Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sitakaa nimsahau mwanamke yule fedhuli….!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtambuzi, Oct 20, 2012.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Oct 20, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
    Picha haihusiani na habari hii........

    Nilikuja Dar mwaka 1990 kwa mara ya kwanza. Nililetwa na mjomba wangu kwa ajili ya kuzungumza na mzee mmoja ambaye alikuwa anahitaji kijana wa kumsaidia shughuli yake fulani ambayo mimi niliwahi kuifanya siku za nyuma.

    Nilipofika Dar, kesho yake nilipelekwa ofisini kwa huyo mzee maeneo ya Posta na mjomba wangu ambaye ndiye aliyekuwa akifahamiana naye. Kwa bahati mbaya nilipofikishwa hapo ofisini kwa huyo mzee alikuwa ametoka hivyo mjomba wangu aliomba niwekwe hapo mapokezi ili nimsubiri na yeye akaondoka zake kwenda kwenye shughuli zake ferry. Nilikabidhiwa kwa sekretari wa yule bosi ili nimsubiri.Ile kukabidhiwa tu, alivyoniangalia, nilijua ana kisirani.

    Unajua kuna jicho lingine mtu anakupiga hadi unaogopa hata kabla hajakusemesha. Basi, jicho la yule dada aliyekuwa amejichubua na uso wake kufanana kama pupa wa kipepeo liliniambia kwamba, sikuwa nahitajika hapo ofisini. Lakini kwa bahati yake mbaya, nilikuwa ni mgeni wa bosi wake, angefanya nini?
    Unajua, kuna watu ambao wenyewe, wanapima heshima, hadhi na thamani ya mtu kwa namna mtu huyo alivyovaa au anavyozungumza na sifa nyingine za nje. huyu dada alinipima kwa namna nilivyokuwa nimevaa bila shaka na hata muonekano wangu kwa ujumla.

    Wakati nasubiri hapo kwa mashaka makubwa, nilihisi mzigo wa tumbo, yaani kutaka kwenda kujisaidia. Nilivumilia kwa sababu, nilijua vyoo vya jengo kama lile nisingeweza kuvihimili. Nilijua ningeweza kuvumilia hadi nitakapotoka hapo, ili nikamalize shida kule Mwananyamala nilikofikia kwa mjomba wangu. Lakini tumbo halikuwa pamoja nami. nilizidi kuhisi kuwa natakiwa kuelekea chooni haraka iwezekanavyo. Unajua ugali wa mtama na maharage yaliyoungwa kwa mawese unapotaka kufanya fujo zake, unafanya hasa. Ilibidi nimuuulize yule dada mahali choo kilipo. ‘Mlangio ule pale.' Alisema bila kunitazama.

    Nilisimama na kwenda huko chooni.
    Nilipoingia humo ndani nilibabaika sana nikijiuliza choo ni kipi. Hatimaye kwa akili ya kuzaliwa nikajua ni kile kinu kilichokuwa mle ndani. Lakini nakaa vipi kwenye kinu hicho, ikawa shughuli pevu. Niliamua kudandia kwenye kinu hicho na viatu vyangu na kuanza kujisaidia.Nilipomaliza nilishuka na kuchukua karatasi ya choo (toilet paper). Hizi ninazijua, kwa sababu, hata kule kijijini kwetu Kideleko zinauzwa.

    Nilikuwa sijawahi kuzitumia hivyo nilichukua furushi kubwa sana la hizo karatasi na kujisafisha halafu nikazitumbukiza hapo kwenye kinu.
    Nilitoka na kurejea pale mapokezi. Yule sekretari kisirani, aliniangalia wakati nakuja na bila shaka alijua wazi matumizi ya choo kwangu yangekuwa ni mtihani wa Cambridge. Aliinuka na tulipishana, mimi nakaa na yeye anaelekea kule chooni nilikotoka.

    Sikujua kwamba anaenda kufanya ukaguzi, kwa hiyo sikujali.
    Lakini dakika moja tu baadae nilisikia sauti. ‘Wewe kaka uliyetoka chooni sasa hivi, ndiyo ustaarabu gani ule. Hebu nenda kafanya usafi kule, uondoe uchafu wako. Halafu uliona wapi mtu anapanda juu ya choo badala ya kukaa.' Aliongea kwa kelele sana na wale wote waliokuwa pale mapokezi walikata shingo kumkagua huyo mshamba mchafu.

    Niliduwaa kidogo, na yule dada alinishinikiza. ‘Nenda kafanye usafi basi au hunielewi…! Wee choo kimekuwa kichafu utadhani Tembo walikuwa wanaoga…..!' Alizidi kusema yule dada na watu waliokuwa pale mapokezi walinicheka sana. Watu wasio na huruma kwa hisia za wengine. Nilisimama na kwenda kule chooni, ingawa sikuwa najua huo usafi unafanywa vipi. ‘Nenda kaflash, halafu safisha mle ulimokanyaga.' Aliniambia wakati naenda nikiwa nimeelemewa kwa aibu.

    Sikuwa najua maana ya kuflash. Niliingia mle chooni. Wakati najiuliza maana na namna ya kuflash, nilisikia mlango ukifunguliwa. Kijana mmoja alikuwa amesimama nyuma yangu.
    ‘Wewe si mgeni wa mzee?' Aliniuliza. Nilisema, ‘ndiyo.'Yule kijana alinimbia kwamba, atanisaidia kufanya usafi kwa sababu yeye ni mhudumu wa ofisi ile. ‘Huyu dada ana roho mbaya sana. Mtu akija kumwona bosi anachukia sana.'

    Nilirudi mapokezi na aibu tele, kwani watu wote walikuwa wakinitazama mimi. Kwa bahati nzuri yule mzee alikuja. Pamoja na kufedheheshwa kule, alisema, niruhusiwe mimi kwanza kuingia…….
     
  2. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #2
    Oct 20, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Heshima mbele: Hii hainihusu mimi....
    Ole wake atakayenihusisha na habari hii..............LOL
     
  3. Root

    Root JF-Expert Member

    #3
    Oct 20, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,466
    Likes Received: 3,460
    Trophy Points: 280
    Maofisini hii hali ipo sana,watu wanadharau sana kama hujavaa kama walivyo tegemea utikelezeee

    Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
     
  4. Madame B

    Madame B JF-Expert Member

    #4
    Oct 20, 2012
    Joined: Apr 9, 2012
    Messages: 22,755
    Likes Received: 1,861
    Trophy Points: 280
    Acha Mkwara!!!
    Usijesema ni yule jirani yako unayemsingiziaga kila kitu....
    Lol!!!
     
  5. D

    Dina JF-Expert Member

    #5
    Oct 20, 2012
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 2,743
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Haa haa, Mtambuzi bwana, sasa kama haikuhusu si ungetoa angalizo pale pale mwanzo...

    Anyways, kila mtu ana siku ya kwanza yake, tatizo tu ni huyo anayekutana naye kwenye hiyo siku, bahati mbaya kwake ni akiwa kama huyo dada.
     
  6. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #6
    Oct 20, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,435
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    unajihami mzee mzima ushamba mzigo mwenzangu,mimi nilipokuja dar 20yrs ago nilielekezwa tu nanilifika nilipoelekezwa bila kumuuliza yeyote na ni mara yangu ya kwanza ,toka pale nina ujasiri sana na huu mji ,ila niwakwenda nao taratibu sana unaumbua kwelikweli
     
  7. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #7
    Oct 20, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    sasa hivi umeshajua matumizi sahihi?
     
  8. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #8
    Oct 20, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Ninemanjia hi mcheku Angel Msoffe, wakati vyoo vyetu ni vile vya mfano wa mchezo wa watoto wa MARAITI (I AM RIGHT?)
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #9
    Oct 20, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Acha kujisifu nivea, hakuna mtu anayejua kila kitu, ipo siku tu utapatikana.....LOL
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #10
    Oct 20, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Hivi ulijuaje kuwa ni yule jirani yangu....Una akili wewe Madame B
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #11
    Oct 20, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    hahahahahaaaa
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. Donn

    Donn JF-Expert Member

    #12
    Oct 20, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 2,424
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Duh.... Hapo kama mtu unarohonyepesi unarusha ngumi au kuondoka kabisaaa
     
  13. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #13
    Oct 20, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,435
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    hee mtambuzi raha jipe mwenyewe kama sikusema ungejulia wapi babu wewe lol nitasubiri nani anisifie ,mbona nuilikwenda morogoro nikapotea kwiwkwiwkwiwkwiwkiwwi wacha mtambuzi mji ule umefanana sana hakuna hata gorofa kipindikile niweke alama
     
  14. lara 1

    lara 1 JF-Expert Member

    #14
    Oct 20, 2012
    Joined: Jun 10, 2012
    Messages: 14,801
    Likes Received: 5,357
    Trophy Points: 280
    Hahahaaaaa! Babu Mtambuzi weekend nimebananishwa pahala, hata sihemi!!!!!! We acha tu, 40 yangu ya mwizi imefika. Jua tu kuwa sijawekwa ndani kwenye maandamano.
     
  15. jamii01

    jamii01 JF-Expert Member

    #15
    Oct 20, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,743
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    Poleni sana kwa Vijana wanaotafuta ajira kwa maana haya ndiyo wanayokutana nayo maoficin..
     
  16. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #16
    Oct 20, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Hahahahaha mkuu Mtambuzi, kweli kabisa wakuja tunapata taabu sana hapa mjini siku ya kwanza.

    Dawa ya visirani kama huyo dada ni wewe kujifanya Chonya of Chilonwa me!! nadhani unaikumbuka ile i take this girl to hospital.
    Hata wale wazoefu wa mjini, kwa masekretari huwa wanakwama. Unajua masekretari wengi wanavisirani, sijui ndivyo wamefundishwa huko vyuoni kwao?

    Mimi nachokifanya nikifika ofisini kama nataka kumuona boss, cha kwanza ninamfanyia tathmini sekretari, nikihisi kwamba kisirani naingia kwa lugha ya Chonya of chilonwa, na gazeti langu la daily news la zamani lakini natembea nalo kila siku, hapo kwisha habari yake.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #17
    Oct 20, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,555
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    Haaaahaaaa! Ustaarabu ulikufikia mapema nini? Maana wengine kabla ya kuja mjini mambo yalikuwa vyoo vya kuchimba.
     
  18. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #18
    Oct 20, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,585
    Likes Received: 3,825
    Trophy Points: 280
    somebody poppin dat cherry!???:hail:

    Mtambuzi kaka yangu pole sana...la kwako kubwa mno aisee afu aibu yake imekutokea wengi wakiona.

    Mi nakumbuka nikija jijini mara ya kwanza nikashukia Kinondoni manyanya kwa dada yangu. Siku moja nikaenda Mwenge kuosha macho. Sasa mi nilishazoea nikitoka ubungo au Mbagala nakuja huko nashuka manyanya, navuka barabara nashuka na hiyo njia naenda home.
    Hiyo siku jioni kama saa mbili, natokea mwenge, nikashuka nikavula barabara bwana kumbe naelekea mwananyamala...mara nakutana na kibao sijui nini complex...vi-bar dah nlitembea jamani kila saa narudi barabarani naanza upya.
    Mimi alama yangu ilikuwa mnara wa simu uko pale maeneo ya kanisa la DPC, sasa huu upande wa pili siuoni.
    Kilichonisaidi ile siku nikakuta madereva taxi nikamwambia nipeleke kwenye mnara uliopo karibu na kanisa...dahh
    eti namwona anarudi barabarani afu anavuka..nlijiona mjinga sana ile siku...ila tangu ile siku sijawahi potea tena dar hii!!!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. Mtalingolo

    Mtalingolo JF-Expert Member

    #19
    Oct 20, 2012
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 2,168
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hope ukofiti sasahv kwenye choo yakukaa.
     
  20. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #20
    Oct 20, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,741
    Likes Received: 4,479
    Trophy Points: 280
    Mtambuzi, huyu Receptionist hapa kwetu ni zaidi ya huyu nadhani, hivi wanakuaga na matatizo gani hawa dada zetu??? yaani customer care kwao ni zero
     
Loading...