Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Somalia iko Chini yaTawala za Koo,CCM ni kama Somalia?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by eedoh05, Oct 30, 2012.

  1. e

    eedoh05 JF-Expert Member

    #1
    Oct 30, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 582
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Somalia ni taifa ambalo huendeshwa na kutawaliwa kivipande vipande chini ya koo tangu rais mwasisi wao Siad Baleh afariki. CCM inaelekea huko huko kama chama tangu mwasisi na kiongozi mkuu Mwl. Nyerere afariki.

    Uchaguzi wa ndani ya chama kuanzia kwenye taasisi na jumuiya zake hadi taifa. CCM kimeonesha dhahiri kwamba kinagawanywa vipande vipande kila ukoo ukijizatiti kuwa na sauti ya kuamua mustakabali wake. Ndani ya uchaguzi huo tumeshuhudia majina ya koo za vigogo zikishika nyadhifa kubwa kubwa. Mathalan, hadi sasa ukoo wa Kikwete unaonesha ndio umetia fora, umepenyeza viongozi wengi zaidi.

    Jumuiya ya vijana ya CCM inamajina ya kina Membe, Sita, Wasira, Ndugai, Malecela, Lowassa,Mkama na wengine wengi. Kwa wale wasio na koo imara kwa ufisadi ndani ya CCM wao wamejikombakomba kwa wakuu wa koo hizo. Hawa wako wengi hata humu JF wakijikomba komba na kulamba viatu vya watoto wa wazee wa koo hizo ili yamkini baadaye waonwe.

    Hofu inayojitokeza hapa ni kuona historia ikijirudia. Huko Somalia baada ya kila koo kuona usalama na maslahi yake yanatishiwa ikazuka vita kati ya ya koo na koo nyingine. Wakuu wa koo hizo wanaitwa wababe wa kivita (War-lords). Kwa mwonekano huo, yamkini CCM ikawa na vita vya koo na koo nyingine.Hapo watazuka war-lords in CCM.

    Dalili ya war-lords ndani ya CCM inajionesha kupitia mnyukano unaoendelea ndani ya chama. Kundi (koo) hili likilituhumu lingine kwa rushwa,ufisadi na kuendekeza siasa za makundi. Ni mnyukano huu ambao umeiathiri nchi. Kila sekta imejaa minyukano. Nishati na Madini, Utalii na Maliasili, Elimu na Utamaduni, Uchukuzi na Mawasiliano, Usalama wa Taifa na Majeshi nk nk. Kote ni minyukano.

    Kwa wapenda demokrasia, je hatuelekei Somalia nyingine ndani ya chama na kisha kutoka nje kwa wanachama na mashabiki wa hizo siasa za koo>
     
  2. Bishop Hiluka

    Bishop Hiluka Verified User

    #2
    Oct 30, 2012
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 2,710
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    :A S-confused1: still loading...
     
  3. Tutor B

    Tutor B JF-Expert Member

    #3
    Oct 30, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 5,725
    Likes Received: 1,316
    Trophy Points: 280
    Mtoa mada uko sawa kabisa;
    Hata tabia za wasomali za fujofujo ndo tabia ya wanaccm kwa sasa; ila wakumbuke kuwa siku ya siku wanayoyatenda yatawarudia wenyewe. Hata Ghadaf hakuwai kuwaza kwamba ipo siku wananchi watamgeuka na kumfanya kitu mbaya. Utekaji nyala wanaharakati na mengine mengi ndo vinachochea hasira za hawa watanzania mbumbumbu.
     
  4. Mwamba Usemao Kweli

    Mwamba Usemao Kweli JF-Expert Member

    #4
    Oct 30, 2012
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 746
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    Asante bana kwa kuwapa somo ingawa nahisi bado halijasomeka kabisa katika vichwa vyao. Majuto ni mkujuuu tusubiri atufikie kwani bado hajafika na hayuko mbali saana na hapa tulipo.
     
Loading...