Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Steven Mashishanga: Nashangaa CCM ilivyokuwa kimya na Baraza la Mawaziri kubwa mno

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by UWEZO_WAKO, May 8, 2012.

  1. UWEZO_WAKO

    UWEZO_WAKO Member

    #1
    May 8, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na Lilian Lucas, Morogoro | Mwananchi

    MKUU wa Mkoa mstaafu, Steven Mashishanga, amesema licha ya rais kufanya mabadiliko ya Baraza la Mawaziri, angetakiwa kupunguza idadi ya wizara kufikia 15, ili kupunguza mzigo kwa Watanzania kuwahudumia.

    Akizungumza nyumbani kwake jana, Mashishanga alisema rais amechelewa kutoa uamuzi licha ya kufahamu matatizo yaliyopo.

    Mashishanga alisema rais kwa kuzingatia matatizo ya mfumko wa bei na uchumi, alitakiwa kupunguza idadi ya mawaziri kutokana na bajeti ya nchi kuwa finyu na angeweza kuongeza uwezo wa kuhudumia wananchi.

    "Wakati wabunge wakijiandaa kwenda kwenye bajeti, ni wakati mzuri na mwafaka kwa rais wangu kupunguza idadi ya mawaziri, ili aweze kuhudumia Watanzania na angeona hali ya wananchi ilivyo asingekuwa na wizara zote hizi 30, ni nyingi kwa wakati tulionao," alisema.

    Kuhusu CCM, Mashishanga alisema rais kama Mwenyekiti wa chama ana haja ya kuangalia kinavyofanya kazi hivi sasa, kwani kimekuwa kimya na huku kikijua fika matatizo yanayokikabili kwa ndani.

    "Nashangaa chama changu kilivyokuwa kimya wakati wote! Kinatakiwa kujiangalia upya, ni hatari kama hakitajirekebisha wakati kinatakiwa kuwatetea wananchi kwa kila hali, kwani hakikujua kama kuna uvujaji wa mali? Kwa nini kilikaa kimya kisipojiangalia upya kuna hatari," alisema Mashishanga.

    Pia, alipongeza wabunge walioonyesha uzalendo kuhakikisha mawaziri waliofanya vibaya kwenye wizara zao wanaondolewa na kuchukuliwa hatua, kwani bila kufanya hivyo mabadiliko hayo yasingefanyika.

    Alisema licha ya rais kufanya mabadiliko hayo, aliwaomba Watanzania kutomlaumu badala yake waendelee kutoa ushauri bila kuchoka, huku akiwataka mawaziri walioteuliwa kutomwangusha.
     
  2. c

    collezione JF-Expert Member

    #2
    May 8, 2012
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 360
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    That is only possible kama tukiwa na states gvt, kama ilivyo marekani au china. Otherwise ukipunguza baraza la mawaziri kichwa kichwa na huu mfumo wetu ambao wakuu wa mikoa hawana meno. It will be more worse.

    We need to decentralise government. Then hapo tunaweza punguza, baraza la mawaziri. This is a modern way ya kuongoza serikali. Madaraka yanapungua kutoka centre gvt, kwenda kwa wananchi. Through states, like they do in USA.
     
  3. NusuMutu

    NusuMutu JF-Expert Member

    #3
    May 8, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 423
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mzee king'ang'anizi! Alipigwa chin na Jk huyu.Mara leo klab ya wazee veterans,mara am├ęshauri nini na nini ili mradi astoke nje ya reli ya media
     
  4. M

    Makupa JF-Expert Member

    #4
    May 8, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Huyu atakuwa ni mbowe na siasa zake za majimbo, cdm achaneni na dhana ya siasa za majimbo, mfano halisi ni mbunge wenu Joshua alivyoropoka
     
  5. c

    collezione JF-Expert Member

    #5
    May 8, 2012
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 360
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    No, nimeishi US, China, India and bado naishi uko. State gvt is much succesful. Any way Chadema wana vision zao, na mimi nina zangu, na USA, China, India wana zao.

    But kaa chini ufikirie kwanini rasili mali za Taifa zinapotea na wananchi hawanufaiki. Hushangai kwanini watu wa Geita wanakimbilia Dar es Salaam wakati Geita wameacha almasi. Hushangai kwa nini kwa nini watu wa Mwadui wanakimbilia Dar es Salaam afu Mwadui yenye Dhahabu anafaidi Mzungu.

    Ifike wakati tupunguze madaraka kutoka serikali kuu. Tuwaache wanaGeita wachague nini cha kufanya, na sio waziri au raisi anayeishi Dar es Salaam na wala hajui dhiki ya geita. Yeye ndo anawapangia wanaGeita nini cha kufanya. Afu wana Geita wanabaki masikini.

    Tukifanya hivi. Hata baraza la mawaziri linaweza likawa dogo. Lakini kwa mfumo wa saiv. Its total impossible. Mtu mmoja ndo mwenye dhamana ya madini yote Tanzania,. Ndo maana tunaibiwa... Hata baraza la mawaziri likibadilika. Itakuwa same story, waTz bado tunanyonywa.
     
  6. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #6
    May 8, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Alishindwa kusoma alama za nyakati na kumpigia debe wazi wazi sumaye!
     
  7. M

    Massenberg JF-Expert Member

    #7
    May 8, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 916
    Likes Received: 669
    Trophy Points: 180
    Ukiangalia vizuri utakuta kwamba huyo Makupa ni mjinga mmoja maarufu humu ambaye unapoteza muda kumjibu. Jina lake analolitumia humu linatosha kukuonyesha ni mtu wa aina gani.
    Huyu ni mmoja wa wale wapumbavu ambao kwao jambo lolote jipya au geni ni baya, hata uwezo kidogo tu wa kuchambua hoja hana.
     
  8. M

    Morinyo JF-Expert Member

    #8
    May 8, 2012
    Joined: Aug 26, 2011
    Messages: 2,213
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Huyu mzee bado yupo.
     
  9. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #9
    May 8, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,184
    Likes Received: 5,716
    Trophy Points: 280
    hawa wazee wanyamaze ndio walioifilisi nchi hadi leo hawa ndio ccm damu anaongea hivyo kwa vile kanyimwa shavu...kama yeye ni mpiganaji aje huku chadema
     
  10. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #10
    May 8, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mzee Mashishanga eti Msemaji wa Lumumba anasema wewe Umezeeka, kwa hiyo eti watu wasikusikilize!
     
  11. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #11
    May 8, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Kipindi kabla ya kampeni za urais 2005 Mashishanga alikuwa team Sumaye na alikuwa anajitangaza wazi wazi kwenye majukwaa sasa imekula kwake naona anaendeleza chuki. Majeraha yake ya 2005 bado hayaja heal!
     
  12. k

    kasimba123 JF-Expert Member

    #12
    May 8, 2012
    Joined: Apr 18, 2010
    Messages: 1,160
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    katiba iwe na idadi ya wizara siyo mtu kujipangia tu
     
  13. S

    Salary Slip JF-Expert Member

    #13
    May 8, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 17,357
    Likes Received: 13,310
    Trophy Points: 280
    Kauli ya Mashishanga kuhusu baraza la mawazri na mwenendo wa ccm ina ukweli na ya kuungwa mkono.Lakini tatizo la wana ccm wa leo wamekuwa wepesi kuongea pale tu wanapokuwa nje ya madaraka baada ya kustaafu.Walioko madarakani ndani ya chama na serikalini sijui wanakuwa waoga kushauri au sijui wanaogopa kumuudhi bwana mkubwa.Matatizo ya ukubwa wa baraza imwekuwa ni kelele ya wapinzani tu na wala hayakuanza leo lakini ccm mnaona sawa na walio karibu na raisi hawasemi hadharani kupinga kama Mashishanga na labda nao wanasubiri wastaafu ndio waongee.Hakika hili ni tatizo.

    Mashishanga anasema raisi kachelewa kutoa maamuzi.Bila shaka ni kweli, lakini nani aliyepo madarakani leo ndani ya chama anaweza kukosoa hadharani kama Mashishanga.Mlio ndani ya chama kwa sasa ndio wenye sauti na ushawishi mkubwa na mnaweza hata kumsaidsia mkuu wa kaya na siyo kusubri mpaka mstaafu ndio muwe outspoken.


    Mashishanga anapendekeza raisi kama mwenyekiti anahitaji kuangalia chama kinavyofanya kazi na anashangaa kuona chama kiko kimya licha ya matatizo na anaonyo ni hatari kwa chama.Anahoji pia kama chama hakikujua kama kuna ufujaji wa mali.Ni maswali ya mingi lakini leo hii angekuwa ndani ya serikali au chama angeyasema haya?Tatizo wanaccm wa leo mmewaacha viongozi wanaogelea kwenye madaraka na kupiga mbizi na nyie mmebaki watazamaji huku jahazi linazama na badala yake mnangojea mstaafu ndio muongee.Ni hatari sana.

    Na kama kuna baadhi ya watu wanakuwa waongeaji(outspoken) baada ya kufukuzwa,kutemwa,chuki binafsi au kusahaulika kupewa nafasi basi mtu wa aina hiyo ni mnafiki na wa kuogopwa kama ukoma na kamwe hawezi kuwa msaada kwenye chama bali ni bomu kwa chama chake.
     
  14. Wanitakiani

    Wanitakiani JF-Expert Member

    #14
    May 8, 2012
    Joined: Apr 18, 2008
    Messages: 645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wakiwa nje wapo safe zaidi, wakiwa kwenye system hawawezi kuukata mkono unaowalisha....tumbo kwanza ebo!
     
  15. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #15
    May 8, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Fitina za Mashishanga za kutemwa kwenye system ahaziishi tu.
     
  16. t

    thatha JF-Expert Member

    #16
    May 8, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Huyu mzee kachoka kiumri na kifkra, leo ndiyo kaliona la ukubwa wa baraza la mawaziri.
     
  17. N

    Ndaskoniax Member

    #17
    May 8, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tym 4 Change People.....
     
  18. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #18
    May 8, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Mkuu huo ni ubinadamu tu; hata wewe ukikumbuka kitu chako kizuuuri lazima uweweseke! Alikuwemo na sasa hayumo na anajua yaliyomo.
     
  19. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #19
    May 8, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hili nalo ni gamba tu lisitupotezee mda
     
  20. F

    FJM JF-Expert Member

    #20
    May 8, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Tunarudia makosa yale yale, kumjadili mtu badala ya hoja aliyotoa!
     
Loading...