Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sorry NEC let me be on record... You will ruin this election!

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mzee Mwanakijiji, Oct 19, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Oct 19, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    I don't know how to put this in such a way that it would not be seen like some kind of condescending... YOU are attempt to mix sms, internet, computer technology in a massive election such as hours without ever testing it in a serious of election will result to chaos, and ultimately you will ruin THE ELECTION. I would suggest that technology should be very limited and where it is used you should have a manual back up system in place.

    Just a friendly reminder.. on the other hand I hope it will run smoothly..
     
  2. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #2
    Oct 19, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Definately, you cant deploy a system without testing it and declare it will be in full swing.

    They should test it in other elections before telling us they will use it in the coming elections.

    They know what is their aim.
     
  3. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #3
    Oct 19, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,796
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Thanks MMM

    Kuna wakati huwa nashindwa hata kutafakari hali itakavyokua kama NEC wakivuruga uchaguzi... laana intabidi wabebe wao yote
     
  4. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #4
    Oct 19, 2010
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,792
    Likes Received: 4,665
    Trophy Points: 280
    Hizi ni mbinu chafu, zinapikwa ili kuchakachuwa matokeo, kama wana hiyo tekinolojia, ni kwa nini kura zisipigwe kielectronic!? na watanzania walio nje ya nchi kwa nini wasiruhusiwe kupiga kura! huu ni uhuni, sijui kama tutavuka salama mwaka huu. maana inaonesha dhahiri wananchi hawatayakubali matokeo kuchakachuwa, mfano angalia yalivyokatiliwa matokeo ya tafiti mufilisi za redet na synovate.:nono:
     
  5. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #5
    Oct 19, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Tanzania ni nchi corrupt.

    Mifumo yenyewe ya computer ni mibovu. Mfano mdogo tu. Jaribio la wanafunzi kutegemea kupata taarifa za walikopangiwa kupitia mifumo ya computer ya TCU limefeli vibaya. Wanafunzi wana haha kupata matokeo kwa utaratibu waliozoea wa kufungua tovuti za vyuo husika. Lakini kabla WALIDANGANYWA kwamba wangepata taarifa kwa njia ya email.

    Ni aibu kubwa kwamba server inashindwa kuhudumia wanafunzi 100 kwa wakati mmoja. Server ya facebook inaweza kuhudumia mamilioni ya watu duniani kwa wakati mmoja.

    Waseme tu ukweli. Hiyo ni dili nyingine wamepeana. UFISADI. Kununua server za mafungu kwa mamilioni ya shilingi. Kutoa tenda ya huduma ya SMS kwa kampuni zao za mifukoni.

    HILI NALO HALITAFANIKIWA!!!
     
  6. u

    urasa JF-Expert Member

    #6
    Oct 19, 2010
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 435
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    wenzao guinea wamefungwa mwaka mmoja kwa kujaribu kucheza na idadi ya voters,let it be a lesson to our rotten nec
     
  7. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #7
    Oct 19, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    NEC should not at any time play with our constitutional rights for a just and fair election outcome.........................
     
  8. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #8
    Oct 19, 2010
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,909
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Nadhani ukiwa chama hiki hutaisha kulalama.... Ya redet na synocate yameisha?
     
  9. tempo_user1

    tempo_user1 Senior Member

    #9
    Oct 19, 2010
    Joined: Sep 7, 2010
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kinachonitisha ni kuhusu hao IT experts wa NEC, ghafla hivyo wametoka wapi? Mbona hata website ya NEC ni kichekesho?
     
  10. Zed

    Zed JF-Expert Member

    #10
    Oct 19, 2010
    Joined: Mar 28, 2009
    Messages: 355
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    We are working on the use of IT in 2010 election and we are finding interesting information, we will come out soon but who is
    Mwaijonga, Geofrey MacLeans and Richard Kasesela?
     
  11. Tai Ngwilizi

    Tai Ngwilizi JF-Expert Member

    #11
    Oct 19, 2010
    Joined: Apr 20, 2010
    Messages: 781
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    electronic election? lini wamepata ujuzi na uzoefu wa kutumia computer hadi vijijini? sasa hapa ndio pala wale walinzi wetu watakapoibiwa kura huku wakiwa wamekodoa macho mchana kweupeee, Mungu atuepushie hii dhuluma
     
  12. Jatropha

    Jatropha JF-Expert Member

    #12
    Oct 19, 2010
    Joined: Apr 9, 2009
    Messages: 1,068
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    are you sure that judge lewis makame nad hon kiravu are computer literate and conversant with it? Otherwise your piece of advice will fal on deaf ears.
     
  13. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #13
    Oct 19, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    tutegemee nini hata wimbo wa taifa tunashindwa kupiga kwenye mfumo wa sauti wa uwanja wa taifa. Tutaweza kuratibu kura kwa teknolojia hii. Au kuna sababu nyingine nyuma ya hili zoezi??????
     
  14. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #14
    Oct 19, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,789
    Likes Received: 478
    Trophy Points: 180
    They are testing a gun in the war zone. ICTs are part of MDG 8, thus they want to impress UN without thinking of the consequences of employing a technology without testing and seeing if it is needed.
     
  15. DICTATOR

    DICTATOR JF-Expert Member

    #15
    Oct 19, 2010
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 392
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hiyo ni mipango ya ccm kushinda kwa kichindo, kama kuna mtu na aseme sasa au akanushe. Kuna kila dalili kuwa Jaji Makame na wenzake watamaliza miaka yao ya maisha vibaya kama hawatenda haki.

    Its very funny Tanzania kuwa na mfumo kama huo wakati watu 10 wawili tu wanaweza kutumia computer tena kwa DSM hapo, nenda nje kidogo ya Dar ni maumivu kwenda mbele. NEC naona wanataka tuuane kwanza harafu wao wafuate jela.
     
  16. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #16
    Oct 19, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    :hail::hail::hail::hail::hail:
     
  17. kaburunye

    kaburunye JF-Expert Member

    #17
    Oct 19, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    They are doing it purposely ili baadae waseme technology ilikuwa mpya ndo maana imeshindwa kufanya kazi vizuri. Hata ukimchukua learner wa mambo ya IT anajua kuwa kuna kitu kinaitwa user acceptance testing (UAT) kabla hujaenda live. Inakuwaje NEC wakubali mambo kienyeji enyeji. Hii nchi kila mtu anafanya mambo kienyeji. Inatakiwa overhaul ya system maana kuna watu tumewapa madaraka na hawajui wanachokifanya.
     
  18. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #18
    Dec 8, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    oouch!!!
     
  19. P

    Proud Patriot JF-Expert Member

    #19
    Dec 10, 2010
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    nakuomba upitie pale magomeni ukachukue kofia ya mnajimu yahya! a little side-note, i think nec ruined this election intentionaly and knowingly by deploying never-tested-before systems with a lot of security flaws so that their IT fanatics get to intercept the process,
     
  20. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #20
    Dec 10, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Unajua vitu hivi havihitaji unajibu wa aina yoyote ile. Inahitaji muda kidogo tu kufikiria na kujaribu kuona mbele.
     
Loading...