Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sitajiuzulu kwa sababu ya Mgawo wa Umeme - Ngeleja

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MziziMkavu, Jul 30, 2011.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Jul 30, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,548
    Likes Received: 2,821
    Trophy Points: 280
    [TABLE]
    [TR="bgcolor: #E1E1E1"]
    [TD]WAZIRI wa Nishati na Madini, Willium Ngeleja amesema ni ngumu kujiuzulu kwa kuwa tatizo la umeme si la wizara yake pekee na kuwafumba midomo wale wanaotaka ajiuzulu licha ya Bajeti yake kukataliwa Bungeni[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="colspan: 3"]Aliyasema hayo Mjini Dodoma wakati wabunge wengi wakitaka ajiuzulu mara tu bajeti yake ilipokataliwa bungeni kwa kuonekana hotuba hiyo haionyeshi tatizo la umeme Tanzania litaisha lini

    Hivyo Ngeleja alisema hawezi kujiuzulu kutokana na matakwa ya watu na kujitetea kuwa tatizo hilo si lake peke yake bali ni tatizo la serikali nzima

    Wabunge wanamtaka ajiuzulu ili kuwapisha watu wengine wanaoweza kukabiliana na wizara hiyo ili kuweza kuondoa tatizo la giza linaloendelea nchini ambao umeme linaonekana ni janga la kitaifa kwa kuwa watanzania hawana uhakika wa umeme

    “Bajeti si ya wizara pekee, na mimi si ndiye niliyetenga kiasi cha fedha kinacholeta utata, muhimu tukae chini kwa muda tuliopewa kutafakari tufanye nini ili kuweza kulinusuru Taifa kuondokana na janga la umeme nchini, kuliko kunitaka kuachia ngazi” alisema Ngeleja

    Wizara jhiyo imepewa muda wa wiki tatu kuja kutoa bajeti hiyo upya na kufafanua ni jinsi gani wamejipanga kukabiliana na tatizo la umeme linaloendelea nchini kote

    Tatizo la umeme ni janga sugu linaloendelea nchini Tanzania ambapo wajasiriamali wengi kuonekana kufunga ofisi zao kutokana na kukosekana kwa umeme kwa muda mwingi wakiwemo Saloon, Stationary, migahawa ya vinjwaji baridi, wanaotumia mashine mbalimbali ikiwemo na mashine za kusaga nafaka na hali hiyo kupelekea kuondoa ajira za watu waliokuwa wakiendesha ofisi hizo[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="colspan: 3"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [/TR]
    [/TABLE]


    Chanzo: NIFAHAMISHE Tanzania news portal .: Habari za Tanzania :.
     
  2. HT

    HT JF-Expert Member

    #2
    Jul 30, 2011
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 1,899
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Anayosema ni kweli kabisa. Tatizo halikuanzia kwake, hivyo kuna wengi wa kuwajibika. Katika wengi hao, Ngeleja ni mmoja wao!
     
  3. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #3
    Jul 30, 2011
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,893
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    La mgao wa umeme kuwa historia? Lilianzia kwa nani? Atajiuzulu kama mgao hautakuwa history of course!!!
     
  4. k

    kibajaj Senior Member

    #4
    Jul 30, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 106
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ajiuzulu afe njaa?
     
  5. NYENJENKURU

    NYENJENKURU JF-Expert Member

    #5
    Jul 30, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,007
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kweli atakufa njaa .RA nguvu yake ndo hivyo tena hana ujanja tena huyo Njegele ahhh Ngereja
     
  6. D

    Dr. Kato Member

    #6
    Jul 30, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ajiuzulu, anatuletea zengwe tu, watu hatufanyi kazi kwa ujinga wa wizara for several years hii wizara imejaa utumbo na upupu mtupu.

    Either the govt is not serious with the welbeing of its people or there might be a good number of 'bird brain' people who don't have uchungu at all bcoz wao wana majenereta ambayo sie wananchi kodi zetu ndiyo wananunulia mafuta.

    Let's try waishi kwa mshahara walipie mafuta for running their generators am pretty sure watabadilika fikra but nani wa kumfunga paka kengele.

    At one time we were told by some people tukawaona wajinga example aliyekuwa katibu mkuu b4 Mhando, tulikuwa na muda wa kujiandaa 4 all these but tuliuchezea lets swallow the pills and we stop lamenting.
     
  7. C

    Consultant JF-Expert Member

    #7
    Jul 30, 2011
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,963
    Likes Received: 816
    Trophy Points: 280
    Hapa cha msingi ni wabunge kuikataa tena bajeti yake bungeni.

    Sidhani kama watakuja na jipya tena zaidi ya nadharia na porojo tu na kuweka vitu ambavyo deep down in their hearts wanajua havitekelezeki, lengo ikiwa ni kupitisha bajeti mwaka huu tu na kusuburi mengineyo mwakani tena
     
  8. Tuyuku

    Tuyuku JF-Expert Member

    #8
    Jul 30, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,682
    Likes Received: 932
    Trophy Points: 280
    atajiuzulu kwa maandamano ya wananchi!
     
  9. p

    politiki JF-Expert Member

    #9
    Jul 30, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Ni kweli hata kama tatizo halikuanzia kwako that does not mean you cannot be held accountable.

    He is a part of the problem, anaombwa kujiuzulu kwa sababu ya yeye kukosa solution ya matatizo ya umeme nchini hata dokta ugonjwa unamposhinda ujitoa na kumuachia mwingine na linigine linalopigilia msumari wa mwisho ni swala la Jairo.

    Kwa hiyo huyu hivi sasa is dead man walking kwani you have to be out of your mind not know what is going on in your own house.

    Ngeleja was supposed to be fired long time it is beyond me why he is still there!
     
  10. HT

    HT JF-Expert Member

    #10
    Jul 30, 2011
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 1,899
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hapo ktk red unakumbuka "maisha bora kwa kila mtanzania?"
     
  11. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #11
    Jul 30, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Sisi hatujataka wewe ujiuzulu kwa ajiri ya mgao sie tunataka ujiuzulu kwa uwajibikaji wako mbovu wakuto jali maslahi ya nchi hii.

    Huwezi ukawa madarakani kwa kipindi chote hicho kwenye wizara nyeti Nchi hii ukawa unatupa ahadi kila siku lukuki na sababu ngini za ongezeko za miradi isiyokuwa na utekelezaji na hakuna majibu au suruhisho la umeme limetendeka.

    Still unasema hujiuzulu huoni hata haya mbele ya watanzania?
     
  12. HT

    HT JF-Expert Member

    #12
    Jul 30, 2011
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 1,899
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Curiously, by who?
     
  13. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #13
    Jul 30, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,219
    Likes Received: 5,778
    Trophy Points: 280
    akikutana na nguvu ya uuma atakubali... even mubarakalisema hivi lakini sasa hivi anagoma goma kula
     
  14. H

    Heri JF-Expert Member

    #14
    Jul 30, 2011
    Joined: Aug 28, 2007
    Messages: 236
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Akitaka kupata heshima ajiuzulu. Kosa ndiyo siyo lake lakini kisiasa anawajibika.

    Yeye kama Ngeleja amefanya nini kurekibisha hayo makosa ukizingayia kuwa amekuwepo kwenye hii wizara kwa muda tangu akiwa naibu waziri.

    Anataka kutuambia kuwa bado anataka kuendelea kubaki hapo. Kama akibaki atafanya nini kipya.

    My take hata asipojiuzulu atarudi kuwa back bencher muda siyo mrefu.
     
  15. yutong

    yutong JF-Expert Member

    #15
    Jul 30, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 1,607
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Uliona wapi, tangu lini mawaziri wa CCM kukubali kosa? Wamelelewa hivyo na Chama chao hatushangai bwana
     
  16. C

    Consultant JF-Expert Member

    #16
    Jul 30, 2011
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,963
    Likes Received: 816
    Trophy Points: 280
    Ngeleja hawezi kujiuzuru. Hatuna utaratibu huo. Boss wake kimsingi keshasema tatizo la umeme si kosa la Ngeleja - ni kosa la Mungu kutunyima mvua
     
  17. Makoye Matale

    Makoye Matale JF-Expert Member

    #17
    Jul 30, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 6,276
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Ni kweli tatizo la umeme ni story ndefu. Lakini mheshimiwa hii kashfa ya mlungula unaionaje? Kusimamishwa kwa katibu wako ni dhahiri wizara yako ni usanii mtupu. Jairo hakufikia uamuzi ule peke yake. Wewe na Malima achieni ngazi kama EL na Msabaha. Msingoje rais awang'oe, jiheshimuni tafadhali.
     
  18. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #18
    Jul 30, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    <br />
    <br />
    we acha tu...
     
Loading...