aug 29, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    The Pen

    Vipi ulishapata hizo magnets ?, na kuhusu motor yako vipi unaweza kuelezea itakuwa inaendeshwaje ?, Je theory yako ni kwamba the only energy iwe ni repel and attraction ? (kama ni only repel and attraction kuna theories nyingi watu wamejaribu sana lakini mpaka sasa hawajafanikiwa.., labda wanaweza kufanikiwa tu wakiweza kupata materials ambazo zinaweza ku-shield magnetic force 100%
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. The Pen

    The Pen JF-Expert Member

    #20
    Aug 29, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 764
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Thanks sun wu! Khs perpetual motion mm niko interested sana na hii idea, na huwa ninaifuatilia kwa undani; so I'm aware of the disappointments and discouragements some people have faced. It pays to think outside the box rather than confining ourselves to the so-called scientific theories. Anyway, ulishajaribu ukafikia hatua fulani ukakwama? Have you ever read about what's going on in Area 51 in the US?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...