Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Slaa alipua kombora jingine

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Jan 9, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Jan 9, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Na Mwandishi wetu - Tanzania Daima

    Katibu Mkuu wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), Dk. Wilbord Slaa, amelipua kombora jingine kwa kuziweka hadharani kampuni zilizoshindwa kurejesha fedha za madeni ya malipo ya nje (EPA) kwa kile alichokiita kukingiwa kifua na vigogo wa serikali.

    Hatua ya Dk. Slaa imekuja ikiwa ni siku mbili tu tangu alipomshukia Rais Jakaya Kikwete akimsakama kwa kushindwa kuwashughulikia watuhumiwa wa ufisadi na kutatua matatizo ya kiuchumi ambayo yameiyumbisha nchi.


    Akizungumza na Tanzania Daima jana, Dk. Slaa alisema kuwa pamoja na kauli za ukali zilizotolewa na Rais Kikwete muda mrefu uliopita, akiwataka waliokwapua fedha za EPA kuzirejesha kwa hiyari yao wenyewe na kutishia kuwachukulia hatua za kisheria, hadi sasa ni kampuni nane tu kati ya 21 zilizorejesha fedha hizo.



    Alisema kuwa ni jambo la kusikitisha kuwa Rais Kikwete amekaa kimya bila kuchukua hatua wala kusema chochote dhidi ya kampuni zilizodharau agizo lake na kwamba inaonyesha ni jinsi gani serikali na CCM imeelemewa na ufisadi na imeshindwa kuchukua hatua kwa kuwa ufisadi umejikita katika mfumo mzima unaowagusa pia viongozi waandamizi katika chama na serikali.



    Alionya kuwa kwa kuwa serikali imeshindwa kutekeleza wajibu huo, namna pekee ya kusimamia uwajibikaji ni kwa kuunganisha nguvu za wananchi katika kutetea rasilimali za taifa.



    Slaa alitaja kampuni zilizorejesha fedha hizo na kiasi katika mabano kuwa ni Bencon International Ltd iliyorejesha sh bilioni 7.96 kati ya bilioni 10.56 ilizokwapua; Njake Hotels and Tours & Njake Enterprises Ltd iliyorejesha fedha zote sh bilioni 2.225; na Ndovu Soap sh bilioni 1.548 ambazo ni kiasi chote ilichokuwa imekichukua.



    Nyingine zilizorejesha fedha zote zilizokuwa zimechotwa ni pamoja na Kagoda Agriculture, (bilioni 34.781), VB & Associated (bilioni 9.227), VB Holdings Ltd (bilioni 5.148), Venus Hotels & Apartments Ltd (bilioni 4.050) na Bora Hotels & Apartments Ltd (bilioni 5.779).


    Hata hivyo, alizitaja kampuni 13 ambazo zimegoma kurejesha fedha hizo (majina tunayo) na kwamba hazijalipa jumla ya fedha zote zinazokisiwa kufikia sh bilioni 50.


    Dk. Slaa alidai kuwa CHADEMA ilitarajia kwamba mwaka 2011 ulikuwa wa kukamilisha uchunguzi na uchukuaji wa hatua dhidi ya wahusika katika kashfa mbalimbali ili kurejesha utamaduni wa uwajibikaji. Badala yake serikali imeendelea kuahirisha kuchukua hatua kamili serikalini, bungeni na hata ndani ya chama chenyewe.


    Aliongeza kuwa katika hali ya kusikitisha Rais Kikwete katika hotuba yake kwa taifa ya Disemba 31, 2011 hakuzungumzia hatua ambazo serikali yake imefikia katika kushughulikia mafisadi.


    Juzi akiongea na waandishi wa habari kuhusiana na hotuba ya Rais Kikwete ya kufunga mwaka, Dk. Slaa alidai kuwa hali ya uchumi inazidi kudorora na serikali haionyeshi mikakati yoyote ya kulinusuru taifa.



    Alisema kuwa badala yake, Rais Kikwete amekuwa akitoa majibu yanaisukumia lawama hali mbaya ya uchumi ya kidunia, wakati angeweza kufanya jitihada za kuondokana na hali hiyo, na hasa kuwachukulia hatua watu wote wanaotuhumiwa kuhujumu mali ya taifa.

     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Jan 9, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Huyu anafaa kuwa rais ana uchungu wa nchi...
     
  3. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #3
    Jan 9, 2012
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,723
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Kiongozi hodari huwa hachoki kupigania haki za wanyonge.Hongera Dr. Kwa kutufungua macho wadanganyika
     
  4. CHEMPO

    CHEMPO JF-Expert Member

    #4
    Jan 9, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 369
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hatutafunga fail mpaka kieleweke
     
  5. v

    vangilichuma Member

    #5
    Jan 9, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hatahivyo wanainchi waelimike maisha yamekuwa siyo kira kitu sasa juu 2015 chagueni chadema chadema hoooyeee
     
  6. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #6
    Jan 9, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    kikwete hawawezi wezi waliomuweka madarakani.....hawezi kuwafanya lolote.

    Nazi yake ubwabwa.
     
  7. Mmasi

    Mmasi Senior Member

    #7
    Jan 9, 2012
    Joined: Oct 26, 2011
    Messages: 164
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Labda ila ataakipewa nchi ataweza?
     
  8. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #8
    Jan 9, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,428
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    lini tuzidai mkuu? tunahitaji mwongozo tu
     
  9. g

    gidytitus JF-Expert Member

    #9
    Jan 9, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 333
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 33
    Eee Mungu fanya lolote kwa ajil ya taifa la TZ, tuepushe na huu uongozi wa Kikwete! Mapenz yako yatimizwe juu ya serikal yake nzima.
    Mpe nguvu na afya njema Baba ye2 na rais anaestahil kuiongoza nchi na s kuitawala Tz, Dkt SLAA! Shusha adhabu juu ya viongoz wote wala rushwa na wale wasio tenda haki. Eee Mungu ikumbuke Tz, kwan kwako tunakuja kwa ku2bu na kwa kunyenyekea. Kwa Jina lako takatifu naomba,.. wote tuseme!
    Amen.....!
     
  10. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #10
    Jan 9, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,825
    Likes Received: 1,986
    Trophy Points: 280
    ​ndo nini sasa kutaja zilizorejesha pesa na kutotaja ambazo hazijarejesha peasa?????arrrrrrggggggggghhhhh
     
  11. U

    UMMATI Member

    #11
    Jan 9, 2012
    Joined: May 18, 2011
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    piga keleleeeee! sema chadema, chadema, chadema, chadema, chadema, chadema, chadema, chadema, chadema,
     
  12. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #12
    Jan 9, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    kikwete hawezi kukamata m2 ye mwenyewe kichwa ***i ya bagamoyo
     
  13. MAGEUZI KWELI

    MAGEUZI KWELI JF-Expert Member

    #13
    Jan 9, 2012
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 1,925
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Jamani Dr Slaa alianza kuyasema Bungeni hakurupukiiiii>>>>>> Kikwete kaa chonjo Saa ni mbaya hii..Watanzania tumechoka na Mibunge inatafuna mifwedha ya Nchi upo kimya,,Wanyama wameporwa upo kimya, Dhahabu Zinapelekwa nje upo kimya, Na hii mifisadi unaiangalia tuu kwani mifedha yote hii imakaliwa na watu kwa mifuko yao..utayajutia haya siku ya siku..
     
  14. K

    Kadogoo JF-Expert Member

    #14
    Jan 9, 2012
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,074
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Huyu nae kesha choooka maana ukiona mtu anatupa makombora kila kuchapo bila ya kombora kulipuka na kuleta tija basi jua mtu huyo hajasomea vizuri namna ya kulipoa kombora!

    Namshauri huyu padre apumzike tu kwa sasa na kazi hizi awaachie vijana kama zito, mbowe,mnyika nk...
     
  15. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #15
    Jan 9, 2012
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,803
    Likes Received: 1,067
    Trophy Points: 280
    Ngongo, Ritz na FF bado hawajacomment......???
     
  16. m

    mdoe mchaina Senior Member

    #16
    Jan 9, 2012
    Joined: Dec 1, 2011
    Messages: 138
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyo ndie DR slaaaaaa Bana .hakuna kuzungumzia oooh sijui fulani kafukuzwa chama anaongelea vitu vyenye mashiko na umuhimu juu ya mustakabali wa Nchi yetu .hongera mzee
     
  17. CPA

    CPA JF-Expert Member

    #17
    Jan 9, 2012
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 702
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Dr. Slaa, kaa chin jipange upya. Njoo kivingine
     
  18. mzee wa miba

    mzee wa miba JF-Expert Member

    #18
    Jan 9, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 763
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Najuta kukichagua Chama Tawala,kila mtu hata watoto wadogo ongea nao wanachukia uamuzi wa watanzania walio wengi kukipa kura 2010,2015 bado ni mbali sana lakini hata wao hawastuki.Kila kukicha oooh mara wanajivua gamba,oooh mara wanawalazimisha wapiga kura wapige mbizi,mwingine huku Rombo yeye kipindi fulani alitulazimisha tule majani fasta tulimtungua,muulizeni lakini hata sijui kesi yake iko wapi.
     
  19. Bumpkin Billionare

    Bumpkin Billionare JF-Expert Member

    #19
    Jan 9, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 1,336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kama waliochoka wanatakiwa wawaachie vijana, huyu anayelalamikiwa kwa kushindwa kuwachukulia hatua wezi unampa ujumbe gani?
     
  20. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #20
    Jan 9, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ziko wapi?
     
Loading...